[Thảo luận] XXX...TP Hải Dương bắn tốc độ đêm, phạt sai làn đêm....

Pitt

Xe điện
21h ngày đầu tháng 4 em đi Hải Phòng về đêm. Đến đoạn TP Hải Dương gặp chú taxi đi rùa bò em đành chuyển làn. Tất nhiên tốc độ vẫn chuẩn. Thế mà xxx vẫn vẫy. Em mặc kệ cứ chạy qua vì biết tốc độ chuẩn, đi mãi mà chả thấy xx đuổi theo , mặc dù em đã chuẩn bị cuộc trao đổi luật giao thông đường bộ với mấy chú này :))
Rút kinh nghiệm các cụ em đã chuyển làn nên cứ làn trong đi thôi, đúng là lúc đó mà chuyển làn thì em bị xxx tóm thật. Các cụ chú ý.

[video=youtube;WDC24v1D0zM]http://www.youtube.com/watch?v=WDC24v1D0zM[/video]

New_Carens

Xe điện
Là công an tỉnh bác à.

amunike

Xe tăng
Cụ cảnh báo muộn quá, cụ báo sớm nhiều cụ sẽ cảnh giác hơn

Lammd

Xe tải
em đi làm chuyến HN - Hải Dương hàng ngày thì thấy như sau:

1. Bần: XXX lúc bắn tốc độ lúc không (cả hai chiều)
2. Phúc điền: XXX bắn tốc độ trên 80km và sai làn, vượt phải (xxx ngồi trên cầu vượt cho người đi bộ) _ Cả hai chiều luôn
3. Lai Cách: XXX bắn tốc độ trên 50km và sai làn, vượt phải _ cả hai chiều luôn
4. Vào nội thị Tp Hải Dương: XXX bắn tốc độ trên 50km và sai làn, vượt phải (thường bắn ngay chân cầu vượt cho người đi bộ và chiều HN - HP)

Các Cụ chú ý vìiièmm thất rất nhiều cụ lái lần đầu tuyến này hay phải NỘP THUẾ

QUYNHCHI

Xe buýt
Xem qua clip thì không có vẻ xxx bắt xe của cụ, tuy nhiên nếu có bắt thì cụ không sai. Nếu là em thì em chấp nhận đi sau thằng xe taxi này và giương pha lên xem nó chịu được bao lâu.
Em hạ chim mồi HD đã 2 lần rồi, công nhận bọn xxx HD ăn bẩn không kém xxx TH true milk là mấy

lai thue

Xe điện
Xem qua clip thì không có vẻ xxx bắt xe của cụ, tuy nhiên nếu có bắt thì cụ không sai. Nếu là em thì em chấp nhận đi sau thằng xe taxi này và giương pha lên xem nó chịu được bao lâu.
Em hạ chim mồi HD đã 2 lần rồi, công nhận bọn xxx HD ăn bẩn không kém xxx TH true milk là mấy
Em cũng giống cụ, buổi tối cứ pha xem nó có chịu nổi không, ko cần vượt phải hay chuyển làn

new bee

Xe tải
Nhân tiện cũng lên khoe các cụ tý. Hôm 2/5 em chạy HP-HN, qua Hải Dương được một đoạn đang đi sau vài xe thì có chú XXX len lỏi rồi chỏ gậy bắt em vào (đầu thầm nghĩ, chắc vừa nãy "vượt phải" một chú Corolla). Em tạt vào lề đường, hạ kính. Câu chuyện bắt đầu:
Em: Em bị lỗi gì đấy
XXX: Chào đúng điều lệnh. Anh cứ xuống xe. Anh vượt phải. Anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: Thứ nhất là em không vượt phải. Thứ hai là giấy tờ em đầy đủ
XXX: Anh chưa đóng cốp sau kia kìa (XXX nhắc không tý em quên vì hơi run nên ra phía sau cốp lấy giấy tờ quên không đóng). Anh cứ đưa giấy tờ chúng tôi kiểm tra
Sau khi em đưa giấy tờ, XXX đưa chỉ huy (đeo kính đen sì) và quay lại nói em: Vào gặp anh kia làm việc.
Chỉ huy hỏi XXX anh này lỗi gì. XXX nói vượt phải anh ạ. Em chả hiểu tự nhiên làm sao lại hết run, nhớ câu chuyện của nhiều cụ trên đây nên bắt đầu: Em xin được báo cáo anh là em không vượt phải. Em xin phép được bật ghi âm để ghi lại cuộc nói chuyện này (Bắt đầu vừa rút điện thoại vừa nói). Thứ nhất là em không vượt phải, em chỉ chuyển làn từ làn kia sang làn này (làn mà XXX gọi là vượt phải ấy) và vẫn đi đúng tốc độ.
Chỉ huy XXX: và khi chuyển làn anh xi nhan đầy đủ đúng không?
Em: Vâng
Chỉ huy XXX: Thôi anh đi đi
Nhanh đến nỗi em còn loay hoay chưa kịp bật cả ghi âm trên máy điện thoại. Mừng quá cám ơn chỉ huy xong chui tọt vào xe đi luôn :) Vào xe bắt đầu chém với vợ cả... Đi đường 5 nhiều, lần đầu tiên bị XXX dừng xe mà lại áp dụng thành công bài của các cụ trên đây nên đúng là thấy đêm đêm lọ mọ vào diễn đàn thật là có tác dụng :)

blackpaint

Xe container
Sao xxx đường 5 vẫn cứ diễn đi diễn lại cái trò này nhỉ??? Mà sao không có cách nào để nó dừng cái việc làm sai trái này sao???

airblade.2k11

Xe tải
Em thấy có vẻ không giống vẫy xe cụ lắm thì phải :-?

xe than

Xe tăng
nó bắt lỗi cụ sai làn chứ đâu phải tốc độ.

maianh2004

Xe tải
Em thấy hình như cụ đi sai làn đoạn qua ngã tư, làn mà cụ đi có sơn mũi tên chỉ dành cho xe rẽ trái, đoạn giây thứ 29-30 ấy.