[Thảo luận] Xxx đang ăn bẩn ở ngã từ Đại Cổ Việt - Bạch Mai - Phố Huế

thanh_hoi

Xe điện
Vâng, vì quá bất bình trước việc xxx liên tục chặn các xe 4B theo chiều Đại Cổ Việt đi Phố Huế (hoặc Trần Khát Chân) với lý do vượt đèn đỏ. Mặc dù các cột đèn tín hiệu bên tay phải người lái xe theo hướng từ Đại Cổ Việt vào đã bị hỏng, do đó người lái xe không thể quan sát được tín hiệu đèn.
Theo Điều lệ Biển báo hiệu đường bộ số 22-TCN-237-01, kết quả về quy định Vị trí Cột đèn tín hiệu giao thông như sau:

Điều 16. Vị trí và độ cao đặt đèn tín hiệu.
a) Mặt đèn phải vuông góc với tim đường về phía tay phải người sử dụng đường theo hướng đi;
b) Đèn đặt trên lề đường hoặc giải phân cách và cách mép phần xe chạy là 0,50m đến 2,00m tính từ điểm tiếp xúc gần nhất của đèn;
c) Chiều cao từ mặt đèn dưới cùng đến mép phần xe chạy từ 2m đến 3m đối với hộp đèn 3 màu và từ 2,00m đến 2,50m đối với hộp đèn 2 màu áp dụng cho người đi bộ. Trường hợp đèn treo ngang thì chiều cao ít nhất là 5 m tính từ điểm thấp nhất của đèn đến mặt đường;
d) ở trong khu đông dân cư, đèn có thể treo ở phía trên phần xe chạy ở giữa ngã ba, ngã tư. Điểm thấp nhất của đèn đến phần xe chạy từ 5,0m đến 5,50m.

Đáng ra khi đèn hỏng xxx phải ra khu vực đấy để hướng dẫn người tham gia giao thông, đằng này lấy cớ đèn bên tay trái (đèn cắm không đúng quy định) vẫn sáng đề bắt lái xe.
Do đó, em cảnh báo các cụ đi qua đây hết sức cẩn thận hoặc chẳng may bị xxx bắt láo thì còn cái được.
Có tí ảnh hầu các cụ

Chỉnh sửa cuối:

hoangdole

Xe buýt
Chỗ này từ lâu rồi mà cụ

xuandai

Xe buýt
Em dự là xxx sẽ bắt 2B nhiều hơn, vì 4B đi sát bên trái nên có thể nhì được đèn.

Nếu là em, khi thấy đèn ko sáng là phải cẩn thận nhìn cả tứ phía xem mất điện hay có mỗi hướng mình đi hỏng, để đi cho hợp lý

commander

Xe điện
Em dự là xxx sẽ bắt 2B nhiều hơn, vì 4B đi sát bên trái nên có thể nhì được đèn.

Nếu là em, khi thấy đèn ko sáng là phải cẩn thận nhìn cả tứ phía xem mất điện hay có mỗi hướng mình đi hỏng, để đi cho hợp lý
ý cụ chủ là cảnh báo tất cả phương tiện rẽ phải vào Bạch mai ợ

thanh_hoi

Xe điện

adonis

Xe buýt
vụ này là thế lào nhỉ

hoinhap

Xe tăng
Mẹ kiếp, mấy thằng đầy tớ này phải hướng dẫn, chỉ đường xong mới đến xử phạt mà nó chỉ phạt khi mà đèn thì như đặt bẫy thế này thì nản quá hà!

thanhchung

Xe buýt
do anh này chỉ đạo mà ra thôi mà:

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Đèn mà hỏng em nghĩ là cãi được, miễn là nói chuyện phải dẻo mỏ tí :))

Cerato79

Xe tải
Nếu đi từ Giải Phóng ra Phố Huế em toàn đi vào Trần Nhân Tông rồi rẽ ra cho nó lành.

getzbac

Xe tăng
Em cũng bị vin chỗ này năm ngoái tuy nhiên ngược với cụ chủ thớt là đèn bên trái hỏng. Trình kém với lại đang có công chuyện nên đưa xxx giấy tờ. Kết quả mất 1200k + tước bằng 30 ngày.

Bô-lăng

Xe máy
cách đây 3 tuần em cũng bị dính đúng "bẫy" này; xxx cũng bắt xe em vào, may có một cô tầm 55-60 bị bắt trước cãi hăng lâu quá, em thì giục là tôi đang đưa con nhỏ đi khám nên được cho đi.
Tiên sư cái sự đời! chúng nó biết đèn hỏng, mà như vậy có thể gây tai nạn vì mọi người không chú ý hoặc hiểu theo các cách khác nhau, thế mà không đứng ra mà hướng dẫn giao thông (mà nhiệm vụ của chúng nó đúng là thế), mà chỉ chực để "vồ" nhân dân.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Với lỗi ở hệ thống đèn giao thông , mà hỏng lâu xxx trực ở vị trí đó mà không thông báo cho cơ quan có quyền sửa chữa để sửa chữa mà lại bắt và phạt người tham gia giao thông , nếu ( đây em nói là NẾU nha ) ở nước ngoài thì khi bắt người tham gia giao thông mà sai như thế thì sẽ bị kiện ra tòa thì xxx trực ở đấy tha hồ bỏ tiền ra mà chi trả các khoản phí tổn bị dân kiện ( nếu bị kiện ở tình huống hỏng đèn tín hiệu thì chắc chắn xxx thua ) .

Trong luật ghi rõ nếu có bất cập thì xxx phải thông báo với cơ quan có liên quan để khắc phục , luật rất rõ ràng , nhưng xxx là cái máy in tiền cho các lờ đờ nên các lờ đờ cứ lờ lớ lơ đi nên giao thông mới hỗn loạn , luật pháp bị xâm phạm nghiêm trọng

Chỉnh sửa cuối:

kharma

Xe tải
Chỗ này ngày nào em cũng đi qua, vấn đề là có 2 cái đèn giao thông... kể cả không hỏng các cụ cũng rất dễ bị dính chưởng.

Cái đèn đầu tiên thường rất ngắn và đã hỏng phần đếm ngược nên khi tới gần các cụ lại hay bị ảnh hưởng bới đèn thứ 2 đang Xanh.... trong khi đó đèn thứ 1 đã chuyển sang đỏ

Không ngày nào qua đây mà không thấy các bác 4b xoa tay khét lẹt với xxx... nên các cụ hết sức cẩn thận, hôm nọ em còn thấy 31A cũng bị vịn cơ :O

tienlq

Xe buýt
Cụ nào vĂn hay làm cái đơn khiếu nại đến Sở GTCC vì tội không sửa đèn , chả nhẽ phụ tùng đèn giống phụ tùng siêu xe nên phải chờ mấy tháng chưa sửa nổi sao. Có khi họ không biết do chẳng ai báo

ducbinh94

Xe tăng
Hôm qua, chốc nữa em cũng bị túm ở chỗ này, tình hình vào lúc khoảng 1h trưa, em đi 2B và cũng vừa làm vài quại, đi đến chỗ này theo thói quen em nhìn về phía trước thấy đèn trên cao xanh, giữa xanh, bên phải không báo đỏ, em phi lên thì xxxx lao ngay ra giữa đường, em giật mình thôi xong rồi (hình như vượt đèn đỏ), em nhanh chóng bật xi nhan phải và rẽ về phố Bạch Mai, xxx k vồ được em nhưng lại túm được 1 chị đi xe LEAD đi sau xe em. Nói thực em rất bực cái đèn chỗ này vì nếu đi xe 2B sẽ k nhìn thấy cái cột đèn bên trái khi xe Bus nó chắn mất tầm nhìn. Chiều này em lại lượn về nhà qua đường này, vẫn bộ trang phục hôm qua em mặc và lượn qua xxx xem có nhận ra em trưa qua k? em thấy xxx nhìn em bằng hình viên đạn em khinh