[Thảo luận] Ý thức quá kém

laitrongpho

Xe máy
Hôm nay em có việc ở Xuân hòa, em lại chọn đường tắt qua 1 cái đường làng nhỏ, gặp 1 chuyện bức xúc thế này.( em bắn = mồm nhé) Đường làng thì nhỏ, em đi đầu sau em là 1 bác Cam, rồi 1 bác Mẹc E250, 1 bac Mẹc Benz, ngược chiều là 1 đoàn xe ben chở đất và xe 45 chỗ cùng ( khoảng 5 bác 4 chỗ nữa ) Đầu tiên em gặp bác hung thần chở đất ( em nhường , hiii do kinh nghiệm của OF) và ...tắc. Trời nắng, em cùng bác Cam, bác E250 xuống làm XXX giao thông, phân luồng. Bác E 250 nói bác Benz lùi xuống, bác Benz chửi lại ko chịu lùi em chịu ^:)^. Thế là bác E 250 nổi nóng chạy về xe lật cốp, em sợ quá ngăn bác lại .Nói bác ko được manh động. rồi bác Benz cũng chịu lùi. Tưởng thoát thì lại gặp 1 bác nông dân nhà ở gần đó, đi xe về cửa nhà ném thẳng xe đạp vào bánh xe 45 chỗ, em tưởng ăn vạ , hii nhưng ko phải mà bác ấy hình như là con cháu cụ Chí, bác ấy khuân mấy cục bê tông vứt ra giữa đường ( em cũng chẳng biết ngăn xe để làm ji, chắc ỏ Nông thôn chưa thấy tắc đường bao giờ) và " vừa đi vừa chửi". 1 bác , em dự là dân OF nhà mình( vì lúc sau em thấy bác ấy chụp hình ) xuống xe dọn dẹp thì bác nông dân gây hấn, suýt có loạn đả, em và bac E250 lại can ngăn, khoảng 20' sau em mới thoát. Em ko hiểu c bác Benz và cháu cụ Chí có hành động như vậy để làm ji?????
Văn em lủng củng, các bác ném đá nhé

duongha00711

Xe tải
Cháu chẳng hiểu giề, nhưng đại khái là bây giờ lắm Chí lắm cụ ợ, nhiều khi cứ tránh cho nó lành, chẳng biết đúng sai thế nào nó cho 1 cục gạch vào xe thì toi.:))

DuongNV

Xe buýt
Mấy hôm nay trời nóng quá, Ben và Nông dân định trọi Trâu đấy mà!

Hoang Khoi

Xe buýt
Chắc Ben đi nhiều quá, bụi, gây tai nạn nên cụ Chí đại diện dân làng ra chặn xe!

miutrang

Xe tải
Hôm nay em có việc ở Xuân hòa, em lại chọn đường tắt qua 1 cái đường làng nhỏ...
Đường làng vừa bé vừa bụi, mấy bác Ben với Tải cứ quần suốt ngày, vừa hỏng đường của bà con, lại gây bụi mù mịt. Bà con bức xúc cũng phải, em nghĩ các cụ hơi quá khi gọi bác nông dân là Chí. Người ta cũng kêu ca, bức xúc lắm chứ nhưng nhiều chính quyền ăn lại quả của các công ty vận tải nên "há miệng mặc quai". Thế là mới phải dùng đến mấy chiêu dùng chướng ngại chặn xe như cụ chủ đã mô tả. Anh em mình đi đường, nắng mưa toàn ngồi trong xe bật điều hòa nghe nhạc, nhiều khi chưa hiểu hết nỗi khổ của bà con hai bên đường.

pham ngoc chau

Xe buýt
Con đường ấy em cũng đã hay đi, vì từ HN tới Xuân Hòa gần hơn chút và nhất là không phải mua vé đường 15000. Tuy nhiên sau thời gian đi nhiều rồi em đã thay đổi, chấp nhận đi đường chính, xa hơn, mất 15000. Chính vì cái gần hơn và trốn được 15000, nên các loại xe thi nhau vào đường ấy, kể cả hung thần, 40 chỗ. Trong khi vệt bánh xe hằn sâu nhiều đoạn, khiến xe gầm thấp và nhất là khi tránh nhau rất khổ sở, nếu gắp 1 anh chí là có chuyện tắc ngay, mà cái tắc đường ở đấy là đường làng nên phải nhờ vào lệ làng. Ngoài ra, do 4b các loại đi nhiều nên đám nông dân đã cố bám được ra mặt đường cảm thấy bực bội. Dọc đường, trước mỗi mặt tiền thường xuất hiện 1 tảng đá hay beton thật to với mục đích để 4b không đi sát được gần nhà. Do vậy vốn đường làng đã bé, nay lại bị cản trở, lại trong tình trạng luật giao thông làng, nên khi qua đấy là hen xui thôi.
Khuyên chân thành các cụ, nếu muốn đi tắt qua đấy thì thận trọng, còn không cứ đường chính mà đi, tốn hơn chút nhưng ít rủi ro.

