Ý tưởng điên rồ nhưng mục đích thiết thực

vpc

Xe tải
Chào các bác!
Chẳng là em vào of đọc nhiều về các bác offroad nên em ham quá mà điều kiện nhà em không cho phép ko kiếm được con xe 2 cầu. Nhìn quanh nhà có mỗi con xe Zace chạy chở hàng thăy xe tải. nên em mạnh dạn hỏi các bác em muốn độ lại con xe này để tham gia đi chơi với các bác có được khộng ah.
em hỏi tí hơi ngu em thấy nhiều xe 2 cầu tháo bỏ 1 vẫn chạy được vậy xe em 1 cầu lắp thêm một cầu nữa có được không ah. Với cả cầu său con này chạy Nhíp em muốn lắp lo xo nhún thăy nhíp có được không. Hiiii Với cả quan trọng nhất là tăng công suất con này lên nữa ah. chứ em nó 1.8 ko đú được.
Em chảng biết gì cả chỉ vì hâm mộ tinh thần offroad otofun. hj hj. các bác chỉ bảo em với nhé.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

kraz255b

Xe điện
Chào các bác!
Chẳng là em vào of đọc nhiều về các bác offroad nên em ham quá mà điều kiện nhà em không cho phép ko kiếm được con xe 2 cầu. Nhìn quanh nhà có mỗi con xe Zace chạy chở hàng thăy xe tải. nên em mạnh dạn hỏi các bác em muốn độ lại con xe này để tham gia đi chơi với các bác có được khộng ah.
em hỏi tí hơi ngu em thấy nhiều xe 2 cầu tháo bỏ 1 vẫn chạy được vậy xe em 1 cầu lắp thêm một cầu nữa có được không ah. Với cả cầu său con này chạy Nhíp em muốn lắp lo xo nhún thăy nhíp có được không. Hiiii Với cả quan trọng nhất là tăng công suất con này lên nữa ah. chứ em nó 1.8 ko đú được.
Em chảng biết gì cả chỉ vì hâm mộ tinh thần offroad otofun. hj hj. các bác chỉ bảo em với nhé.
vấn đề khi cụ độ như thế, tốn kém hơn nhiều khi mua 1 hẳn 1 em địa hình chuyên dụng. Chưa kể hệ thống truyền lực, động cơ, khung gầm quá tải khi cụ sử dụng em zace như 1 em hummer dẫn đến từng thứ đi dần (nó không đi ngay 1 lúc đâu cụ ạ). Em đề nghị 1 phươgn án khả thi hơn là cụ bán em zace, chắc cũng khoảng 3 đến 4 trăm củ, mua 1 em land cộc rồi độ chế lên, hạt dẻ hơn nhiều cụ ạ
Vài ý kiến để cụ tham khảo. Chúc cụ toại nguyện!

Cửu Long

Xe buýt
Hì nếu lam đc cũng khó làm đc ở vn cụ ạ (E nghĩ vậy) cụ bán đi mua cái nào theo cụ là ok về mà chơi

bopbong

Xe hơi
Chào các bác!
Kụ bán xe zace đi mua 1 con đầu ngang mà off cho sướng ;))

xuanphuc2011

Xe hơi
không thiết thực ạ , vì thiết thực nó đi liền với tiền ạ , em dự lắp cầu hơi khó do thiết kế gầm khác nhau quá , rồi hộp số , rồi máy ZACE quá yếu ,vv,,vv

Nikita

Xe tải
Chào các bác!
Em lại khuyên bác thế này.
Tiền bác độ lại sơ sơ chắc cũng hết khoảng 100 củ. Vậy bác cứ giữ cái xe bây giờ mà làm ăn. 100 củ định bỏ ra độ xe bác tìm cái xe 4x4 nào mà mua, cứ có xe chơi đã rồi ta tính tiếp. Độ xe Offroad là một công việc không bao giờ kết thúc cả bác ạ, theo em nhìn thấy thì các xe đi Offroad ở Việt Nam bây giờ có giá trị trong khoảng từ hơn 1 tỉ xuống đến dưới 200tr. Nếu bác nhiều máu thì cứ chơi đi, thiếu tiền thì ta bán máu. Hãy chơi theo khả năng, với em Offroad đơn giản chỉ là vượt qua chính mình. Chúc bác vui.

Jeep A2

Xe máy
ZACE không phải SUV, là điều kiện cần để offroad
Cái khác biệt lớn nhất nằm ở 2 điểm:
- Về khung gầm: không có chasis riêng, không đảm bảo chiến offroad.
- Về cầu số: Không khả thi khi "độ" 2 cầu. 2 cầu tháo 1 còn 1, nhưng không phải 1 cầu lắp thêm 1 thành 2 cầu ạ: không có bộ cài cầu-số chậm, không có cầu trước. Trừ khi thay cả bộ máy/cầu tổng thành
Còn vô số những cái "nho nhỏ" khác nằm ở khoảng sáng gầm, lốp/la răng không cho phép dùng Zace offroad ...
Để độ khổ sở thế thì cụ vác tầm trăm rưởi/hai trăm rước 1 bé land cộc, còn rẻ hơn Zace nhiều đấy, mà offroad chiến luôn, lại "thời thượng"

mrkey

Xe buýt
Đúng là không khả thi lắm cụ ạ, cụ bán em Zace đi sắm em 2 cầu khác offroad, hoặc tiếc cụ để lại cả em Zace, đi 2 em thay đổi theo thời tiết sướng hơn

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cụ (mợ) cần tìm nhà chính chủ cho thuê thì qua đây nhé ạ: http://xemnhadat.vn hoặc http://xemnhadat.wordpress.com

vpc

Xe tải
thank các cụ em gắn bó vói em no từ 2004 vừa rồi em đổi RX 350 nhưng thi thoảng chạy lai em nó vẫn thấy sướng.

