[Cảnh báo] Xxx Quảng Trị núp bắn

NNS

Xe ngựa
Hoàn toàn đồng ý với cụ, dám làm dám chịu, sai thì làm biên bản nộp phạt. Cứ 50/50 với công an xong lên xe bắt đầu chửi chó vàng này kia. Lần sau gặp công an lại khúm núm như chó cúp đuôi, lại gãi đầu gãi tai lý do này kia :))

Các cụ cứ nói CSGT VN hay núp, xin lỗi các bố, các bố sang nước ngoài không thấy bóng công an nhưng cứ thử vi phạm xem sẽ thấy CSGT chui ngay từ đâu ra, chống cự nó bắn bỏ cho ngay ấy chứ :))
trong đường thiên lí lái xe, éo thằng tài nào nói cứng đc, phỏng cụ. Em cũng có lần mắc lỗi, nhưng thường là do sơ ý, biển khuất vvv, cũng có trường hợp em éo 50/50, lấy biên bản thẳng lưng đi nộp tiền, dù mất tiền nặng hơn, mất thời gian hơn, nhưng vì ghét cái thái độ đội bắt hôm đó, em dí kẹc thèm thỏa hiệp. Cũng có trường hợp em biết đúng e sai thật, lỗi cũng nhẹ, đang bận việc, thôi các chú cầm vài lít cho nhanh, anh còn lướt. Nhưng cũng có trường hợp nó dọa ma, bắt láo, bắn mồm, xe em đủ đồ cam, GPS, em biết chắc biển chỗ nó bảo e vi phạm cũng như hành vi em đi éo sai, em cãi luật đến cùng, các chú phải xin lỗi lấy xin lỗi để rồi rước em ra xe biến nhanh để còn đi vồ ếch khác....
túm lại là có thể đút lót xxx, chả sao, cũng tiện việc mình, cũng có thể thẳng lưng xé biên bản nộp kho bạc, tùy trường hợp, thái độ, lỗi vvv nhưng đừng chửi xxx, vì đầu tiên mình đi sai cái đã, nó bắt là đúng, nộp tiền ngu chả ít thì nhiều, chỉ nên chửi khi nó bắt láo, dọa ma, đánh lộn khái niệm để vu từ lỗi nhẹ sang lỗi nặng ....
đó mới là tài OF chân chính

Matizcoi

Xe cút kít
em thề là cụ chưa từng nhìn cái tem đó bao giờ

Cái nài của cụ là mẫu thôi, đận em đi uây Tàu bị phát bắn tốc độ 45/40, cam lộ mang cả máy đến cho xem tem, nhìn cái tem mà em hết hồn, số ghi bằng bút bi mới kinh, định chụp lại mà các anh í giật súng về nhanh quá.
Phạt 150K nên thôi em ko tranh luận nữa, chứ 51/40 hoặc 61/40 thì em phải ứng dụng một số bài học để giảm thiệt hại ngay cụ ạ.

NNS

Xe ngựa
Cái nài của cụ là mẫu thôi, đận em đi uây Tàu bị phát bắn tốc độ 45/40, cam lộ mang cả máy đến cho xem tem, nhìn cái tem mà em hết hồn, số ghi bằng bút bi mới kinh, định chụp lại mà các anh í giật súng về nhanh quá.
Phạt 150K nên thôi em ko tranh luận nữa, chứ 51/40 hoặc 61/40 thì em phải ứng dụng một số bài học để giảm thiệt hại ngay cụ ạ.
ko cụ ạ, nó là tem kiểm định, chuẩn như cai tem dán kiếng xe cụ lái đó thôi, ko phải tem đó là đồ giả

xeruabo2

Xe điện
Vậy, bác giải thích cho em sai số của máy bắn tốc độ được ghi trên tem kiểm định, có ghi +-2km/h với, em cảm ơn.
Sai số kiểm định nghĩa là máy đo đạt kết quả trong khoảng dung sai +-2 km/h so với thiết bị kiểm định thì được công nhận là chính xác.

