XXX tháo biển số: căn cứ pháp lý nào?

trentungcayso

Xe tăng
Cả nhà ơi cái vụ XXX tháo biển số xe đỗ sai là có quy định trong văn bản nào không ợ? Hay là các chú xxx nhà ta cứ phát huy tinh thần sáng tạo mà đưa ra biện pháp mới thía?

morningslxn

Xe tải
Chắng có quy định nào cho tháo biển đâu bác ạ. Chẳng qua là xxx chơi cùn như vậy để anh em mình phải đến xin xỏ và money thôi mà:^):^):^)

longyt

Xe tải
Có mấy bài viết về việc này trên OF rồi, trích cả văn bản cụ thể. Các bác chịu khó tìm lại.

Maika87

Xe tăng
E vừa xem trên TV thấy phỏng vấn một xxx ở đường Cầu Giấy về việc xử lý xe đỗ sai quy định. XXX trả lời rõ ràng:
"Việc tháo biển số thì chúng tôi không được phép..."
Trong OF có Cụ nào am hiểu về việc này lên cho ý kiến đi. nhưng em nghe rõ ràng đấy, nhớ cả mặt chú trung ta xxx trả lời phỏng vấn luôn.
(b)

vihaco

[Tịch thu bằng lái]
Bác ơi đó là tụi cướp đường đấy, gì có văn bản gì ? họ được phép kéo xe mình về đồn và mình trả tiền xe kéo, phạt thôi. Em dính vụi như vậy tại Giảng Võ, các chú tháo biển em, ra em chỉ mặt cho một trận tơi bời bảo các ông là lũ cướp ngày chứ công an gì ? trả lại biển cho em và biến mất.

fineline

Xe tải
Được phép tháo đấy các bác ợ , nhưng không được phép phá hoại tài sản công dân nên các bác bắn đinh rút vào .nghị định 146 đây
Điều 49. Đình chỉ lưu hành phương tiện vi phạm hành chính

1. Người có thẩm quyền xử phạt được phép đình chỉ lưu hành phương tiện cơ giới đường bộ (bằng hình thức tạm giữ phương tiện hoặc tạm giữ đăng ký phương tiện, biển số đăng ký, sổ chứng nhận bảo đảm an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường) trước khi ra quyết định xử phạt đối với những hành vi vi phạm được quy định tại các điều, khoản, điểm sau đây của Nghị định này:

Chỉnh sửa cuối:

Federer

Xe tải
Em được biết có bác vip bị tháo biển ở đường Phan Bội Châu (đối diện Pacific Place 83B LTK), sau đó xxx phải mang biển đến xin lỗi và bị tổng xỉ vả một trận đấy!!!

Cahtra2008

Xe tăng
XXX nào thì được phép tháo biển hả các bác,phường,quận hay chỉ có giao thông thôi???
Hay là tất cả???

tuanbeoDC

Xe buýt
Nếu bị tháo biển, mình ra phòng đăng ký có xin cấp lại biển mới được không :102:

trentungcayso

Xe tăng
Bác ơi đó là tụi cướp đường đấy, gì có văn bản gì ? họ được phép kéo xe mình về đồn và mình trả tiền xe kéo, phạt thôi. Em dính vụi như vậy tại Giảng Võ, các chú tháo biển em, ra em chỉ mặt cho một trận tơi bời bảo các ông là lũ cướp ngày chứ công an gì ? trả lại biển cho em và biến mất.
Chứng tỏ bọn nó làm mà cũng éo biết mình làm là đúng hay là sai, các cụ nhờ? Cái bọn óc bã đậu thế mà sao nó kiếm tiền dễ thế hong bít.

xe hoa

Xe buýt
Lực lượng Cảnh sát và Thanh tra giao thông được phép tháo Biển đăng ký để làm vật chứng và đảm bảo việc xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực Giao thông đường bộ theo quy định tại Nghị định 146 và chỉ thị số 32 của Chính phủ.

xe hoa

Xe buýt
CHÍNH PHỦ Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Viêt Nam
----------- Độc lập - Tự do - Hạnh Phúc
Số: 32/2007/NQ-CP -----------------
Hà Nội, ngày 29 tháng 6 năm 2007

NGHỊ QUYẾT

Về một số giải pháp cấp bách nhằm kiềm chế tai nạn giao thông và ùn tắc giao thông

............
2. Kiên quyết cưỡng chế thi hành pháp luật trật tự an toàn giao thông và nâng cao năng lực cho lực lượng cảnh sát, thanh tra giao thông vận tải.
a)........
- - Thực hiện đình chỉ lưu hành các phương tiện cơ giới đường bộ vi phạm các quy định về bảo đảm trật tự an toàn giao thông bằng hình thức tạm giữ phương tiện hoặc tạm giữ đăng ký phương tiện, biển số đăng ký, sổ chứng nhận bảo đảm an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường theo thời hạn quy định của pháp luật hiện hành
TM. CHÍNH PHỦ
THỦ TƯỚNG
(Đã ký)
Nguyễn Tấn Dũng