[Thảo luận] xxx bắt xe trên đường Lê Đức Thọ nhìn ức không chịu được

linhnt.sale

Xe hơi
Hàng ngày em chỉ có 2 bánh bon bon nên các xxx chê không bao giờ thèm bắt. Nhưng nhìn thấy anh em 4 bánh bị xxx vẫy vào em ghét không chịu nổi.
Đoạn đường Lê Đức Thọ đoạn qua sân vận động quốc gia gần như sáng nào em cũng thấy xxx đứng.

1. Sáng sớm, các xxx đứng ở sát lề đường, bắt toàn xe máy ra bến xe buýt sớm vì lỗi đi sai làn. Đúng là biển phân làn lù lù nhưng ban ngày các xxx kệ các xe đi vèo vèo nên nhiều bác chủ quan, sáng sớm quen đường phi ra là các xxx thịt ngay.
Đây là đoạn đường ấy ạ
[/IMG]

2. Cũng buổi sáng. Em thấy lúc nào cũng có 2 đến 4 xxx đứng bên đường, xe ô tô qua thì vẫy. Em cũng không hiểu tại sao các xe ý bị vẫy (bác nào biết chia sẻ nhé), các xxx chỉ bắt 4 bánh thôi, còn các xe máy đi sai làn bên cạnh phi ầm ầm, các xxx kệ, coi như không nhìn thấy

Ngày nào em cũng chứng kiến cảnh này. Ghét không chịu được. Post lên đây xả xtress tí

daihongthuy

Xe hơi
Em ngồi kê gạch hóng vì thỉnh thoảng cũng hay phải đi đường này, e đoán là xxx bắt lỗi không bật tín signal khi rẽ vào đường Lê Đức Thọ thôi ạ

khophutung.vn

Đi bộ
Tại sao phải phàn nàn khi ý thức kém. Cứ chấp hành luật nghiêm thì ai làm được gì ai.

dinhthang

Xe máy
Chỗ này rảnh vắng các bác xế chủ quan nên hay bị bắt lỗi không bật xi nhan khi rẽ phải vào đường Lê Đức Thọ.

Hôm trước đi qua cho này nhưng mình có thói quen bật xi nhan bất kể rẽ trái phải rồi nên các chú không bắt :)

thule6

Xe điện
Tại sao phải phàn nàn khi ý thức kém. Cứ chấp hành luật nghiêm thì ai làm được gì ai.
Em cũng nghĩ như cụ. Đi chuẩn thì việc gì phải xoắn, chỉ mong chúng nó vẫy để có chuyện lên đây phọt :))

bmwl7

Xe tải
1. Đi về hướng Hồ tùng mậu, Làn trong rộng nhưng lại chỉ dành cho xe thô sơ, nên 2b toàn đi làn này mà không chịu nhìn biển phân làn trên dải phân cách cứng. Thậm chí taxi cũng hay đi vào làn này từ những bãi xe tập kết của hãng. Xxx ít bắt, nhưng tiện một hôm mà tóm cũng không oan ạ.

2. Hàng ngày trên trục đường này, thường có từ 2-3 chốt xxx, chủ yếu bắt 4b lỗi vượt phải ở làn ngoài, sát dải phân các cứng. Làn này ở phía từ đường Mễ trì, vốn có vạch chia làn thành 2 làn nhỏ, nhưng đến gần đoạn sân vận động, vạch chia này bị mờ, xxx coi như là 1 làn, đường đẹp 4b hay tít lắm.

Quangve

Xe hơi
Hàng ngày em chỉ có 2 bánh bon bon nên các xxx chê không bao giờ thèm bắt. Nhưng nhìn thấy anh em 4 bánh bị xxx vẫy vào em ghét không chịu nổi.
Đoạn đường Lê Đức Thọ đoạn qua sân vận động quốc gia gần như sáng nào em cũng thấy xxx đứng.

