Thảo luận XTRAIL mới thì độ, nâng cấp gì được các cụ ơi. Em mới sở hữu nó 15p

Dũng PQ

Xe tăng
Tình hình là em vừa đổi sang Xtrail 2019 (từ Camry). Em vừa lấy xe 15p, xe chạy 59k km, còn rất ổn. Xin hỏi các tiền bối đi trước là xe này có thể độ đẽo được gì để chạy tiện ích hơn (xe cũ Camry đèn tự động, cụp/mở gương tự động, Xtrail dùng cơm là trải nghiệm đầu tiên của em ::))

RAVA

Xe ba gác
-Con X-Trail hàng Ld bản cao cấp nhất e thấy có cả đến cam 360 rồi, chẳng lẽ lại ko có cả gập gương auto? :-?

Dũng PQ

Xe tăng
Em kết nối điện thoại với xe qua bluetooth thành ông sao không phát nhạc được trên xe. Cụ nào thông não em với ạ.

Dixeomeo

Xe máy
Em kết nối điện thoại với xe qua bluetooth thành ông sao không phát nhạc được trên xe. Cụ nào thông não em với ạ.
Cụ kết nối Bluetooth xong nhìn dưới cùng ấn vào cái biểu tượng có hình nốt nhạc thì nó mới nghe đc.

maibach

Xe tải
Cụ đang ngồi Camry sang em này....Trải nghiệm của cụ sao????

RAVA

Xe ba gác
Hàng xuất Mỹ nên chỉ có đèn tự động, không có cụp, gập gương tự động đâu cụ.
-Bác cho cái ảnh để ae ngó xem con X-Trail 2019 nhập nó ntn? Hôm rồi e thấy 1 con X-Trail T32 bản facelift, đang ngạc nhiên là sao con này nó lại bóng bẩy nv, nhìn ra đằng trc hoá ra là e nó biển NG, xe nhập thảo nào nom đẹp thế, khác hẳn con LD?:-"

Dũng PQ

Xe tăng
Cụ kết nối Bluetooth xong nhìn dưới cùng ấn vào cái biểu tượng có hình nốt nhạc thì nó mới nghe đc.
Cụ hướng dẫn chi tiết giúp em được không ? Em mò mãi không được.

HANOICity

Xe điện
-Bác cho cái ảnh để ae ngó xem con X-Trail 2019 nhập nó ntn? Hôm rồi e thấy 1 con X-Trail T32 bản facelift, đang ngạc nhiên là sao con này nó lại bóng bẩy nv, nhìn ra đằng trc hoá ra là e nó biển NG, xe nhập thảo nào nom đẹp thế, khác hẳn con LD?:-"
Cùng gen thì cơ bản bên trong hay ngoài là giống nhau thôi cụ à, chẳng qua thấy mấy cái chữ khác lạ nên nghĩ nó hơn. Xtrail lắp ở Việt là định dạng của Nhật xuất Mỹ 3 cụcvà đc nhập từ Nhật. Đơn giản nhất từ cái ắc qui là đồ dễ nội địa hoá nhưng ở Xtrail cũng là đã được nhập nguyên theo 3 cục, sản xuất ở Nhật theo tiêu chuẩn Nhật cho thị trg Mỹ. Linh kiện điện tử thì Nissan Germany, dây điện thì Nissan Korea, động cơ và hộp số, khung gầm, nhựa và da... là Nissan Nhật bản. Tuy nhiên bản đủ của Xtrail xuất Mỹ thì bên Mỹ cũng có giá khoảng 50 ngàn $, là do giá thành của phần điện tử như tự lái, tự phanh, tự đỗ.... Đánh giá chung là Xtrail lắp ở Việt chả có gì khác so với các nơi khác từ con vít cho đến chất liệu nội thất, hoàn toàn là nhựa và da chất lượng tốt, khác duy nhất là phần sơn ít lớp sơn hơn.
Nói sâu thêm về Xtrail thì ít người biết, ngay cả bán hàng cũng không biết, hãng cũng không khoe khoang gì, chắc hẳn là vì Xtrail là xe bán chạy nhất Thế giới ở năm 2017.
Thứ nhất là động cơ hít khí tự nhiên bền bỉ, có cấu trúc dầy nên to như đc xe chauu Âu, so với động cơ 2.4 hay 2.5 của các hãng Nhật khác thì thấy to hơn hẳn, tiếp đến là hệ khung gầm cực kỳ chắc chắn, êm ái, đc làm từ thép đặc biệt, kết hợp nhôm đặc biệt nên nhẹ và cứng. Hệ thống dẫn động thông minh All-Mode 4x4-i tự động truyền công suất và mô-men xoắn tới các bánh xe cần nó nhất – nhanh hơn 30 lần so với cái chớp mắt, mà Nissan sắm cho Xtrail giúp chiếc xe vừa tiết kiệm nhiên liệu tối đa, lại cực kỳ ổn định trên những thử thách khó khăn. So sánh với hệ dẫn động này của Nisan Xtrail, các xe Nhật khác và xe Hàn không thể có, dù các xe Nhật hay Hàn đều được quảng cáo rất thậm xưng khiến nhiều người lầm tưởng, như SH AWD của Honda, S AWD của Subaru hay Htrac của Hyundai nhưng thực sự chúng không mấy hữu dụng, chỉ gây tốn nhiên liệu thêm mà thôi. Điện tử và phần mềm điều khiển của Xtrail em thấy rất hay, đạt đc hiệu suất tốt trong khi rất rất tiết kiệm nhiên liệu. Tất cả đều có trên Nissan lắp ở Việt.

