[Thảo luận] XXX ở Vũng Tàu thấy phạm luật nhưng vẫn giơ tay chào !

omho_89

Xe đạp
tự dưng cuối tuần hầu các cụ ném đá giấu tay được 1 phát, các cụ phải cám ơn em chứ

Thì e đã bảo là còn tùy trường hợp, tùy hứng XXX, nhưng trong miền nam XXX vui vẻ hơn miền bắc . Thế thôi cuối tuần có chuyện vui thì chia sẻ đâu có gì mà các bác chê là khệnh hay tinh vi?? Bởi vì do tài xế chứ do người ngồi trên xe đâu??

Chỉnh sửa cuối:

PICKUP

Xe tải
Kinh! Cụ phải xuống tận nơi, trình bày là dùng xe công đi việc tư, mà phải có nhà báo thì mới thành vấn đề. Chứ xe nhà cụ biển thế, đèn thế, còi thế thì đi chỗ nào chả được, làm gì có đúng với sai vì là xe ưu tiên mà.:^):^):^)

omho_89

Xe đạp
các cụ các bác cứ nói thế :) . thực ra là e thấy chuyện này độc đáo quá, phải kể cặn kẽ ra không các cụ lại bảo đọc xong chả hiểu cái gì . Đúng không ạ :P

latitude

Xe máy
Úi chà, chưa oách lắm, bạn em còn bị các bác xxx 26 Ninh Thuận hụ còi, đuổi theo bắt đi nhậu kìa!
Lúc đấy tình trạng dư lày:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
cho kụ 1 li rượu phạt, ai cũng thế thì thử hỏi tại sao TNGT ko giảm

omho_89

Xe đạp
Úi chà, chưa oách lắm, bạn em còn bị các bác xxx 26 Ninh Thuận hụ còi, đuổi theo bắt đi nhậu kìa!
Lúc đấy tình trạng dư lày:

Thật dã man!(b)(b)
XXX có kiểu truy cập nhiều đồng bọn ra ăn chùa lắm

omho_89

Xe đạp
Nhưng e thấy tội nghiệp cho chú Altis đi bên trong, không sai gì lại bị tóm
Chú tài bảo là họ "hi sinh cho xã hội chủ nghĩa" (c)

mr.somit

Xe tải
kụ này lại khoe cái biển hàng khủng roài :21:

bachchuongtu

Xe tải
Biển như vậy, còi đèn như vậy thì không những xxx ở VT mà ở đâu chả vậy các cụ nhể, cái chính là .... bây giờ không tự ngụp lặn mà sau này xe của mình mà gặp xxx thì xử lý ntn ấy chứ.
Còn em nhá ( không những em mà tất cả anh em trên OF ) nói thật nhá em chỉ có biển trắng chữ đen thôi nhưng em cũng có thể đi được như bác tài kia miễn là nhiều xiền " Cái gì không mua được bằng tiền thì mua bằng .....thật nhiều tiền... " ( trừ tình máu mủ, tình yêu và tình bạn ) phải không các kụ!

em bắt quả tang cụ chủ thớt dùng xe công làm việc tư nhá :69:

Okane

Xe container
..... vì trong Sài gòn chỉ có 7 cơ quan có xe 80B thôi ạ. Đó là Vp CP,Vp TT,VP Quốc hội, VP chủ tịch nước, VP TW Đảng, Tòa tối cao, Kiểm sát tối cao và Bộ CA.
Hehe, VTV cũng có biển 80B, ngay như mấy VIP ở SG cũng đi biển 80B, cục 2 BQP cũng có đầy xe biển 80B....

