[Thảo luận] xxx Lục ngạn - Bắc giang , không " Anh hùng núp "

balongo5

Xe tải
Hôm qua , có việc phải lên Lục ngạn - Bắc giang . quãng đường ~ 30km mà đã 2 lần Tôi gặp biển này ( cả 2 chiều đường )

[[IMG]http://i816.photobucket.com/albums/zz87/Balong_05/IMG_0246.jpg/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

ModKing

Xe tải
Nếu trước chỗ nào mà xxx bắn tốc độ, đều có biển báo thế này thì tốt quá:41: nhưng chắc xxx móm:P:21:

vumanhha790

Xe đạp
xxx miền này họ thật thà chân chất quá .

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Nhân rộng ra toàn quốc khéo tốt các cụ nhẩy.... Cứ dăm km nó làm quả biển này, là chạy đúng tốc độ hết ợ.... :21::21::21::21::21:

taplaiux

Xe tải
học ở bển về đó ....>>>> Văn minh ( Một biển báo có giá trị hạn chế rất nhiều tieu cực và cả tai nạn nữa )

Gap373

Xe điện
Biển em nghĩ là do GTCC ở HN và các tỉnh thì sở GTVT cắm chứ ạ!:^) thoát chỗ này còn chỗ khác:69: Tốt nhất, các Bác đi đúng biển cho nó lành(b)

thienphuc

Xe điện
theo như VN thì cái biển đó là đc chạy quá tốc độ bác ạ
còn cái biển bắn tốc độ thật sự nó nằm ở cái chỗ hết nhà dân qua cánh đồng ý.cái nhà cuối cùng cây cối um tùm là có thằng trẻ ngồi bắn.hết đoạn k nhà cửa ý là đến đoạn có nhà để anh em ta vào nộp tiền cho mát
em bị 1 lần rồi 64/50 xuống mà cứ tiếc mãi mình thiếu 5 km/h nữa

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
cả hai chiều đường? Em thấy 2 ảnh là một chiều đường mà!

truong duc hai

Xe tải
cái này là 2 chiều lên và xuống . CÀ MAU CŨNG ĐỂ BIỂN NÀY NHIỀU LẮM ..MÀ CHỖ NÀO ĐỂ BIỂN NÀY THÌ CHỖ ĐÓ CÓ XXX ,... BIẾT VẬY MÀ CÁC BÁC QUÊ EM DÍNH CHƯỞNG HOÀI:77::77::77: CÁC BÁC TƯỞNG XXX CHƠI TRÒ ĐIỆU HỔ LY SƠN ..AI NGỜ CÁC XXX LÀM THỊT HẾT :)):)):)):)) CÀ MAU EM ĐẤY

mr. châu

Xe đạp
biển này gián tiếp cảnh báo không nên đi nhanh, và nên tuân thủ luật mà lại rất hiệu quả. (chẳng khác các nước tiên tiến người ta dựng hình nộm cảnh sát) nó có tác dụng tốt, vì gặp biển cấm người điều khiển phương tiện thấy cấm vẫn chạy quá tốc độ cho phép, nhưng gặp cái biển này hầu hết lái xe đều có ý thức hơn. (rất hay!.. sáng tạo, văn minh, hiệu quả)(b)

Mr.Tam

Xe buýt
Em thấy biển báo đó ở Huế có lâu rồi mà, mỗi lần ra Huế đi qua đó em đều cẩn thận hết... Bác nào ở Huế thì xác nhận thông tin giúp em nhé ... biển được cắm ở dọc quốc lộ 1A đoạn Phú Bài và Phú Lộc... thế mà vẫn thấy nhiều chú dính chưởng:77::77::77:

LD4327

Xe tải
Bác chủ thớt mới gặp có 2 biển thôi thì sai roài, có nhiều hơn 2 lần rất nhiều khi bắt đầu qua dốc SÀN, e đã post bài về các biển này rồi
http://www.otofun.net/showthread.php?p=2400732#post2400732
và cũng cảnh báo các cụ, nhưng xin thông báo lần nữa là họ không thật thà gì đâu, bắn bòm bòm suốt đấy. Nếu bị dính khó xin lắm, e bị 1 lần năm ngoái, khẳng định mình đi 50km, thế mà sao kết quả của bọn**** lại là 57km. Thỉnh thoảng e đi đường này, thấy nhiều xe xếp hàng, gãi đầu..., có hôm các chú còn đứng xếp hàng (6 chú) đứng đọc biển số xe đới(b) Mong các bác cứ 45km đoạn nhà cửa nhấp nhô cho e nhờ vì chắc súng ở đây 10 năm rồi ko kiểm định:21::21:

