XXX tháo biển số

Tí Sửu

Xe tải
Kính các cụ, ở công ty em vừa rồi có chú đậu xe trước cửa tòa nhà đoạn Nắng Sài Gòn, Nguyễn Chí Thanh thì bị mấy chú xxx tháo mất biển số xe. Các cụ tài cao học rộng cho em biết làm như thế có đúng luật không?
Em chả biết luật quy định thế nào nhưng theo em việc này nó cứ không đàng hoàng sao ấy. Đành rằng chú kia đậu xe sai nhưng cái việc tháo biển nó chả khác gì ... ăn c..p.
Chưa kể, theo chú này nói biển xe chú ấy có gia cố lại khá công phu để đề phòng tháo trộm. Vậy nên khi tháo biển cũng bị trầy trụa tương đối. Như vậy còn đi kèm thêm tội cố ý phá hoại tài sản công dân :6:.

:^)

bachchuongtu

Xe tải
Kiện bỏ *** chúng nó đi cụ ợ.

Linh

Xe điện
Bác lên phường báo mất cắp :mad:

buloonggi

Xe điện
Khi không có chủ phương tiện ở hiện trường... XXX có quyền tháo biển và dán cho bác cái giấy hẹn lên kính, hẹn bác ra cơ quan công quyền giải quyết đới... :69::69::69:

dang_tim_xe

Xe điện
Ngày trước thì cấm tháo, giờ thì lại cho phép tháo rồi cụ ạ. Vấn đề ở chỗ, chỉ GTCC mới được tháo. Cụ mà chụp được cái ảnh mà không có GTCC, chỉ có xxx tháo biển, thì cụ vác ảnh lên đập nát mặt chúng nó cho em. Một mặt khác cụ báo mất cắp biển số. Mấy ngày là cụ được cấp cái mới ngay.

Em không nhớ rõ cái quy định này nó nằm ở văn bản nào, cụ nào có cái văn bản đó thì phọt lên đây cho các cụ khác và em mở mắt ạ.

Móp

Xe tăng
Ngày trước thì cấm tháo, giờ thì lại cho phép tháo rồi cụ ạ. Vấn đề ở chỗ, chỉ GTCC mới được tháo. Cụ mà chụp được cái ảnh mà không có GTCC, chỉ có xxx tháo biển, thì cụ vác ảnh lên đập nát mặt chúng nó cho em. Một mặt khác cụ báo mất cắp biển số. Mấy ngày là cụ được cấp cái mới ngay.

Em không nhớ rõ cái quy định này nó nằm ở văn bản nào, cụ nào có cái văn bản đó thì phọt lên đây cho các cụ khác và em mở mắt ạ.
em tưởng cái vụ tháo biển số bỏ rồi chứ bác, hôm trước em cũng gặp GTCC tháo biển xe ở đoạn Hồ xuân Hương, chỗ Ngân hàng TMCP sài gòn, cứ tưởng nó làm láo, hóa ra vẫn có luật đấy hả bác ?

mr_chipheo

Xe buýt
em chả bít đúng sai thế nào chứ cái chỗ đó nên cấm đỗ xe, cái đoạn đó là chỗ cua từ HTK về NCT nhưng mà hôm nào cũng ách, nhiều hôm còn đỗ 2 hàng mới kinh, cửa ngân hàng gì đó và nắng SG:77:

thichchoi

Xe buýt
có luật các cụ ạ, thử hỏi nếu cụ là GTCC hay CSGT khi gặp xe vi phạm mà ko có lái xe ở đó thì sao? cụ thích nó tháo biển rồi mất 300k hay thích nó kéo xe về đội sau đó trả tiền phạt và tiền kéo xe ít cũng 800k. túm lại đã vi phạm mà họ xử lý như vậy là hợp tình hợp lý rồi đó. em cũng đã từng bị như vậy, đi xe ko biển trước khoảng 10 ngày.
Mà nội dung này đã bàn mãi trên 4r rồi từ hồi tháng 8-9/2008 cơ mà lúc đó mới bắt đầu cái kiểu phạt này.

