[TNGT] Xử lý khi bị tai nạn xe đâm dây chuyền ?!

Chuyện cháu dư này ạ:

Vụ thứ nhất, cháu là nạn nhân:

• Cháu đang dừng đèn đỏ, phía trước là một xe khác, đang rung đùi huýt sáo thì Raaaaầm. Một bác húc vào mông xe cháu, cháu ủn vào mông bác phía trên
    Xử lý: Bác húc vào xe cháu đền cả hai, bác trên cùng bị nhẹ cầm đôi trăm, xe cháu cho vào xưởng hết độ đôi - ba triệu, cháu hỗ trợ bác thủ phạm 500 (bác ấy có nhời) (dù xưởng làm như mứt)

• Vụ thứ 2, cháu là thủ phạm:
    Đang đi trên đường tốc độ cũng bình thường, các xe nối đuôi nhau bỗng 2 xe phía trước dừng lại, cháu cũng đạp lút cán rồi nhưng vẫn húc vào bác phía trước, bác phía trước húc vào bác trước nữa
    +Bác ở giữa không bị sao, bác ở trên cùng bị xước nhẹ
    +Thống nhất, bác ở giữa đi, cháu đền bác trên cùng (500k)

2 vụ của cháu đề nhẹ nhàng, nhanh gọn, các bên không có gì căng thẳng. Vậy những vụ khác, 5-6 xe táng vào nhau, xe nào cũng bị nặng nặng thì thường giải quyết thế nào các cụ nhỉ ?

hungnq66

Xe tải
Ồ, xe nhà Vịt bị khi nào thế? Xử lý như bác là đúng rồi, cứ xe nào gây lỗi thì đền tuốt

Là nạn nhân thì lâu lâu rồi, là thủ phạm thì mới mấy hôm thôi ạ :D.

Ý bác nói tức là ông ở cuối sẽ phải giải quyết tất ạ ?

Batto_moto

Xe tăng
Cứ xe sau đền xe trước thôi:))
Dư này thì sáng nay trên Cao tốc PVCG có 1 bác taxi Kia MN lĩnh đủ.Chú lái taxi chắc bỏ của chạy lấy người cho lành:D
Kia MN đâm *** Innova rồi Inn đâm *** Toy Land, đường tắc em không chịp được ảnh.Chỉ thoáng qua nhẹ nhất là Land còn nặng nhất là In bị kẹp giữa đầu mông tan hoang, Kia bị vỡ ***.

mrkey

Xe buýt
theo em cứ thằng nào làm thằng đấy chịu cụ ạ :D

kinhlupden

Xe hơi
nói thế thì cũng không hẳn.
3 xe 123 theo thứ tự.
Đường đông đi gần nhau
1 phanh, 2 gần hun.
3 hun 2. 2 hun lại 1

Về lí 3 đền 2 ok (vì cái tội đi sát.)

Nhưng 2 có đền 1 không? cũng đi sát nhưng có chủ động hun hay không thì không biết vì 3 đã hun 2 rồi.
3 có đền 1 không? 3 không hun thì đâu cần đền. Nếu 2 không gần 1 quá thì dù 3 có hun 2 cũng không liên quan đến 1.

1 sướng nhất. ...

Yeuphunu

Xe điện
Con Vịt già chưn to thèm "đạp lút sàn" vưỡn....đâm.
Chứng tỏ một điều mi đi nhanh, không làm chủ tốc độ. Lại còn lên OF kêu ca gì nữa đây??? :) :) :)

terry

Xe hơi
Các Cụ cho em hỏi, trong trường hợp quy ra thóc như vậy thì tất cả phải đưa xe ra gara hay là đám phán mồm thôi?

Con Vịt già chưn to thèm "đạp lút sàn" vưỡn....đâm.
Chứng tỏ một điều mi đi nhanh, không làm chủ tốc độ. Lại còn lên OF kêu ca gì nữa đây??? :) :) :)
Cháu có kêu đâu, cháu chỉ muốn hỏi thăm xem những trường hợp thiệt hại nặng hơn, số xe va chạm nhiều hơn thì sử lý thế nào. Như trong trường hợp cháu thì xe cuối đền tuốt
Có anh bạn cháu bị 5 cái ở Thái Hà thì lại ông trước đền ông sau, mỗi ông xếp hàng đầu là không đền ai

Đạp lút sàn mà vẫn đâm ngoài yếu tố làm chủ tốc độ thì trong trường hợp của cháu yếu tốt chính là phanh không ăn lắm, nó có độ trôi hơi nhiều, tuần sau cháu thay má để đạp chưa lút đã khựng :D

Các Cụ cho em hỏi, trong trường hợp quy ra thóc như vậy thì tất cả phải đưa xe ra gara hay là đám phán mồm thôi?
Theo cháu thông thường thì sẽ ưu tiên đàm phán mồm, với những thiệt hại nhỏ cũng dễ nhẩm ra. Nếu không được thì gọi gara thẩm định và đưa giá, nếu vẫn không được thì ông được đền đưa xe vào gara nào mà ông đền chỉ, rồi sửa hết bao nhiêu thì kệ mi.a ông í :D

namlieu102vnn

Xe điện
chỉ khổ cụ nào bị kẹp săm thôi :(( .
cháu chỉ bít ông cuối cùng là phải đền và ông đầu tiên là được đền bù nếu thiệt hại nặng , còn những ông ở giữa thì ... :( .

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
cái này cãi nhau nhiều phếT rồi, em chưa dính nhưng thằng bạn bị phát dồn toa đg Giải Phóng thấy bẩu giải quyết là cứ thằng sau đền thằng trước.

Game Over

Xe điện
Vụ nào đông quá thì cãi nhau...ông nào mệt trước thì đền cả hội!

tmanhthang

Xe tăng
em cũng là nạn nhân 1 lần rồi đấy , xe đầu tiên gặp chướng ngại vật phanh gấp , xe 2 , 3 ,4 , phanh kịp lại dc nhưng nhỉ cách nhau có vài phân , em xe tải đâu xông đến húc vào ột em cuối cùng , cuối cùng là cả 4 xe đều hỏng , cuối cùng em xe tải lãnh đủ hết .

ngocanhpdc

Xe tăng
Các cụ ơi, theo em biết thì thế này, cả một dây chuyền táng vào nhau, cụ nào đứng cuối thì phải đền hết (nếu có bảo hiểm thì bảo hiểm chịu). Trước em gặp 1 trường hợp, xe của một bác xxx hẳn hoi, bác ý đi sau 1 bác land, bác land táng vào đuôi ỉn đi trước, hai xe khựng lại, bác xxx không phanh kịp đâm vào đuôi bác land thế là bảo hiểm của xxx phải đền hết cho 2 bác land và ỉn.
P/S: Lúc đấy em ngồi trên ỉn đi đầu ạ (trộm vía, vưỡn ngồi đây post bài hầu các cụ)

Truongvk

Xe tải
Theo em thì nguyên lý là xe sau đâm vào *ít xe trước thì sẽ phải đền bù mọi thiệt hại cho xe trước, do đó (gọi theo thứ tự thì xe số 1 là xe trên cùng, ko đâm vào ai tiếp đến xe 2 đâm xe 1, xe 3 đâm xe 2 ....)

- Xe số 1 được xe số 2 đến bù tiền sửa chữa
- Xe số 2 được xe số 3 đền bù tiền sửa chữa xe 2 + tiền đến cho xe số 1 (do làm phát sinh trách nhiệm của chủ xe 2)
- Xe số 3 được xe số 4 đền bù tiền sửa chữa xe 3 + tiền đền cho xe số 2 (lý do như trên)
- Xe số ......

Cứ tính như vậy thì xe cuối cùng (là xe đâm vào *ít xe trước đầu tiên gây nên tai nạn liên hoàn) sẽ phải đền cho tất cả các xe khác thôi.

dapvocaydan

Xe điện
Xe khóa đuôi phải đền tuốt ạ

Loong Phoong

Xe điện
xử lý thế là đẹp rồi bác ah

dongkijote

Xe điện
Xe khóa đuôi phải đền tuốt ạ
Nếu đâm dây chuyền thế này thì Cụ bảo ai đền? 4 đâm 3-làm 3 đâm 2-làm 2 đâm 1. Sau tích tắc 4 đâm 3 thì có xe 5 đi sau 4 phanh không kịp đâm 4. Thế là ông 4 thoát tội?

Buhaki

Xe tải
Các cụ ơi, theo em biết thì thế này, cả một dây chuyền táng vào nhau, cụ nào đứng cuối thì phải đền hết (nếu có bảo hiểm thì bảo hiểm chịu). Trước em gặp 1 trường hợp, xe của một bác xxx hẳn hoi, bác ý đi sau 1 bác land, bác land táng vào đuôi ỉn đi trước, hai xe khựng lại, bác xxx không phanh kịp đâm vào đuôi bác land thế là bảo hiểm của xxx phải đền hết cho 2 bác land và ỉn.
P/S: Lúc đấy em ngồi trên ỉn đi đầu ạ (trộm vía, vưỡn ngồi đây post bài hầu các cụ)
Xe sau đền xe trước thôi cụ ạh, ko có chuyện đền hết cả dây đâu. Kể cả bảo hiểm thì nó cũng chỉ đền xe trước thôi.
Còn nữa, bác phải làm rõ cái xe của một bác xxx là thế nào. Nếu là xe cá nhân thì ai chả như ai, kiện nhau ra toà, xxx cũng chả cãi được, còn nếu xe biển xanh (xe của cơ quan công an) thì bảo hiểm không bán đâu bác ạh. Đấy là luật rùi mà.