Chỉnh sửa cuối:

Hến Bột

Xe buýt
cụ Hải ơi! sắp tới nhà cháu có công chuyện phải đi Cà Mau quê cụ mấy hôm (một năm ít nhất phải 1 lần vô đó) nhà cháu ở Hà Nội. Mọi lần vô đó cháu thấy buồn lắm ngoài món ăn có cá GÔ (rô) to ngon thì chẳng có gì vui chơi cả, lần này cụ mách cháu với nhé. Năm kia (2007) khoảng 16h gì đó cả hội (6 ngươi) hứng lên đi xuống Đất Mũi thuê ca nô chạy ra miếng đất tận cùng phía Nam Tổ quốc ý (cái miếng đất hình lưỡi cày); thưa cụ đi về rồi cháu mới thở phào nhẹ nhõm. Quả thực cảm giác đi ca nô với tốc độ cao, tài xế thì hỏi câu nào cũng im lặng hoặc trả lời cực ngắn nhà cháu hãi quá luôn nghĩ chắc ca nô lật là toi cả lũ vì buổi chiều nước cạn hơn mà tài xế thì sợ không cập bờ được nên kéo ga hết cỡ luôn. Thú thực đến giờ nhà cháu vẫn chưa quên cảm giác khi đó, vốn không phải là người yêu tốc độ, nhà cháu lẳng lặng gói gém giấy tờ tuỳ thân, ví vào tíu nilông hy vọng nhỡ... thì giấy tờ không bị phá huỷ và tìm được về quê quán. Nhà cháu thề sẽ không có lần nữa đi như vậy cụ ạ, kinh thật!

khoavq

Xe điện
Cháu ủng hộ việc đặt biển dư lày :D

Cháu nghĩ nó cũng có tác dụng nhiều phết...

Khả năng là sẽ ít tai nạn ở đoạn này hơn...

vitquayHP

Xe hơi
1 ly cho tinh thần OF của cụ chủ thớt(b). E tưởng họ thật thà, té ra là bắn chỗ khác ạ:77:

Chỉnh sửa cuối:

truong duc hai

Xe tải
cụ Hải ơi! sắp tới nhà cháu có công chuyện phải đi Cà Mau quê cụ mấy hôm (một năm ít nhất phải 1 lần vô đó) nhà cháu ở Hà Nội. Mọi lần vô đó cháu thấy buồn lắm ngoài món ăn có cá GÔ (rô) to ngon thì chẳng có gì vui chơi cả, lần này cụ mách cháu với nhé. Năm kia (2007) khoảng 16h gì đó cả hội (6 ngươi) hứng lên đi xuống Đất Mũi thuê ca nô chạy ra miếng đất tận cùng phía Nam Tổ quốc ý (cái miếng đất hình lưỡi cày); thưa cụ đi về rồi cháu mới thở phào nhẹ nhõm. Quả thực cảm giác đi ca nô với tốc độ cao, tài xế thì hỏi câu nào cũng im lặng hoặc trả lời cực ngắn nhà cháu hãi quá luôn nghĩ chắc ca nô lật là toi cả lũ vì buổi chiều nước cạn hơn mà tài xế thì sợ không cập bờ được nên kéo ga hết cỡ luôn. Thú thực đến giờ nhà cháu vẫn chưa quên cảm giác khi đó, vốn không phải là người yêu tốc độ, nhà cháu lẳng lặng gói gém giấy tờ tuỳ thân, ví vào tíu nilông hy vọng nhỡ... thì giấy tờ không bị phá huỷ và tìm được về quê quán. Nhà cháu thề sẽ không có lần nữa đi như vậy cụ ạ, kinh thật!
cụ làm gì mà mỗi lần vào cà mau lại thấy buồn vậy ...... chắc tại cụ đi cano ko quen.. mà bây giờ có loại cano mới rồi nó to như tàu du lich vậy ko chạy nhanh dc đâu cụ yên tam đê .... còn về cà mau em thấy cũng vậy ah` ..cà mau dc cái là buồn miên mang ...

redarcher

Xe buýt
Em thấy cái này có mặt rất tích cực. Mục đích của bắn tốc độ để hạn chế/giảm hết xe chạy quá tốc độ gây nguy hiểm chứ không mang ra bắn để phạt hay làm tiền.

Có biển này, nhìn thấy, lái xe đến đây phải tuân thủ tốc độ theo đúng quy định, giảm thiểu nguy hiểm, bớt tai nạn và... giảm nhũng nhiễu phạt/làm tiền. Đây lại là biển phục vụ cuộc sống.