[Thảo luận] xxx bắt láo trên đường vành đai 3 trên cao- chiến thắng.

namfox

Xe tải
Bẩm các Cụ,

Dạo này, xxx tập trung rất nhiều tại các điểm lên/xuống của đường vành đai 3 trên cao, và đương nhiên sẽ bắt các xe được coi là vi phạm.

Tình huống của nhà Em như sau: Vừa ngoi từ dưới đường Khuất Duy Tiến lên đường trên cao (tại nút KDT- BiGC) và bật xinhan để sang vào làn thì thấy hai xxx lao ra chỉ cạp nong bắt dừng xe.

Trong đầu nhà iem nghĩ có thể bị bắn tốc độ 40km/h tại lối lên (có thể em chạy hơn chút). Nhưng khi xuống xe, xxx chào đàng hoàng xong thì phán 1 câu " Anh vi phạm luật GTDB vì sang làn sớm khi chưa đến điểm cho phép sang làn, đề nghị Anh cho kiểm tra giấy tờ".

Nhà iem thấy không phải lỗi tốc độ 40km/h và thấy lỗi này thì " hay rồi đây". Và câu chuyện như sau:

Em: Đề nghị Anh nhắc lại lỗi và chứng minh lỗi vi phạm trước khi kiểm tra giấy tờ.
xxx: Tôi nhắc lại " Anh cho kiểm tra giấy tờ vì Anh vi phạm lỗi sang làn sớm khi chưa đến điểm chỉ định được sang làn".
Em: Tôi sang làn đúng quy định khi nét kẻ vạch dưới đường là nét đứt và đủ điều kiện an toàn. Vậy Anh cho biết " Điểm chỉ định khi sang làn đúng quy định ở đâu và Tôi đi thế nào là đúng". Em biết xxx đã sai và cố tình gài bẫy :)
xxx: Anh phải đi đến điểm có mũi tên chỉ sang trái thì lúc đấy Anh mới được phép sang làn nhé, đề nghị Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Vậy Tôi đề nghị Anh lập ngay biên bản về lỗi này và ghi rõ những lời Anh vưà nói vào biên bản giúp Tôi, Tôi sẽ cung cấp ngay các thông tin để Anh ghi vào biên bản nhé.
xxx: Nói to hơn " Anh vi phạm thì chúng tôi lập biên bản ngay, nhưng tôi muốn giải thích cùng Anh để Anh hiểu luật".
Em: Tôi không có thời gian, Anh lập biên bản ngay lập tức đi.

Lúc này, xuất hiện xxx2 (mang quân hàm Trung Tá) xuất hiện và vỗ vai Em: Làm gì mà nóng thế, Anh Em trao đổi với nhau nhé, đồng thời xua xxx ban đầu đi.

Em: Các Anh không bắt được Tôi lỗi này đâu, các Anh chỉ bắt được những người chưa thực sự hiểu luật thôi nhé. Vậy Anh có cần lập biên bản không?
xxx2: Quay sang hỏi han làm việc ở đâu, ...
Em: Làm ở đâu không quan trọng, nhưng Tôi đang rất vội, Vậy chào Trung tá nhé.

Trung tá: Lần đầu tiên, Tôi thấy Anh đề nghị CSGT lập biên bản đấy, và Tôi thích Anh, Tôi bỏ qua cho Anh và mời Anh đi.

Em đang vội thật nên chẳng thèm nói câu nào, chằng thèm bắt xin lỗi nữa và lên xe đi trong cái nhìn ngơ ngác của mấy bác.

Vậy đó, xxx " mềm nắn, rắn buông ngay" nếu như thực sự mình hiểu và đúng luật.

Ocean-Bank

Xe hơi
Dạo này cũng hay thấy xx đứng ở điểm lên đường trên cao. Cứ tưởng các chú xx có bài gì mới show cho anh em ;))

thuyphongthanh

Xe lăn
Các cụ xxx nằm vùng trong OF rất nhiều mà chẳng chịu cập nhật để đổi chiến thuật gì cả...

kienkid

Xe container
ngày xưa là nút khuất duy tiến nguyễn trãi bây giờ là nút này. chắc tổ xxx từ dưới nút khuất duy tiến nguyễn trãi chuyển lên đây làm rồi!

hungold

Xe buýt
Đúng đấy ạ, hôm qua em cũng bị vị, về lỗi sang làn sớm, đoạn từ dưới chỗ ra của cao tốc cầu Giẽ lên đường trên cao, chỗ này xxx đông lắm đấy, các cụ chú ý nhé, xe bị vịm đông như rạ luôn.

JNguyen

Xe hơi
Em thấy hầu hết tụi xxx đều ko nắm rõ luật và cứ phán linh tinh khi dừng xe người đi đường. Toàn những đứa ko đủ năng lực đi làm chấp pháp.

Lê Thành Trung

Xe tăng
Nhờ ơn các cụ em cũng biết cái này. Hôm trc có 1 cụ cũng nói rồi. Vạch đứt + sig là ra đc rồi. Cái này em khắc ghi >:P

Mr. Keen

Xe buýt
Em thấy hầu hết tụi xxx đều ko nắm rõ luật và cứ phán linh tinh khi dừng xe người đi đường. Toàn những đứa ko đủ năng lực đi làm chấp pháp.
Tui nghĩ chưa chắc các chú ấy ko nắm rõ luật đâu. Mà là các chú ấy biết nhiều người không nắm vững luật cụ ạ!

vip tien sinh

Xe ngựa
Mẹ khỉ, bọn tó. Chỉ giỏi đầy ải dân...

podr everet

Xe buýt
Xxx thường xuyên cạp nong dọa người vụ nhập làn sớm tại đường vđ3

gadaubac69

Xe buýt
Em bái phục các Cụ quá, lướt qua diễn đàn VHGT&ATGT em toàn thấy các Cụ chém "...XXX bắt láo ... chiến thắng" ; " ...chiến thắng XXX..."
chúng ta đang mong muốn xã hội CÔNG BẰNG, VĂN MINH mà các Cụ ở diễn đàn chẳng giúp gì cả:
- CÔNG BẰNG ?: "... Tôi thích Anh, Tôi bỏ qua cho Anh và mời Anh đi
... chằng thèm bắt xin lỗi nữa và lên xe đi trong cái nhìn ngơ ngác của mấy bác "
- VĂN MINH ?: " ...Vậy đó, xxx " mềm nắn, rắn buông ngay" nếu như thực sự mình hiểu và đúng luật."

theo em được biết, Cục CSGT đã có đường dây nóng để phản ánh những tiêu cực, kiến nghị ...
sao các Cụ trong diễn đàn không tổng hợp những ý kiến, kiến nghị về đội ngũ chấp pháp này để được giáo dục và sửa đổi làm cho xã hội Công bằng và Văn minh hơn nhỉ. :-?

vienboca

Xe tải
Em bái phục các Cụ quá, lướt qua diễn đàn VHGT&ATGT em toàn thấy các Cụ chém "...XXX bắt láo ... chiến thắng" ; " ...chiến thắng XXX..."
chúng ta đang mong muốn xã hội CÔNG BẰNG, VĂN MINH mà các Cụ ở diễn đàn chẳng giúp gì cả:
- CÔNG BẰNG ?: "... Tôi thích Anh, Tôi bỏ qua cho Anh và mời Anh đi
... chằng thèm bắt xin lỗi nữa và lên xe đi trong cái nhìn ngơ ngác của mấy bác "
- VĂN MINH ?: " ...Vậy đó, xxx " mềm nắn, rắn buông ngay" nếu như thực sự mình hiểu và đúng luật."

theo em được biết, Cục CSGT đã có đường dây nóng để phản ánh những tiêu cực, kiến nghị ...
sao các Cụ trong diễn đàn không tổng hợp những ý kiến, kiến nghị về đội ngũ chấp pháp này để được giáo dục và sửa đổi làm cho xã hội Công bằng và Văn minh hơn nhỉ. :-?
xem bác này bình luận như bác là ngươi trên hỏa tinh ý, phản ánh cái gì, phản ánh ai, đến nhà báo còn bị tẩn nữa là...!!!

phuonghuongngoc

Xe container
em đã cố gắng bình luận mọi việc không đụng chạm đến ai..thế mà từ 15h ngày 17 tháng 11 ban điều hành xoá hơi nhiều bài của em.phải chăng ở trên oto fun này cũng giống như ??????éo thèm nói nữa......????

hn03

Xe điện
Nhờ ơn các cụ em cũng biết cái này. Hôm trc có 1 cụ cũng nói rồi. Vạch đứt + sig là ra đc rồi. Cái này em khắc ghi >:P
- Cụ phải phạt gấp đôi vì cái tội hóng mà thiếu. Tốc độ chưa đạt 60km/h mà dám nhập làn à?

hn03

Xe điện
em đã cố gắng bình luận mọi việc không đụng chạm đến ai..thế mà từ 15h ngày 17 tháng 11 ban điều hành xoá hơi nhiều bài của em.phải chăng ở trên oto fun này cũng giống như ??????éo thèm nói nữa......????
- Các cụ ấy xoá cả thớt nên mất bài là bình thường. Em từ 1200 bài bị xuống còn 95 đây.