codate

Xe tăng
đường nhà mình mà, ko cản xe, hỏng hết :))

kienbeu

Xe điện
Hôm nay em có việc ở Xuân hòa, em lại chọn đường tắt qua 1 cái đường làng nhỏ, gặp 1 chuyện bức xúc thế này.( em bắn = mồm nhé) Đường làng thì nhỏ, em đi đầu sau em là 1 bác Cam, rồi 1 bác Mẹc E250, 1 bac Mẹc Benz, ngược chiều là 1 đoàn xe ben chở đất và xe 45 chỗ cùng ( khoảng 5 bác 4 chỗ nữa ) Đầu tiên em gặp bác hung thần chở đất ( em nhường , hiii do kinh nghiệm của OF) và ...tắc. Trời nắng, em cùng bác Cam, bác E250 xuống làm XXX giao thông, phân luồng. Bác E 250 nói bác Benz lùi xuống, bác Benz chửi lại ko chịu lùi em chịu ^:)^. Thế là bác E 250 nổi nóng chạy về xe lật cốp, em sợ quá ngăn bác lại .Nói bác ko được manh động. rồi bác Benz cũng chịu lùi. Tưởng thoát thì lại gặp 1 bác nông dân nhà ở gần đó, đi xe về cửa nhà ném thẳng xe đạp vào bánh xe 45 chỗ, em tưởng ăn vạ , hii nhưng ko phải mà bác ấy hình như là con cháu cụ Chí, bác ấy khuân mấy cục bê tông vứt ra giữa đường ( em cũng chẳng biết ngăn xe để làm ji, chắc ỏ Nông thôn chưa thấy tắc đường bao giờ) và " vừa đi vừa chửi". 1 bác , em dự là dân OF nhà mình( vì lúc sau em thấy bác ấy chụp hình ) xuống xe dọn dẹp thì bác nông dân gây hấn, suýt có loạn đả, em và bac E250 lại can ngăn, khoảng 20' sau em mới thoát. Em ko hiểu c bác Benz và cháu cụ Chí có hành động như vậy để làm ji?????
Văn em lủng củng, các bác ném đá nhé
cụ đi vào làng Vũ Đại roài=)) em tuần nào cũng lên đại lải nhưng có sao đâu~X( mông xe em ngoài logo của hội em còn gắn thêm: cháu đời thứ hai của cụ Chí:)) bố bẩu động vào em=))=))=))

choe

Xe đạp
Các Cụ thi nhau đi qua cái làng người ta, hỏng hết cả đường, mà tiền làm đường thì cũng có phần do bà con đóng góp. Chưa nói đến việc xe chạy ầm ầm suốt ngày gây ô nhiễm ( khói bụi, tiếng ồn...) Lâu dần thì cũng bức xúc lắm chứ. Phải nhà cháu làm cái barie ngay đầu làng, đảm bảo sự bình yên cho đường làng

nguyenphan80

Xe tăng
Éo hiểu bác chủ thớt tường thuật như nào , trình bày lủng củng vãi hết hồn . Các bác này mà trình bày thêm một chút nữa thì em ngã mẹ ngửa ra đất mất .

MiTa

Xe lăn
Có 1 lần em đi 4 b về 1 vùng thôn quê, gặp 4 thằng giai làng ngồi giửa đường nhìn xe em từ từ đi tới mà chẳng thèm dẹp vào cư như thế ngồi nhìn em. em còn chẳng dám bấm còi, đành mở cửa bước xuống xin các a dẹp vào cho em đi nhờ. Các Cụ thấy có nhục không.

MediaMart

Xe đạp
Làng vũ đại ngày nay đấy bác à, Vào tình cảnh của bác, ai mà không sáng suốt kiềm chế thì oánh lộn thật ấy chứ. cái này nên học hỏi bác nhiều. hehehee . Good lucky 2 u!!!!

Website
www.facebook.com
Cả cái làng nhà người ta góp tiền lại mới làm được con đường đi đỡ lầy lội. Nhà nước có hỗ trợ đếch đâu.

Nay các bác ở đâu cứ phi vào hỏng hết đường, phải em em cũng cú.

kệ-em

Xe máy
Có 1 lần em đi 4 b về 1 vùng thôn quê, gặp 4 thằng giai làng ngồi giửa đường nhìn xe em từ từ đi tới mà chẳng thèm dẹp vào cư như thế ngồi nhìn em. em còn chẳng dám bấm còi, đành mở cửa bước xuống xin các a dẹp vào cho em đi nhờ. Các Cụ thấy có nhục không.
-Nhịn không phải nhục....!gây vào trai làng cùng nhục hơn.

laitrongpho

Xe máy
:D:D:D[ QUOTE=Thích Là Bụp;6020694]Cả cái làng nhà người ta góp tiền lại mới làm được con đường đi đỡ lầy lội. Nhà nước có hỗ trợ đếch đâu.

Nay các bác ở đâu cứ phi vào hỏng hết đường, phải em em cũng cú.[/QUOTE]
Dạ thưa bác, đường đó ko có cấm xe, hơn nữa theo em được biết có câu này " Đất nhà nước, đường chính phủ"

kienbeu

Xe điện

Hoang Anh

Xe máy
Các Cụ thi nhau đi qua cái làng người ta, hỏng hết cả đường, mà tiền làm đường thì cũng có phần do bà con đóng góp. Chưa nói đến việc xe chạy ầm ầm suốt ngày gây ô nhiễm ( khói bụi, tiếng ồn...) Lâu dần thì cũng bức xúc lắm chứ. Phải nhà cháu làm cái barie ngay đầu làng, đảm bảo sự bình yên cho đường làng
bác nói đúng lắm