Tây Độc

Xe điện
Sao chúng nó không làm như nước ngoài, có cái khoá bánh xe nhỉ? Văn minh lịch sự, mà không ảnh hưởng đến xe.

Lem Bem

Xe hơi
em cũng chưa hiểu luật lệ thế nào nhưng mà mấy hôm trước ở đường giảng võ em thấy xxx đến mà không có lái xe ở đó là xxx tháo biển sau đó ghi cái giấy hen gián vào kính xe
có xe không tháo đựoc biển xxx cho xe ngoạm như 2 chiếc càng cua vào kéo đi đấy ạ

wallbio

Xe buýt
Em hỏi các cụ phát, xe đỗ để số (hoặc xe số tự động), chúng nó kéo hỏng xe thì xử thế nào hả các cụ

toy=k+n

Xe tải
Kính các cụ, ở công ty em vừa rồi có chú đậu xe trước cửa tòa nhà đoạn Nắng Sài Gòn, Nguyễn Chí Thanh thì bị mấy chú xxx tháo mất biển số xe. Các cụ tài cao học rộng cho em biết làm như thế có đúng luật không?
Em chả biết luật quy định thế nào nhưng theo em việc này nó cứ không đàng hoàng sao ấy. Đành rằng chú kia đậu xe sai nhưng cái việc tháo biển nó chả khác gì ... ăn c..p.
Chưa kể, theo chú này nói biển xe chú ấy có gia cố lại khá công phu để đề phòng tháo trộm. Vậy nên khi tháo biển cũng bị trầy trụa tương đối. Như vậy còn đi kèm thêm tội cố ý phá hoại tài sản công dân :6:.

đi qua cái chỗ này bực ko thể tả được :mad:

BMW325Blackbery

Xe tải
Mấy cái đường quanh đó xxx với TTGT hay tháo biển lắm khi không có chủ xe. Cái này được phép mà khi tháo thường bọn họ mang khoan ra khoan biển số nên bị tháo biển là mệt đủ đường. Tòa nhà chỗ em làm ở Láng Hạ có ai giám để phía trước đâu, để đó sểnh cái là mệt nhọc lắm.

vietran

Xe ba gác
Sao chúng nó không làm như nước ngoài, có cái khoá bánh xe nhỉ? Văn minh lịch sự, mà không ảnh hưởng đến xe.
Chúng nó cần gì văn minh cụ, mà cũng k biết văn minh là gì nữa. Nó chỉ cần ấy thôi.:'(

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Giờ nếu nó làm như nước ngoài, nó dán cho cái giấy phạt vào kính (k làm gì hết), các cụ có tự động đi nộp phạt k? Đầu tiên là ý thức ng chấp hành luật đã, rồi nó mới sinh ra các "trò mèo" của xxx + GTCC. E chẳng ủng hộ ai, vì cả 2 đều sai, xxx k có cách nào khác để ràng buộc chủ xe ngoài cách ... ăn cắp biển nên fai làm thế:21:

Cup50

Xe đạp

Sao lại tháo biển xe mà kô ? han gì hết vậy hả bác . Cái này em mới thấy lần đầu nha, tự tiện tháo kiện cho chết luôn chứ chănngr chơi:^)

Viking

Xe điện
Sao lại tháo biển xe mà kô ? han gì hết vậy hả bác . Cái này em mới thấy lần đầu nha, tự tiện tháo kiện cho chết luôn chứ chănngr chơi:^)

Bác cứ làm con 4 bánh, đậu trên mấy tuyến phố lớn quận Hoàn Kiếm độ 2 tiếng.
Rồi cụ đi kiện nhé, em hứa tặng cụ củ khoai :21::21::21::21:.

Cụ chém gió như đúng rồi :77::77::77::77::77::77: