Xuyên việt 2022 - Đường đi và cách ly

XeChuaCo

Xe tăng
Tết này gia đình nhỏ của em dự định đi ô tô vào Khánh Hòa. Đường đi, ăn nghỉ, vui chơi thì từ Quảng Bình trở vào em không quen lắm nên lên đây hỏi các cụ:

Về đường đi:
1. Đường tránh Lệ Thủy - Quảng Bình em nghe bảo là bị lún không biết đi có OK không các cụ?
2. Cao tốc Quảng Trị - Đà Nẵng chắc chưa xong nên khả năng em đi vào Huế, sau khi hết đường tránh của Huế sẽ gặp lối vào cao tốc La Sơn - Túy Loan, đường này chắc vẫn đang ngon và đi nhanh hơn đường 1A. Không biết em đi như vậy có đúng không ạ?
3. Sau khi hết đường tránh Đà Nẵng sẽ có cao tốc tai tiếng Đà Nẵng - Quãng Ngãi, đường này đi ok không ạ?
4. Em chỉ biết có vậy, từ Quãng Ngãi trờ vào chắc phải đi QL 1A rồi, cụ nào biết đường khác thì chỉ em với ạ

Về chỗ nghỉ ngơi, vui chơi trên đường:
1. Tình hình dịch bệnh thế này không biết có tỉnh nào hạn chế/ cách ly người từ đến tình khác không ạ? Em khả năng chỉ nghỉ ngơi, ăn uống thôi ạ. Từ Quảng Bình vào Khánh Hòa thì nghỉ ngơi, ăn uống ở đâu OK hả các cụ?
2. Trên đường đi có chổ nào đẹp để cho em check-in cúng FB không ạ?

Mr.Chem

Xe điện
1. Ko vấn đề gì với các tuyến đường tránh Quảng Bình.
2. Làm gì có cái cao tốc Quảng Trị - Đà Nẵng và Túy Loan - La Sơn đã thông xe chính thức đâu nhỉ? Đường thì cách đây 2 năm em đã chạy nhưng hình như chưa thông xe chính thức, vả lại chưa đi thì đi cho biết chứ thực ra nó cũng chẳng có gì.
3. Ok, chú ý tốc độ.
4. QL1 thẳng tiến, thích thì vòng vào Quy Nhơn rồi theo đường QN-Sông cầu đi nhập lại đường 1 vào Phú Yên.

XeChuaCo

Xe tăng
1. Ko vấn đề gì với các tuyến đường tránh Quảng Bình.
2. Làm gì có cái cao tốc Quảng Trị - Đà Nẵng và Túy Loan - La Sơn đã thông xe chính thức đâu nhỉ? Đường thì cách đây 2 năm em đã chạy nhưng hình như chưa thông xe chính thức, vả lại chưa đi thì đi cho biết chứ thực ra nó cũng chẳng có gì.
3. Ok, chú ý tốc độ.
4. QL1 thẳng tiến, thích thì vòng vào Quy Nhơn rồi theo đường QN-Sông cầu đi nhập lại đường 1 vào Phú Yên.
Túy Loan - La Sơn thông xe hơn nữa năm rồi mà cụ
Đường tránh Lệ Thủy thì trước đây ok, em nghe bảo là mới bị lún gần đây cụ ạ

thanhphong1998

Xe điện
Túy Loan - La Sơn chưa thông xe đâu ạ.

ceconam

Xe điện
E định đi Huế, cũng chỉ định ăn nghỉ loanh quanh TP Huế CCCM có thông tin cho e xin với

chuot_bach

Xe tăng
Đường tránh Lệ Thủy có lún chút nhưng đi vẫn ok. Em mới chạy 22/12 vừa rồi từ HN vào Quảng Trị.
Túy Loan - La Sơn thông xe hơn nữa năm rồi mà cụ
Đường tránh Lệ Thủy thì trước đây ok, em nghe bảo là mới bị lún gần đây cụ ạ

caisua

Xe lăn
2 năm trước em cũng phi vào Nha Trang xem bắn pháo hoa rồi lộn ra, tổng cộng gần chục ngày. Ở trỏng ăn uống dễ vì quán mở xuyên tết

XeChuaCo

Xe tăng

XeChuaCo

Xe tăng
Thanh Hóa, Quảng Nam, Huế hình như không hoan nghênh dân của mình thì chắc là xác định không ghé được rồi :(

timeout

Xe điện
Tết em định chạy vào Huế nghỉ mấy hôm, cứ tình hình cấm đoán kiểu này nghe chừng ngại thật nhỉ.
Thanh Hóa, Quảng Nam, Huế hình như không hoan nghênh dân của mình thì chắc là xác định không ghé được rồi :(

zoro1970

Xe container
E chạy mấy lần Nha trang, gần nhất 7-2020. Đi gia đình nên cũng từ tốn
Ngày 1: Hà nội _ Quảng bình chạy Tết thì cứ 1A mà chạy, chẳng có gì để ăn chơi cả.
Ngày 2: QB_Hội An
Ngày 3: HA - Nha trang, cứ ven biển mà chạy rất đẹp

XeChuaCo

Xe tăng
E chạy mấy lần Nha trang, gần nhất 7-2020. Đi gia đình nên cũng từ tốn
Ngày 1: Hà nội _ Quảng bình chạy Tết thì cứ 1A mà chạy, chẳng có gì để ăn chơi cả.
Ngày 2: QB_Hội An
Ngày 3: HA - Nha trang, cứ ven biển mà chạy rất đẹp
Cụ có thể nói cụ thể hơn HA - Nha Trang không ạ? Năm 2018 em cũng theo Google Maps chạy từ Chu Lai đi Quảng Ngãi theo đường phía biển mà chán lắm

Dung_HT

Xe tải
Đoạn Đà Nẵng - Quy Nhơn và Quy Nhơn - Kon Tum nên chạy đường nào có nhiều cảnh đẹp các cụ nhỉ? Có điểm nào trên đường đáng phải nghỉ lại qua đêm không ạ ?

Mr.Chem

Xe điện
Đoạn Đà Nẵng - Quy Nhơn và Quy Nhơn - Kon Tum nên chạy đường nào có nhiều cảnh đẹp các cụ nhỉ? Có điểm nào trên đường đáng phải nghỉ lại qua đêm không ạ ?
Đoạn Đà Nẵng - Quy Nhơn nếu đi cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi thì đoạn còn lại Quảng Ngãi - Quy Nhơn chẳng có gì, chỉ có bãi biển và cánh đồng muối Sa Huỳnh - đoạn này đường xấu cảnh báo bắn tốc độ ở Thị trấn Phù Mỹ. Ko cao tốc thì đi ven Đà nẵng về Hội An Quảng Nam có làng bích họa, tượng đài mẹ gì đó em quên rồi, dọc phá Tam Giang.
Quy Nhơn - Kontum theo đường 19 lên Gia Lai trước: trên đường có bảo tàng tây sơn, nghỉ lâu thì ghé Hầm Hô chơi (hơn nửa ngày), Gia Lai- Kontum mấy chục cây ko có gì nếu ko thích ăn sầu riêng, còn thích thì cón huyện trồng hẳn 2 vườn 2 bên đường.

Muon_biet

Xe cút kít
Tết này gia đình nhỏ của em dự định đi ô tô vào Khánh Hòa. Đường đi, ăn nghỉ, vui chơi thì từ Quảng Bình trở vào em không quen lắm nên lên đây hỏi các cụ:

Về đường đi:
1. Đường tránh Lệ Thủy - Quảng Bình em nghe bảo là bị lún không biết đi có OK không các cụ?
2. Cao tốc Quảng Trị - Đà Nẵng chắc chưa xong nên khả năng em đi vào Huế, sau khi hết đường tránh của Huế sẽ gặp lối vào cao tốc La Sơn - Túy Loan, đường này chắc vẫn đang ngon và đi nhanh hơn đường 1A. Không biết em đi như vậy có đúng không ạ?
3. Sau khi hết đường tránh Đà Nẵng sẽ có cao tốc tai tiếng Đà Nẵng - Quãng Ngãi, đường này đi ok không ạ?
4. Em chỉ biết có vậy, từ Quãng Ngãi trờ vào chắc phải đi QL 1A rồi, cụ nào biết đường khác thì chỉ em với ạ

1. Tình hình dịch bệnh thế này không biết có tỉnh nào hạn chế/ cách ly người từ đến tình khác không ạ? Em khả năng chỉ nghỉ ngơi, ăn uống thôi ạ. Từ Quảng Bình vào Khánh Hòa thì nghỉ ngơi, ăn uống ở đâu OK hả các cụ?
Cứ QL1 mà đi và chọn cao tốc!

Khoai Cún

Xe tăng
Em cũng định tết này đi mà chả biết tình hình dịch dã như vầy thì các tỉnh có chào đón không? Phòng đặt từ tết năm ngoái, gia hạn đến năm nay rồi 😑

Binhhidecc

Xe buýt
Cháu đang lên lịch chạy đây, chiều 27 âm chạy vào tới nghệ an thì nghỉ, sáng hôm sau chạy 5g dậy ăn sáng tại Kỳ Anh, ăn trưa tại Lăng cô, tối là cháu vào được đến Quy nhơn. 30 Tet chơi tại Quy nhơn và chiều về mũi Điện đón giao thừa, ăn nghỉ tại đấy đến chiều mồng 3 thì túc tắc chạy ra Thủ đô. Các cụ chỉ cho cháu chỗ ăn nghỉ ở khu vực mũi Điện Đại Lãnh với ạ

nhimbi

Xe buýt

Về đường đi:

Cụ định đi ngày nào thế?