[Thảo luận] XXX lại tháo biển trước của KS Melia sáng nay

HongHa

Xe điện
Sáng nay từ xa thấy đông đông áo xanh trước cửa Melia, lại gần thấy thế này:

Chủ xe có mặt thì biên bản:

Không có thì tháo biển:

Các cụ đỗ liều đoạn này cẩn thận nhé.

vanperse

Xe buýt
Dù sao em vẫn thấy việc đi tháo biển xe thế này nó không được ổn lắm. Các cụ học rộng biết nhiều cho em hỏi có ở đâu làm vậy không để em tâm phục khẩu phục với ạ.:102::102::102:

auto_nd

Xe tăng
Dù sao em vẫn thấy việc đi tháo biển xe thế này nó không được ổn lắm. Các cụ học rộng biết nhiều cho em hỏi có ở đâu làm vậy không để em tâm phục khẩu phục với ạ.:102::102::102:
(b)
có chỗ đỗ đàng hoàng chắc giề đã phạm lỗi đứng đường, mờ lại còn bị vặt tai, hôn cưỡng chế :102::102::102:

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
hôm trước vào dự hội thảo ở melia,nhà cháu đỗ xe ở ngoài...lúc xuống lấy xe thì không thấy biển số trước (cháu lắp biểng vuông trước - biển dài sau) ...nghe mấy bà hàng nước bẩu bọn GTCC tháo biển... cháu đưa mấy đồng nghiệp về cơ quan, rồi phóng thẳng ra Trần nhật duật làm quả biển dài"đểu" mất 250k - bây giờ xe nhà cháu 2 biển dài.....thật trước - đểu sau - cháu thề (l)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Trong trường hợp chỉ áp dụng hình thức phạt tiền đối với người vi phạm, thì người ra quyết định xử phạt có quyền tạm giữ giấy phép lưu hành phương tiện hoặc giấy phép lái xe hoặc giấy tờ cần thiết khác có liên quan cho đến khi người vi phạm chấp hành xong quyết định xử phạt. Nếu người vi phạm không có những giấy tờ nói trên, thì người ra quyết định xử phạt có thể tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm. ( cái này bao gồm xe hoặc biển số xe)
Điều 45. Thẩm quyền xử phạt của Thanh tra giao thông vận tải đường bộ

1. Thanh tra viên đang thi hành công vụ có quyền:

a) Phạt cảnh cáo;

b) Phạt tiền đến 200.000 đồng;

c) Tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để vi phạm hành chính có giá trị đến 2.000.000 đồng;

d) Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại các điểm a, b và d khoản 3 Điều 12 của Pháp lệnh Xử lý vi phạm hành chính.

2. Chánh Thanh tra Sở, Cục có quyền:

a) Phạt cảnh cáo;

b) Phạt tiền đến 20.000.000 đồng;

c) Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề thuộc thẩm quyền;

d) Tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để vi phạm hành chính;

đ) Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại các điểm a, b và d khoản 3 Điều 12 của Pháp lệnh Xử lý vi phạm hành chính.

3. Chánh Thanh tra Bộ có quyền:

a) Phạt cảnh cáo;

b) Phạt tiền đến 30.000.000 đồng;

c) Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề thuộc thẩm quyền;

d) Tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để vi phạm hành chính;

đ) Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại các điểm a, b và d khoản 3 Điều 12 của Pháp lệnh Xử lý vi phạm hành chính.
có luật nhé cụ nào bảo chúng nó là cướp mới lị ăn cắp chúng nó lại chả ......

xherox

Xe điện
Sáng nay từ xa thấy đông đông áo xanh trước cửa Melia, lại gần thấy thế này:

Chủ xe có mặt thì biên bản:

Không có thì tháo biển:

Các cụ đỗ liều đoạn này cẩn thận nhé.
Toàn mấy cu thanh tra giao thông,ko có 1 bóng xxx nào nhỉ,lần đầu tiên em nhìn thấy TTGT bắt tháo biển ở ngoài đường đấy.Em thấy mấy ông TTGT này mỗi khi đi đâu bắt toàn phải nhờ phòng CSGT đưa quân đi cùng thôi

nguoi yeu xe

Xe tăng
sao cái tư cách của xxx minh được dạy đoàng hoàng mà em ko thấy được ai có tư cách của thạch sanh nhỉ , mà em toàn thấy lý thông ko các cụ ơi . em có một lần về quê đi 2b nó tít em xong nó chỉ em bằng một ngón tay em bảo bỏ tay suống ông , ông ko mang bộ quần áo kia là ông gẫy ngón tay rồi đó . :102::102::102:

nhoem1277

Xe buýt
Đối diện bên đường có chỗ gửi xe mà :^)

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Theo Luật là tịch thu tang vật thì phải kéo cả xe về chứ k phải là tháo cái biển đâu cụ ạ. Cái biển nó có phạm luật đâu. Nếu tháo biển là phạm vào tội "hủy hoại tài sản người khác" chứ ạ. Nhìn mấy ông lúi húi trong như mấy thằng ăn trộm thật :77:

tinteu

Xe buýt
nói thật chứ mình để sai thì chúng nó phạt .... nhưng xxxx chúng nó chứ xe thì nhiều mà không có chỗ để xe , có cái đường vắng chúng nó lại trưng dụng để thu tiền :77::77::77::77: