[Thảo luận] xxx CHƠI QUÁ XẤU Ở HOÀNG MINH GIÁM !!!!

Thưa các bác, sáng CN vừa qua, em và 1 ông bạn đi từ Lê V Lương ra big C qua Hoàng Minh Giám (N Tuân) kéo dài, vừa ngoặt HMG em nói với ông bạn là đoạn này xxx chuyên rình bắt lỗi chèn vạch, ... mà vạch mờ, đường nhỏ, xe máy chạy chậm, muốn vượt là các bác nhà ta chèn vạch .... thế là ăn đủ với 1 con tải của xx, cộng thêm 3- 4 chú xxx trẻ măng máu chiến...
Em và bác bạn đầy đủ đai dây, chạy chậm, đúng luật, vừa đi vừa nói chuyện OF nhà ta hay cãi xxx,... cuối HMG thấy con tải xxx và 3- 4 chú đang lớt phớt, rải rác có vẻ ko tập trung CV ...
Nhưng, thình lình, em vừa đến tầm gần ngang xe xxx, chợt một bóng áo vàng, quân hàm thiếu úy trẻ măng phi ra như bắt phạm quả tang,... chỉ quả vằn vện ra lệnh tấp vô, ...
Em giật cả mình, chả hiểu ngô khoai sao ,... nói bác bạn là mình bị chúng hú họa đây ..
Em kéo kính, hỏi chú... ông bạn có việc giề đới.....
Chú ta chào tươi, rồi mời anh xuống xe cho ktra giấy tờ, anh mắc lỗi chèn vạch.
Em cay quá phệt luôn, tôi ko xuống, ông có bằng chứng giề, tôi ko mắc lỗi gì cả mà phải trình giấy cho ông, ...
Chú ta nhẹ nhàng, mời anh cứ xuống xe...
Em cay lắm nhưng vẫn kiềm chế, mở cửa bước xuống, vừa xuống em quat to luôn: "Cái bài của các ông xưa quá rồi, tôi ngày 10 lần qua đây, ngày nào chả thấy các ông bắt lỗi này,... tôi đi đúng luật, ông vô cớ chặn xe, gây khó khăn là có ý gì .....Ông đừng hòng bắt nạt tôi, tôi ko có lỗi gì cả, ông ko có quyền gì hỏi giấy tôi"
Chú ta cóng quá nên đánh bài chuồn nhường cho 2 chú bên kia đi sang, một ông Trung úy nhã nhặn, nói năng từ tốn đi sang: " thôi anh nhẹ nhàng, ko nên to tiếng, anh ko có lỗi gì cả, mời anh đi, ... "
Tôi bảo: " phải nói ông kia xin lỗi tôi, ông ta vô cớ dừng xe tôi ...
Ông Trung úy ko nói gì, nói là thôi anh cho tôi kiểm tra hành chính giấy tờ,...
Tôi nói ko có lỗi nên ko có quyền ktar tôi, ...
Tôi lên xe, ông Trung úy hỏi thế anh có đầy đủ gtờ ko?
Tôi nói đầy đủ, rồi định đi, nhưng thấy chú xxx vần đứng bên cạnh, lại nhẹ nhàng nên cho chú ta xem giấy tờ rồi đi.
Kết lại: chỗ đó xxx lởm nhất, bắt vu vơ, được ai thì được, ...
Chán ngán cái cảnh xxx GT quá các bác ạ....

namlieu102vnn

Xe điện
thật quá đáng và quá quắt :(
giả sử người ta đang có việc gấp đi giao dịch , chỉ vì bắt vu vơ thế này mà hỏng mất buổi giao dịch của người ta thì sao đây .
100bai thì gần như 100 bài phàn làn về xxx :(

Djokovic

Xe điện
Bố khỉ. Bảo sao hình ảnh xxx trong mắt người dân xuống cấp.. Mà cụ khai thật đi có chèn vạch thật ko? :))

NewPeace

Xe điện
Công nhận cụ chủ to mồm thật, tấn công tới tấp nên cu CSGT trẻ còn non bản lĩnh nó cóng, cho ấy vạch mờ nên em cũng nghi lắm nhất là vừa lái xe vừa nói chuyện với bạn gái nữa [-X.

Già làng

Xe tải
@ ducquang: cụ PM cho cụ Longnguyen mời cụ ý vi hành qua đường HMG để làm phóng sự đê.

ZAD Viet

Xe điện
Sao cụ không đòi lập biên bản ngược lại đi.
Xem thế nào.

fuxe

Xe container
cảm ơn bác chủ thớt, em cũng hay đi qua đây -> phải cảnh giác mới được. À mà sao giờ trên VOV còn chương trình cảnh giác tối thứ 7 không các bác ?

VLOLVN

Xe tải
Bác phải bồi thêm: Vụ này tôi sẽ đưa lên báo, nhiều lái xe kêu chỗ này rồi, các anh cứ bắt hú hoạ, được ai thì được, ai hiểu luật thì cho đi.
Xem mấy xxx có sun xoe không? he he

Xe Ha Noi

Xe tải
Năm ngoái em cũng bị ở chỗ này. Cú lắm bác ạ.

Gần giữa đường HMG có 1 đường nhỏ cắt qua. Chỗ này không có vạch liền bác nhé (đi từ LVL về BigC nằm ở bên phải). Em vừa đi đến đấy thì có 1 xe 4B từ đường nhỏ đi ra và rẽ phải đi về hướng BigC cùng chiều xe. Lúc đó em đi nhanh hơn xe kia nên không thể phanh kịp mà phải vượt lên nhưng không cắt vạch (ví đúng chỗ này không có vạch)

Thế mà đến đầu đường vẫn bị xxx tóm. Sau hồi giải thích, cãi, luật nọ luật kia không xong, em phải dùng chiêu gọi điện thoại cho người thân mới xong đấy ạ.

xNoNamex

Xe đạp
Khà
Lại cái vụ này nữa, vừa đọc bài về bẫy đá. Chỉ khổ mấy bác tài, tinh thần luôn luôn phải căng ra, thật mệt mỏi khi ở sau vô lăng.

LuckyCar

Xe container
Em nghe thằng bạn em nó kể là nó cũng xuống xe chửi um lên ở chõ này, dân tình xung quanh vỗ tay ủng hộ.

Cháu vừa đọc xong bài về bẫy đá ở Mộc Châu giờ lại gặp bài này. Thế này bảo sao lái xe hay gây tai nạn thế. Bị ức chế toàn phần, suốt ngày lo đối phó với đủ mọi tình huống, không kể có cụ nào vừa gặp những chuyện bực mình abcd.... nữa. Đúng là đời chán như con gián các cụ nhỉ.

Loong Phoong

Xe điện
vấn nạn nan jải xxx của việt nam, chán hẳn, ở đâu cũng thấy tình trạng này, đói quá nên làm ẩu mà

Matizcoi

Xe cút kít
ờ thì thi thoảng bị dính phải mấy lão mồm to, ko chăn xe này phải chuyển xe khác ngay, tết nhất tới nơi mà cái tầng 5 vẫn chửa xong ...

bocun

Xe buýt
Các cụ, các mợ thông cảm, bọn xxx này nó cũng khổ lắm đấy ạ :D. Bọn nó bây giờ cũng bị cấp trên khoán chỉ tiêu đấy ạ. ko làm ăn kiểu chụp giựt đó thì chỉ có nước về nhà bám váy vợ thôi ạ

hungbm

Xe điện
Nguồn thu chính của XXX bây giờ là % phiếu phạt đấy các cụ ah. Kiểu gì cũng có xèng, nên ra đường bây giờ hiểm họa lớn nhất của lái xe là XXX chứ không phải TNGT nữa. Sợ thật.....

haivanphe

Xe container
Đói ý mờ kụ, cứ cắn thôi, cắn được miếng nào thì nuốt ngay.

El Kun

Xe tải
Mk, đọc bài của cụ mà em thấy sôi cả người...mấy hôm nay đi ngoài đường lại đông xxx nữa chứ, nhìn mà chẳng thấy thằng nào tử tế cả.