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
mua con uaz về đi cho nó khỏe, đảm bảo chấp hết xe các lão khác :)):)):)):)):)):)):))

ZACE không phải SUV, là điều kiện cần để offroad
Cái khác biệt lớn nhất nằm ở 2 điểm:
- Về khung gầm: không có chasis riêng, không đảm bảo chiến offroad.
- Về cầu số: Không khả thi khi "độ" 2 cầu. 2 cầu tháo 1 còn 1, nhưng không phải 1 cầu lắp thêm 1 thành 2 cầu ạ: không có bộ cài cầu-số chậm, không có cầu trước. Trừ khi thay cả bộ máy/cầu tổng thành
Còn vô số những cái "nho nhỏ" khác nằm ở khoảng sáng gầm, lốp/la răng không cho phép dùng Zace offroad ...
Để độ khổ sở thế thì cụ vác tầm trăm rưởi/hai trăm rước 1 bé land cộc, còn rẻ hơn Zace nhiều đấy, mà offroad chiến luôn, lại "thời thượng"
ZACE có chasis rời cụ ạ, em nghĩ đủ để đảm bảo cho offroad. Tuy nhiên ko thể lắp thêm được cầu trước mà không thay càng, vì ZACE ko dùng càng A mà dùng 1 thanh thẳng, giống như Hilux 2.5 - 2010.
Đúng là phương án trên ko khả thi, cụ phải thay toàn bộ hệ thống dẫn động, hệ thống treo, lốp la zăng ... và nhiều thứ lằng nhằng. Chưa kể cái máy đã ko đủ khỏe.
Cụ bán em nó đi, nghiên cứu 1 phương án nào đó có đủ 2 cầu, máy đủ khỏe, khung gầm còn chắc chắn. Sau đó là xử lý nội thất và vỏ tàm tạm là có thể đi offroad được

Vu Son

Xe tăng
Không có gì là không thể bác chủ thớt ạ, em cũng đang đi kiếm bộ cầu trước, hộp số phụ của Triton để lắp cho Zinger đây bác ạ. Bác nên thay hộp số phụ của Land, cầu Land là ngon ngay nếu sợ máy yếu thì độ turbo + Thay bánh răng vành chậu, quả dứa - cần tư vấn cắt gọt gì bác gọi bọn em nhé

Jeep A2

Xe máy
Không có gì là không thể bác chủ thớt ạ, em cũng đang đi kiếm bộ cầu trước, hộp số phụ của Triton để lắp cho Zinger đây bác ạ. Bác nên thay hộp số phụ của Land, cầu Land là ngon ngay nếu sợ máy yếu thì độ turbo + Thay bánh răng vành chậu, quả dứa - cần tư vấn cắt gọt gì bác gọi bọn em nhé
Hi hi
Thế bác mang xừ Zace đổi Land cộc 8x của em đỡ phí. Em mang Zace bán khéo lên đời được Land 9x chăng.
@Noza: Thx bác, tại vì nhà em cứ đinh ninh cứ SUV hay Pickup mới xài chasis, ai dè gặp đúng ông Zace...

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
theo em nên lắp 2 cầu cho Innova hay hơn, xác nhẹ, chassic rời.
Cấu hình có thể là :
-Máy 3L
-Hộp số Hilux
-2 cầu Land 70

Sau khi trang bị linh tinh, giá thành kg kể chiếc Innova có sẵn khoảng 400tr

Defender_Cruise

Xe buýt
thank các cụ em gắn bó vói em no từ 2004 vừa rồi em đổi RX 350 nhưng thi thoảng chạy lai em nó vẫn thấy sướng.
Cụ có RX 350 rồi thì tiếc gì mấy đồng lẻ để mua UAZ hay Land Cộc cũ chứ! Nếu cụ máu hơn thì lấy hẳn RX 350 ra độ cho đã!

onroad

Xe tăng
Cụ có RX 350 rồi thì tiếc gì mấy đồng lẻ để mua UAZ hay Land Cộc cũ chứ! Nếu cụ máu hơn thì lấy hẳn RX 350 ra độ cho đã!
Cái này em thấy hay nhứt.
Zace chở hàng lên hẳn RX350 cụ chỉ em cụ chở cái j mà hay thế. Êm chỉ cần lên đc em mec G đời 97 thui :)
Đội ơn cụ!

hienty

Xe tăng
Cần bán hộp số phu và cầu trước xe triton nguyên bản. Chưa dùng bao giờ vì e toàn đi cầu sau. Bác mua bao nhiêu e bán cho đỡ phí

otohagiang

Xe container
theo em nên lắp 2 cầu cho Innova hay hơn, xác nhẹ, chassic rời.
Cấu hình có thể là :
-Máy 3L
-Hộp số Hilux
-2 cầu Land 70

Sau khi trang bị linh tinh, giá thành kg kể chiếc Innova có sẵn khoảng 400tr
em thấy hình như vỏ xe nó có vẻ quá mỏng phải không ạ, ông bạn em trước đi innova đi công trường mấy hôm trên Mèo Vạc thấy gầm rệu rã lắm