[Cần bán] Cần bán nhà 2 mặt tiền đường Hồ Tùng Mậu đối diện Ga Cầu Diễn

Số điện thoại
0901738891
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
22,500,000,000 VNĐ
Diện tích
66.5㎡

Namdinh6119

Xe hơi
Giờ phần lớn mô hình kinh doanh không cần mặt đường, trừ các brand lớn họ cần làm hình ảnh với mặt tiền rộng. Các căn mt 4-5m ế lắm, kể cả những trục phố chính gần trung tâm như Kim Mã cũng nằm cảnh treo biển. Kinh doanh văn phòng, trung tâm giáo dục cứ vào trong KĐT mà thuê, xe cộ đỗ thoải mái, nghỉ giải lao đi dạo có cây cối hít thở không khí sạch sẽ. Ở nhà mặt đường hít bụi mệt lắm. Hạ tầng càng phát triển thì nhà mặt đường càng ế.
Cụ nói chuẩn ạ, chắc cụ trên phố giá thuê bị ngáo với không có chỗ để xe ô tô hay vỉa hè. chứ khu ngoại thành thì kinh doanh bình thường cụ ạ. Giá cả Bình dân và tầm trung vẫn chiếm đại đa số dân ở hà nội mà.

Tiêu kiêu

Xe tải
Giờ phần lớn mô hình kinh doanh không cần mặt đường, trừ các brand lớn họ cần làm hình ảnh với mặt tiền rộng. Các căn mt 4-5m ế lắm, kể cả những trục phố chính gần trung tâm như Kim Mã cũng nằm cảnh treo biển. Kinh doanh văn phòng, trung tâm giáo dục cứ vào trong KĐT mà thuê, xe cộ đỗ thoải mái, nghỉ giải lao đi dạo có cây cối hít thở không khí sạch sẽ. Ở nhà mặt đường hít bụi mệt lắm. Hạ tầng càng phát triển thì nhà mặt đường càng ế.
Khu đô thị đâu ra mà lắm để cho thuê thế. Khu đô thị mà nhiều thì bét cũng phải từ vđ3 hất ra chứ còn trong vđ3 được mấy khu đô thị đâu, mà những chỗ như đường kim mã hay các phố quận lõi thì nó ăn là ở vị trí tiện trục quanh hồ hoàn kiếm, nó phục vụ chính cho lượng dân quanh khu vực đó.

Em có cả nhà khu đô thị lẫn mặt phố, mỗi loại lại có cái hay riêng của nó. Nhà khu đô thị các điều kiện sống thì sướng nhưng phải chịu khó ra xa còn nhà mặt phố thì ngay trong quận lõi, làm việc hay con cái học hành cũng nhiều cái tiện lợi. Mấy năm tới mà thu phí oto vào trong vđ3, mỗi lượt ra vào nó cứ chém cho 80 100k 1 nhát giờ cao điểm thì ông nào có cái hộ khẩu trong vđ3 sẽ khác hẳn với ông ở ngoài vđ3.

Chỉnh sửa cuối:

Tiêu kiêu

Xe tải
HN tương lai cũng thế đó, nhà mặt đường cụ nào có nên bán sớm, nếu là e e cũng k thích mặt đường vì hàng thì k bán được, ở thì bụi, nên giờ ng ta hay chạy vào ngõ oto tránh là đẹp nhất. Nếu ở thì nên ở trong khu đô thị, xe cộ để thoải mái, cảnh quan đẹp. Phố Trường Chinh nhà e cũng treo biển nhiều, cửa hàng e cũng đang kế hoạch hết năm rời vào ngõ thôi, ở ngoài đường thuê đắt mà hít bụi, khách vãng lai hầu như k có.
Món mợ kinh doanh thì ko cần nhà mặt phố là đúng rồi vì nó là đặc thù ngành hàng như vậy. Đi mua máy lọc nước giờ người ta vào siêu thị điện máy để ngắm tận nơi, mua về xong mà cần thay lõi thì ngồi nhà gọi điện là tự khắc có người mang lõi đến thay tận nơi vậy thì cần gì thuê cửa hàng làm gì.

Nhà mặt phố ở hà nội nó gắn liền với văn hoá xe máy, bao giờ người dân còn dùng xe máy thì khi đó nhà mặt phố vẫn có thể dùng để buôn bán được, đó là đặc trưng của Hà Nội nó vậy. Còn ở các nước phát triển thì dân nó có nhiều tàu điện, xe bus, phương tiện công cộng để di chuyển chứ chả mấy ai dùng xe máy nên nhà mặt phố mới ít được khai thác.
Nói chung, cứ xác định như tốc độ bây giờ thì 30 40 năm nữa may ra hà nội mới có đủ tàu điện, xe bus thay thế được cho xe máy như hiện nay, và khi đó thì em với các bác cũng chống gậy rồi chứ chả hơi đâu quan tâm nhà phố cho thuê có được hay không :))

makemoneyk

Xe tải
Bỏ không thì nó có giảm giá k cụ nhỉ
nó đặc thù lắm đấy cụ ơi , cụ phải xem cụ thể vị trí của nó , nếu nằm gần đường lên xuống là ngon , và còn kèm theo điều kiện mặt tiền với diện tích như nào nữa , em đang kinh doanh và hiện tại xu hướng kinh doanh mặt đường đang dần có vấn đề rồi đấy ạ . Mới đi quảng châu và hoàn toàn bất ngờ vì nhà mặt đường bên đó gần như là đã bỏ không

Namdinh6119

Xe hơi
Các cụ chú ý. Tuyến tầu điện trên cao tháng 7 đi vào hoạt động. Đây được coi là tuyến đẹp nhất trong hệ thống đường tàu điện trên cao. Chỉ mất 15 phút từ ga cầu diễn vào thẳng trung tâm.

Tiêu kiêu

Xe tải
Các cụ chú ý. Tuyến tầu điện trên cao tháng 7 đi vào hoạt động. Đây được coi là tuyến đẹp nhất trong hệ thống đường tàu điện trên cao. Chỉ mất 15 phút từ ga cầu diễn vào thẳng trung tâm.
Để đến lúc mà nhà gần ga tàu điện có giá thì khi đó phương tiện công cộng phải thay được cho phương tiện cá nhân, tức là người dân có thể sử dụng ptcc thay cho oto xe máy để đi làm việc thì còn rất lâu bác ạ. Hiện nay đường sắt đô thị chủ yếu chỉ phục vụ 1 nhóm người có nhà ở gần đường sắt và đi làm việc ở nơi cũng gần ga đường sắt trên cao.

Với tình hình ở vn mình tốc độ làm đường sắt đô thị như mèo mửa thế này để mà xây được đủ line đường tàu kết nối tứ tung, người dân có thể sử dụng tàu thay cho xe máy oto đi được mọi nơi thì nhanh cũng phải 30 40 năm nữa nên là về ngắn hạn 10 năm đổ lại thì nhà gần ga tàu chưa có cơ hội phát huy tiềm năng của nó.

Namdinh6119

Xe hơi
Để đến lúc mà nhà gần ga tàu điện có giá thì khi đó phương tiện công cộng phải thay được cho phương tiện cá nhân, tức là người dân có thể sử dụng ptcc thay cho oto xe máy để đi làm việc thì còn rất lâu bác ạ. Hiện nay đường sắt đô thị chủ yếu chỉ phục vụ 1 nhóm người có nhà ở gần đường sắt và đi làm việc ở nơi cũng gần ga đường sắt trên cao.

Với tình hình ở vn mình tốc độ làm đường sắt đô thị như mèo mửa thế này để mà xây được đủ line đường tàu kết nối tứ tung, người dân có thể sử dụng tàu thay cho xe máy oto đi được mọi nơi thì nhanh cũng phải 30 40 năm nữa nên là về ngắn hạn 10 năm đổ lại thì nhà gần ga tàu chưa có cơ hội phát huy tiềm năng của nó.
Dạ vâng, đúng cụ ạ,

Mũi tên bạc

Xe container
nó đặc thù lắm đấy cụ ơi , cụ phải xem cụ thể vị trí của nó , nếu nằm gần đường lên xuống là ngon , và còn kèm theo điều kiện mặt tiền với diện tích như nào nữa , em đang kinh doanh và hiện tại xu hướng kinh doanh mặt đường đang dần có vấn đề rồi đấy ạ . Mới đi quảng châu và hoàn toàn bất ngờ vì nhà mặt đường bên đó gần như là đã bỏ không
Năm 2010 em sang Quảng Châu và Thâm Quyến em đã thấy họ ít kinh doanh mặt đường rồi; nhất là bây giờ thương mại điện tử nhiều thì lại càng ít. Bên họ nó hầu như không có đội bán hàng vỉa hè; đi qua vài con phố mới thấy có một người bán nước nhưng chỉ rất ít ghế vài ít khách. Những năm đó thì trung tâm thương mại của họ đã phát triển lắm rồi!

bocuacubin

Xe máy
Nhà này hướng đông bắc cụ chủ nhỉ

Tiêu kiêu

Xe tải
Năm 2010 em sang Quảng Châu và Thâm Quyến em đã thấy họ ít kinh doanh mặt đường rồi; nhất là bây giờ thương mại điện tử nhiều thì lại càng ít. Bên họ nó hầu như không có đội bán hàng vỉa hè; đi qua vài con phố mới thấy có một người bán nước nhưng chỉ rất ít ghế vài ít khách. Những năm đó thì trung tâm thương mại của họ đã phát triển lắm rồi!
So vậy thì khó, quảng châu thâm quyến toàn thành phố top kinh tế của TQ, thậm chí cái tỉnh quảng đông của TQ GDP nó còn xếp trên canada.
Em nghĩ HN hay HCM chỉ so với thành phố loại 2 hoặc loại 3 của TQ chứ ko so được với mấy thằng top 10 này đâu, cơ bản là quá chênh lệch kể cả là thời điểm 2010