fuotpro

Xe tải
trong đường thiên lí lái xe, éo thằng tài nào nói cứng đc, phỏng cụ. Em cũng có lần mắc lỗi, nhưng thường là do sơ ý, biển khuất vvv, cũng có trường hợp em éo 50/50, lấy biên bản thẳng lưng đi nộp tiền, dù mất tiền nặng hơn, mất thời gian hơn, nhưng vì ghét cái thái độ đội bắt hôm đó, em dí kẹc thèm thỏa hiệp. Cũng có trường hợp em biết đúng e sai thật, lỗi cũng nhẹ, đang bận việc, thôi các chú cầm vài lít cho nhanh, anh còn lướt. Nhưng cũng có trường hợp nó dọa ma, bắt láo, bắn mồm, xe em đủ đồ cam, GPS, em biết chắc biển chỗ nó bảo e vi phạm cũng như hành vi em đi éo sai, em cãi luật đến cùng, các chú phải xin lỗi lấy xin lỗi để rồi rước em ra xe biến nhanh để còn đi vồ ếch khác....
túm lại là có thể đút lót xxx, chả sao, cũng tiện việc mình, cũng có thể thẳng lưng xé biên bản nộp kho bạc, tùy trường hợp, thái độ, lỗi vvv nhưng đừng chửi xxx, vì đầu tiên mình đi sai cái đã, nó bắt là đúng, nộp tiền ngu chả ít thì nhiều, chỉ nên chửi khi nó bắt láo, dọa ma, đánh lộn khái niệm để vu từ lỗi nhẹ sang lỗi nặng ....
đó mới là tài OF chân chính
Em cũng nghĩ thế, nếu đã đút lót thì ok, đừng có quay mặt đi là chửi, vì mình ko sai nhiều thì cũng sai ít. Mỗi người mỗi công mỗi việc, các bác trên này mà có cơ hội lên chức cao thì chắc cũng tham nhũng, ăn đút lót, gian dối gấp mấy lần xxx ấy chứ :))

NNS

Xe ngựa
Em cũng nghĩ thế, nếu đã đút lót thì ok, đừng có quay mặt đi là chửi, vì mình ko sai nhiều thì cũng sai ít. Mỗi người mỗi công mỗi việc, các bác trên này mà có cơ hội lên chức cao thì chắc cũng tham nhũng, ăn đút lót, gian dối gấp mấy lần xxx ấy chứ :))
bọn vàng vẩu nó đ.éo bao giờ nó nhận ra là nó mắc lỗi đầu tiên đã đâu, nó chửi lực lượng chức năng bắt nó đã, bắt viết biên bản nộp kho bạc nó cũng chửi mà bắt ăn 50/50 nó càng chửi, hô hố, éo bắt là nó ưng rất=))

Matizcoi

Xe cút kít
ko cụ ạ, nó là tem kiểm định, chuẩn như cai tem dán kiếng xe cụ lái đó thôi, ko phải tem đó là đồ giả
Thảo nào em vừa nghía thấy là lạ (đã bao giờ biết cái mẫu tem kiểm định đó mẫu mã nó dư nào đâu), định moi máy ảnh ra chụp thì các anh í thu về nuôn.

Sai số kiểm định nghĩa là máy đo đạt kết quả trong khoảng dung sai +-2 km/h so với thiết bị kiểm định thì được công nhận là chính xác.
Vầng, cảm ơn cụ.

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Tranh luận để làm rõ hơn vấn đề thôy cụ, cãi nhau làm gì cho căng thẳng thần kinh, hại người ra.

Đúng rồi cụ, em hiểu như thế nên nếu tiêu chuẩn mà cụ bảo bên đo lường đặt ra đó, nếu cụ hoặc cam lộ, mà có các văn bản, hoặc giải thích thoả đáng, thì người dân vi phạm như em sẽ tâm phục khẩu phục mà ngoan ngoãn kí bb, ko em sẽ ghi chi tiết vào bb, thử xem tình hình sau đó thế nào nhé.
Tại em thấy các cụ cãi nhau cái vụ hơn 5km/h rồi sai số +/-2, luật nó trừ rồi, rồi bla bla..em buồn cười quá :))