Nhưng kể ra cũng tinh vi nhể :)

buituananh_as

Xe điện
xxx nó cạch những ủi mà có biển khủng..bài học xwowng máu là trên Bắc Kạn, chỉ vì thấy xe 80 chạy sai luật nên chú xxx gọi lại, ai dè chơi ngay phải xe cụ Mạnh hic hic..thế là về hưu ngay cuối tháng hichic:ohmy: thế mới lạ chứ

Deezz

Xe tải
:21::21: Có lần anh em đi công tác đi chiếc 2B biển số xanh,chạy quá tốc tốc độ nên bị XXX thổi lại,tụi nó đi vòng xe 1 hồi rồi nói nhỏ với nhau là :" Người nhà mày ơi" thế là cho đi :21:

tdhien

Xe buýt
xxx nó cạch những ủi mà có biển khủng..bài học xwowng máu là trên Bắc Kạn, chỉ vì thấy xe 80 chạy sai luật nên chú xxx gọi lại, ai dè chơi ngay phải xe cụ Mạnh hic hic..thế là về hưu ngay cuối tháng hichic:ohmy: thế mới lạ chứ
Cụ có vẻ thích đùa nhỉ. Xe của bác Mạnh đi thì đều có xe dẫn đoàn đàng hoàng, chứ không có chuyện 1 xe đi về như thế đâu ạ. :^). Thứ 2 nữa là càng xe khủng thì càng ít chạy sai luật (trừ phi có xe đi trước mở đường...) vì chạy sai luật đồng nghĩa với kém an toàn.

sv_ngheo

Xe điện
Cụ có vẻ thích đùa nhỉ. Xe của bác Mạnh đi thì đều có xe dẫn đoàn đàng hoàng, chứ không có chuyện 1 xe đi về như thế đâu ạ. :^). Thứ 2 nữa là càng xe khủng thì càng ít chạy sai luật (trừ phi có xe đi trước mở đường...) vì chạy sai luật đồng nghĩa với kém an toàn.
Người ta đang bốc phét, cụ lại vào bóc mẽ thế này à, chả lẽ lại vote trừ cụ :)):)):)):)):))

ghetcongaixau

Xe tăng
Hehe, VTV cũng có biển 80B, ngay như mấy VIP ở SG cũng đi biển 80B, cục 2 BQP cũng có đầy xe biển 80B....

Nhưng kể ra cũng tinh vi nhể :)
Cụ có thể cho nhà cháu xin cái ảnh xe của cục 2 BQP đeo biển 80B được không ạ? Nhà cháu có người nhà làm trong đó toàn thấy đi xe đeo cái loại biển XXX không bao giờ được động đến là biển đỏ thôi ạ.

datinh

Xe container
Thật thế thì lạ nhỉ.........:ohmy: :P

sv_ngheo

Xe điện
Cụ có thể cho nhà cháu xin cái ảnh xe của cục 2 BQP đeo biển 80B được không ạ? Nhà cháu có người nhà làm trong đó toàn thấy đi xe đeo cái loại biển XXX không bao giờ được động đến là biển đỏ thôi ạ.
Người ta lại bốc phét tiếp mà bác cũng cứ bóc mẽ thế này, sao bác chả biết lờ đi gì cả :21:

Xe quân đội mà cũng được cấp biển 80B thì cứ gọi là đại đại chém gió :77:

steven_ngan

Xe hơi
..... Nhưng chú tài còn cao tay hơn, nháy pha và tiếp tục tăng tốc . Chuẩn bị mà XXX vẫn không tránh thì bật còi và đèn . Các bác biết sao không ạ , 2 XXX đứng hẳn sang 2 bên giơ tay lên mũ chào ....
trò này thì nhiều rùi bác ạ ! ông anh e thi thoảng đi làm vẫn đc đi con này ! Ông kể: cứ qua chốt mà chú lái xe đá pha là các chú tự động giơ tay lên chào ! đi đường thằng nào mà k cho vượt là hú còi, còi k xong là chú lái xe vác bánh rán ra, thế là dẹp hết ! Mấy cha này toàn chạy 80-100 có khi còn hơn ! Nghe kể chuyện mấy cha 80B còn đua với 115, rồi dừng xe đi *** ở một quán nào đấy thì chổng đít ra ngoài đường ! chính vì cái này mà nhiều bác tài đi qua giật mình sợ bị bắn (hơi ác) !