Mũi tên bạc

Xe container
So vậy thì khó, quảng châu thâm quyến toàn thành phố top kinh tế của TQ, thậm chí cái tỉnh quảng đông của TQ GDP nó còn xếp trên canada.
Em nghĩ HN hay HCM chỉ so với thành phố loại 2 hoặc loại 3 của TQ chứ ko so được với mấy thằng top 10 này đâu, cơ bản là quá chênh lệch kể cả là thời điểm 2010

Ngày ấy em đi lại không chịu khó chụp đường phố; giờ xem lại còn mỗi ảnh này chụp ở Thâm Quyến!

longds

Xe hơi
Chắc cụ phải mời pháp sư, cúng cắt tiền duyên cho em nó sớm lấy chồng :D

Namdinh6119

Xe hơi
Chắc cụ phải mời pháp sư, cúng cắt tiền duyên cho em nó sớm lấy chồng :D
Bán căn nhà giá thế đâu phải nhanh đâu cụ :)) . Người mua cũng phải suy tính, cân đối tài chính nữa chứ. Em bán hàng thì hướng về người mua sao họ họ có lợi chứ cứ tâm lý khệnh khạng thì em không thích.

Tiêu kiêu

Xe tải
Nói chung, xu hướng chuyển qua sử dụng ptcc thì ai cũng biết nhưng để đến lúc phổ cập được ptcc thay cho văn hoá xe máy thì còn lâu lắm, thời gian tính bằng hàng chục năm từ thời điểm bây giờ :D Thế nên mọi người trên này cứ bảo dịch chuyển sang sử dụng ptcc với nhà trước ga tàu sau này có giá, nhưng cái "sau này" đó nó là hàng chục năm, thậm chí có khi lúc đó em với các cụ cũng chống gậy cả rồi :D

Bây giờ thì cứ nhìn nhận vào thực tại là việc có cái ga tàu ngay trước mặt hiện tại là nó che khuất tầm nhìn, người dân chạy xe máy nhìn thấy cái nhà cũng khó hơn so với việc ko có ga tàu chắn mặt và buôn bán cũng chưa dễ dàng như với nhà ko bị ga tàu điện nó chắn. Tức là với nhiều người mua thì đây là các điểm trừ chứ ko phải điểm cộng của nhà dưới chân ga tàu. Mua nhà mặt phố thì bây giờ người mua cũng cần đưa vào cho thuê được ngay và được giá chứ ko phải đợi đến lúc ptcc phát triển mạnh rồi mới cho thuê được giá :D

Namdinh6119

Xe hơi
Nói chung, xu hướng chuyển qua sử dụng ptcc thì ai cũng biết nhưng để đến lúc phổ cập được ptcc thay cho văn hoá xe máy thì còn lâu lắm, thời gian tính bằng hàng chục năm từ thời điểm bây giờ :D Thế nên mọi người trên này cứ bảo dịch chuyển sang sử dụng ptcc với nhà trước ga tàu sau này có giá, nhưng cái "sau này" đó nó là hàng chục năm, thậm chí có khi lúc đó em với các cụ cũng chống gậy cả rồi :D

Bây giờ thì cứ nhìn nhận vào thực tại là việc có cái ga tàu ngay trước mặt hiện tại là nó che khuất tầm nhìn, người dân chạy xe máy nhìn thấy cái nhà cũng khó hơn so với việc ko có ga tàu chắn mặt và buôn bán cũng chưa dễ dàng như với nhà ko bị ga tàu điện nó chắn. Tức là với nhiều người mua thì đây là các điểm trừ chứ ko phải điểm cộng của nhà dưới chân ga tàu. Mua nhà mặt phố thì bây giờ người mua cũng cần đưa vào cho thuê được ngay và được giá chứ ko phải đợi đến lúc ptcc phát triển mạnh rồi mới cho thuê được giá :D
Chuẩn cụ ạ, nhà nào cũng có điểm cộng điểm trừ . Em chưa thấy mặt bằng nào mà phù hợp với tất cả mọi hoạt động kinh doanh cả. Thôi thì khó người dễ ta, phù hợp với mình có khi lại không phù hợp với người khác hoặc ngược lại. Bác em có căn 99 mặt tiền ngay đường Xuân thủy cầu giấy làm mới đẹp mà cũng đã giao dịch đc đâu. Em thấy cứ tà tà thôi chứ em mà đi mua bán mà cứ giục giã là bản thân không thích rồi. Hà nội có vội đc đâu cụ nhỉ.