Matizcoi

Xe cút kít
Tại em thấy các cụ cãi nhau cái vụ hơn 5km/h rồi sai số +/-2, luật nó trừ rồi, rồi bla bla..em buồn cười quá :))
Cái bác nói 5km/h đấy tranh luận căng thẳng em ko biết, cái em quan tâm là những tốc độ bị quá ở ngưỡng "nhạy cảm", như quá 19 hay 21 cụ chọn cái nào :D
Và có vẻ ko được "công chính" lắm, khi em chỉ tìm cách (thực ra hơi chí phèo) theo í hiểu của em, để giảm thiệt hại, chứ ko khuyến khích sử dụng vì chắc gì đã đúng và cũng chắc gì đã được, nhưng khi cụ sơ sểnh dính vào trường hợp đó, cũng đáng để thử đấy ạ.

NNS

Xe ngựa
địt mẹ mày ngu vừa thôi.đọc đéo hiểu còn bày đặt lên lớp. chỗ này 1.cảnh báo ae cẩn thận kẻo mất tiền. 2. bọn xxx đéo ăn bẩn thì nhắc nhở dân, 4km với 5km phạt hay ko trong tay bọn nó.
mày đọc ngu vl.cãi nhau tốn nác mỏi tay.
=))=))=))=))=))
bạn trẻ càng còm mình càng thương =))=))

bihero_114

[Tịch thu bằng lái]
Em ko chuyên môn món đo đạc như cụ nói, em là dân đen, em chỉ quan tâm tới thông số ghi trên tem đăng kiểm của súng, nó ghi như vậy thì em hiểu là vẫn có sai số của máy bắn, có thể là thêm 2km/h hoặc có thể giảm đi 2km/h so với thực tế, nên cụ bảo cái đo đỏ em thấy hơi buồn cười, cụ chỉ giáo cái đoạn đó văn bản nào cho phép "xong là thôi" với, em cảm ơn.
Cãi cùn. Thảo nào ra đường giờ nhiều chí phèo quay video cãi xxx như vậy

Matizcoi

Xe cút kít
địt mẹ mày ngu vừa thôi.đọc đéo hiểu còn bày đặt lên lớp. chỗ này 1.cảnh báo ae cẩn thận kẻo mất tiền. 2. bọn xxx đéo ăn bẩn thì nhắc nhở dân, 4km với 5km phạt hay ko trong tay bọn nó.
mày đọc ngu vl.cãi nhau tốn nác mỏi tay.
Iêu xế chứ lị, cái đo đỏ đúng quê choa zồi :D

bihero_114

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có vấn đề gì với đọc và hiểu ko ạ?
Cụ có thấy tem kiểm định nó ghi +- 2 không mà cãi. Em cũng tiếp xúc với nhiều thiết bị đo lường rồi, cái thời hạn kiểm định trên tem đều ghi bút cả, chẳng có cái nào in sẵn hết. Như cụ NNS nói, giá trị sai số có ý nghĩa khi kiểm định thiết bị thôi, còn giá trị đọc tại thời điểm đo mới là giá trị đại diện cho lần đo ấy. Mọi thiết bị đo đều có sai số, không phải súng nào cũng là +-2, con số 2 chỉ là số tối đa mà thiết bị có thể được cấp kiểm định thôi. Súng này +-2, súng kia +-1, súng khác nữa +-0.5. Lần đo này sai số +1, lần đo khác sai số -0.25, lần nữa sai số chỉ -0.1. Rất nhiều giá trị khác nhau, nhưng giá trị đại diện có ý nghĩa là cái hiển thị ra ấy. Cụ hiểu hay không thì tùy, nhưng cụ đọc lại cái thread này đi, hiểu như cụ là thiểu số hay đa số. Nếu mình hiểu sai thì có thể tiếp thu để hiểu lại cho đúng, sao cứ nhất định phải là mình luôn đúng nhỉ

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ có thấy tem kiểm định nó ghi +- 2 không mà cãi. Em cũng tiếp xúc với nhiều thiết bị đo lường rồi, cái thời hạn kiểm định trên tem đều ghi bút cả, chẳng có cái nào in sẵn hết. Như cụ NNS nói, giá trị sai số có ý nghĩa khi kiểm định thiết bị thôi, còn giá trị đọc tại thời điểm đo mới là giá trị đại diện cho lần đo ấy. Mọi thiết bị đo đều có sai số, không phải súng nào cũng là +-2, con số 2 chỉ là số tối đa mà thiết bị có thể được cấp kiểm định thôi. Súng này +-2, súng kia +-1, súng khác nữa +-0.5. Lần đo này sai số +1, lần đo khác sai số -0.25, lần nữa sai số chỉ -0.1. Rất nhiều giá trị khác nhau, nhưng giá trị đại diện có ý nghĩa là cái hiển thị ra ấy. Cụ hiểu hay không thì tùy, nhưng cụ đọc lại cái thread này đi, hiểu như cụ là thiểu số hay đa số. Nếu mình hiểu sai thì có thể tiếp thu để hiểu lại cho đúng, sao cứ nhất định phải là mình luôn đúng nhỉ
Ơ kìa, em hiểu như nào em đã nói như thế, cụ ko đọc hết hay đọc ko hiểu, mà nhảy bổ vào kêu cãi cùn, đa số hay thiểu số ko phản ánh là đúng hay sai, mà nói phải có lí lẽ, phải có viện dẫn, phải có bằng chứng hoặc văn bản quy phạm pháp luật, sẽ có tính thuyết phục cao hơn, là việc cụ cứ nói khơi khơi thế, xong bảo em tin hay ko thì tùy, vui tính thế.

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Cụ nhìn thấy cái tem kiểm định của súng bắn tốc độ chưa mà cụ nói vậy? Em chưa bao giờ bị bắn tốc độ nhưng em biết rõ các súng bắn tốc độ đều thuộc cùng một lô nhập khẩu và kiểm định. Ko có loại +/- 1 hay +/- 0.5 như cụ nói đâu nhé. Đều là +/-2 nhé. Còn sắp tới nhập súng hịn hơn thì em chả biết có +/- 1 hay ko thôi ;))
Còn cụ hiểu cụ Matizcoi là cãi cùn thì ko đúng vì cãi cùn là ko có căn cứ. Còn cách cãi dựa vào sai số để ko bị áp khung phạt đó là một cách " lách luật" thôi. Luật VN nó thế cụ ạ ;))

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ nhìn thấy cái tem kiểm định của súng bắn tốc độ chưa mà cụ nói vậy? Em chưa bao giờ bị bắn tốc độ nhưng em biết rõ các súng bắn tốc độ đều thuộc cùng một lô nhập khẩu và kiểm định. Ko có loại +/- 1 hay +/- 0.5 như cụ nói đâu nhé. Đều là +/-2 nhé. Còn sắp tới nhập súng hịn hơn thì em chả biết có +/- 1 hay ko thôi ;))
Còn cụ hiểu cụ Matizcoi là cãi cùn thì ko đúng vì cãi cùn là ko có căn cứ. Còn cách cãi dựa vào sai số để ko bị áp khung phạt đó là một cách " lách luật" thôi. Luật VN nó thế cụ ạ ;))
Em cũng chỉ hi vọng, dù mong manh là hạ bậc phạt xuống, vì nó tương đối nhạy cảm cụ ợ, chứ chưa bao giờ em khuyến khích hay cổ vũ các cụ khác cãi kiểu đó, vì nó cứ sai sai thế nào ấy :D
Nhưng đi đường sơ sểnh chân (do ko để í biển bị nấp sau gốc cây) thì việc bị vọt quá 21km/h là đương nhiên, cũng đáng để thử liệu pháp hạ mức phạt xuống cụ nhể :)

NNS

Xe ngựa
tem nó chỉ ghi hạn kiểm định, em post ảnh trên dồi.
cái +-2 kia nó ở giấy cơ:

mỗi máy nó có 1 sai số khác nhau, tùy chế tạo hoặc đơn giản là lúc đo, cái mớ Ko có loại +/- 1 hay +/- 0.5 như cụ nói đâu nhé. Đều là +/-2 nhé. Còn sắp tới nhập súng hịn hơn thì em chả biết có +/- 1" như cụ nói thì nó có cả, nhưng đó là các sai số từng máy, nó nằm trong cái biên -2 đến +2 kia là nó đc coi là có sai số nằm trong giới hạn cho phép: đạt, mức chính xác +-2