1. Sáng sớm, các xxx đứng ở sát lề đường, bắt toàn xe máy ra bến xe buýt sớm vì lỗi đi sai làn. Đúng là biển phân làn lù lù nhưng ban ngày các xxx kệ các xe đi vèo vèo nên nhiều bác chủ quan, sáng sớm quen đường phi ra là các xxx thịt ngay.
Đây là đoạn đường ấy ạ
[/IMG]

2. Cũng buổi sáng. Em thấy lúc nào cũng có 2 đến 4 xxx đứng bên đường, xe ô tô qua thì vẫy. Em cũng không hiểu tại sao các xe ý bị vẫy (bác nào biết chia sẻ nhé), các xxx chỉ bắt 4 bánh thôi, còn các xe máy đi sai làn bên cạnh phi ầm ầm, các xxx kệ, coi như không nhìn thấy

Ngày nào em cũng chứng kiến cảnh này. Ghét không chịu được. Post lên đây xả xtress tí
Em nghĩ là bắt lỗi tốc độ các cụ à! Lỗi sinh nhan hơi ít. Đường Lê Đức Thọ đoạn này vắng mà. Nên các bác thường phi quá 50 km/h. CÓ hôm sáng sớm tầm hơn 7h e ra chỗ Sân MỸ Đình theo lối Phạm Hùng, cũng thấy 4 bánh bị vịn nhưng không rõ. Lúc quay ra đi từ Mỹ Đình ra đường ven Đại Lỗ Thăng Long em để ý có 1 xe 4 bánh nữa đỗ ven đường và đi 1 đoạn cũng thấy xxx nữa. Nên em đoán là tốc độ đấy cả 2,4 bánh. Các cụ đi chú ý nhé!

buicongchuc

Xe ba gác
Sao cụ phải ức? xxx bắt người vi phạm luật giao thông là đúng rồi. Cụ thông báo rộng để mọi người biết để khi tham gia giao thông cho đúng luật, văn hóa hơn!

conmeo1

Xe buýt
Bác nào chiến với XXX ở đây rồi cho tí Rì pọt đi :D
Vâng em bị đây, bắt lỗi vượt phải. Hôm đấy ngày nghỉ em bị sếp gọi, vội quá quáng quàng đi, có xe đằng trước cứ lừ lừ, em còi và nháy đèn 1 cái mà ko được nên lách sang phải, đi 1 đoạn nữa bị túm cổ. Xuống xe được nghe lỗi sai làn, em cãi lại là đường có vạch đứt phân làn, em đi ko quá 50 km/h thì ko vượt phải, chú kia thì cứ khăng khăng ko biết, tôi thấy anh vượt bên phải xe khác là lỗi vượt phải. Được 1 hồi chú ấy tức quá, bàn giao em cho thủ trưởng, được cái thủ trưởng già dơ nên rất nhỏ nhẹ: anh thấy em không xi nhan khi chuyển làn. Quả này thì ko cãi được, em chấp nhận lỗi ngay. Các cụ cũng thứ cho, lúc đấy em đang như ngồi trên lửa, việc khẩn cấp phải đi ngay nên lại phải nhờ Bác Hồ nói giúp mặc dù có thể áp dụng được phương án gọi điện cho người thân. Đây là lần đầu các chú đứng ở đây nên em cũng ko đề phòng mặc dù đi tuyến này rất nhiều, âu cũng là một bài học. Xe em cũng có cái cam đểu nhưng trường hợp này chẳng giải quyết đc gì nên em ko show cho các chú ấy xem.

thienhoacompany

Xe hơi
Đã bắt lỗi thì phải đàng hoàng, sao phải chụp giật các bác nhỉ,..

totolo

Xe hơi
thủ trưởng già dơ nên rất nhỏ nhẹ: anh thấy em không xi nhan khi chuyển làn
Vậy thế tốt nhất là mình cứ xi nhan phải, coi như đang rẽ phải táp lề roài đi tiếp, như vầy có sai luật không các cụ nhỉ

Just.a.second

Xe buýt
Nếu mọi thứ nó đều rõ ràng thì bác nói rất đúng; tuy nhiên thường là bắt lỗi vượt phải trên đường một chiều có nhiều làn đường? Ở cái xã hội mà mọi người cứ luôn phải "Ở bầu phải tròn" mà bác buông một câu nghe xanh rờn như thế?