Chỉnh sửa cuối:

vua in

Xe tải
Nguyễn Trãi Xóm, Thanh Xuân Thôn, Hà Nội Xã
Cùng gen thì cơ bản bên trong hay ngoài là giống nhau thôi cụ à, chẳng qua thấy mấy cái chữ khác lạ nên nghĩ nó hơn. Xtrail lắp ở Việt là định dạng của Nhật xuất Mỹ 3 cụcvà đc nhập từ Nhật. Đơn giản nhất từ cái ắc qui là đồ dễ nội địa hoá nhưng ở Xtrail cũng là đã được nhập nguyên theo 3 cục, sản xuất ở Nhật theo tiêu chuẩn Nhật cho thị trg Mỹ. Linh kiện điện tử thì Nissan Germany, dây điện thì Nissan Korea, động cơ và hộp số, khung gầm, nhựa và da... là Nissan Nhật bản. Tuy nhiên bản đủ của Xtrail xuất Mỹ thì bên Mỹ cũng có giá khoảng 50 ngàn $, là do giá thành của phần điện tử như tự lái, tự phanh, tự đỗ.... Đánh giá chung là Xtrail lắp ở Việt chả có gì khác so với các nơi khác từ con vít cho đến chất liệu nội thất, hoàn toàn là nhựa và da chất lượng tốt, khác duy nhất là phần sơn ít lớp sơn hơn.
Nói sâu thêm về Xtrail thì ít người biết, ngay cả bán hàng cũng không biết, hãng cũng không khoe khoang gì, chắc hẳn là vì Xtrail là xe bán chạy nhất Thế giới ở năm 2017.
Thứ nhất là động cơ hít khí tự nhiên bền bỉ, có cấu trúc dầy nên to, so với động cơ 2.4 hay 2.5 của các hãng Nhật khác thì thấy to hơn hẳn, tiếp đến là hệ khung gầm cực kỳ chắc chắn, êm ái, đc làm từ thép đặc biệt, kết hợp nhôm đặc biệt nên nhẹ và cứng. Hệ dẫn động thông minh khá đắt tiền, phân bổ lực kéo trên từng bánh xe riêng biệt mà Nissan sắm cho Xtrail giúp chiếc xe cực kỳ ổn định trên những thử thách khó khăn. So sánh với hệ dẫn động này của Xtrail, xe Nhật khác và xe Hàn không thể có. Điện tử và phần mềm điều khiển em thấy rất hay, đạt đc hiệu suất tốt trong khi rất rất tiết kiệm nhiên liệu. Tất cả đều có trên Nissan lắp ở Việt.
cụ am tường XTrail thế, như Chiên Ra í:)):))! em thì ko rành lắm về Xtrail, nhưngđã chạy trải nghiệm khoảng 300km thì thấy tin tay hơn mấy thằng cùng phân khúc nhiều (CRV; CX5...), nhất làôm của tốcđộ cao, thấy cân bằng cựcổn náp, cảm giác lái chắc chắn, vô lăng phản xạ nhạy bén như kiểu xeĐức...

maibach

Xe tải
Nhân tiện nhờ các cụ giải ngố giúp với...cái cục nho nhỏ bên phải trên mặt táp lô với chức năng gì vậy???? Tks