totorauxom

Xe điện
bọn này chuyên bắn cả trên cầu vượt đến gần bến mỹ đình thì bắt nữa

haithanhleminh

Xe tải
Nhà cháu ngày nào cũng 2 lần đi qua đây, đoạn trước cổng sân vận động đến lối rẽ trái đi Nhà thi đấu đa năng (chỗ xxx đứng) cháu hay vít đến 70km/h có thấy các chú ý kiến gì đâu, chắc vịn vượt phải thôi.
Trên đoạn đường này có 3 chốt chặn các cụ lưu ý chốt thứ nhất ở đầu đường (giao đại lộ Thăng long), chốt này chủ yếu bắt 2b. Chốt thứ 2 chỗ qua bùng binh giao với Mễ Trì, chỗ này chủ yếu bắt vượt phải và xi-nhan. Chốt thứ 3 đoạn ngã tư đầu tiên khi qua cổng sân vận động, đoạn này cũng chủ yếu bắt 2b.
Chiều ngược lại thì có đoạn qua sân bóng nhân tạo K-sport khoảng 300m, chỗ này chủ yếu bắt vượt phải. Có 2 chú xxx thường xuyên đứng lấp cột điện hoặc cây, các bác tài chủ quan vừa qua bùng binh giao cắt với Mễ Trì hay vượt xe, nhất là vượt xe tải là đều bị ăn đòn. Ở đây còn một vô lý nữa là giới hạn tốc độ 30k/h, nếu xxx vịn lỗi này bị 100% dính.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là bắt lỗi tốc độ các cụ à! Lỗi sinh nhan hơi ít. Đường Lê Đức Thọ đoạn này vắng mà. Nên các bác thường phi quá 50 km/h. CÓ hôm sáng sớm tầm hơn 7h e ra chỗ Sân MỸ Đình theo lối Phạm Hùng, cũng thấy 4 bánh bị vịn nhưng không rõ. Lúc quay ra đi từ Mỹ Đình ra đường ven Đại Lỗ Thăng Long em để ý có 1 xe 4 bánh nữa đỗ ven đường và đi 1 đoạn cũng thấy xxx nữa. Nên em đoán là tốc độ đấy cả 2,4 bánh. Các cụ đi chú ý nhé!
Nhà em ở đây em biết toàn bắt 2b không xi nhan khi rẽ đi sai làn 4b cũng dính nhưng ít toàn là lỗi vượt phải vì đường rộng làm gì có bắn tốc độ ở đây.

su30mkk

Xe buýt
Bẩm các cụ, ngày nào em cũng đi qua đây, mấy lần tạt ra làn 2 thử xem xxx phản ứng thế nào, nhưng không thấy gọi. Theo em quan sát thì một số 4b bị vịn chủ yếu lý do vượt phải hoặc đi vào làn bên phải, không có bắn tốc độ nhé. Em chưa tranh luận nên không biết thế nào cả

khophutung.vn

Đi bộ
pm

Nếu mọi thứ nó đều rõ ràng thì bác nói rất đúng; tuy nhiên thường là bắt lỗi vượt phải trên đường một chiều có nhiều làn đường? Ở cái xã hội mà mọi người cứ luôn phải "Ở bầu phải tròn" mà bác buông một câu nghe xanh rờn như thế?
Vì mình ở khu mỹ đình, Mình để ý nhiều rồi. Hay bị bắt từ đoạn cua Crowplaza không chịu xi nhan. XHVN này theo luật. Nghĩa là cho rẽ phải mà phải có biển hẳn hoi thì mới được rẽ but rẽ vẫn phải xinhan. không xn vẫn bắt. Vì nhiều ông muốn vượt toàn theo kiểu tưởng là rẽ hóa ra không phải mà tưởng là không phải hóa ra là rẽ.. Chung quy lại ý thức.

Mr_Minh

Xe tải
Báo cáo cụ là lỗi vượt phải ạ. Em nhớ không nhầm thì đã 2 bài cảnh báo về ở đoạn này rồi.

raotro

Xe container
Chuẩn luôn!
Nhưng vẫn phải cảnh báo các kụ là nhà cháu đã qua điện thoại tư vấn cô bạn gái cãi lại xxx bắt láo trên đoạn đường này và kết quả xxx thua. Vậy nghĩa là mình chuẩn vẫn bị xơi kiểu lập lờ, kém hiểu biết là lòi tiền.