[VHGT] Xóm e suýt có xô xát giao thông

giahan2016

Xe hơi
đọc thớt của cụ em lại nghĩ đến câu chuyện lúc nhỏ đi học được học
Hai con dê cùng đi qua 1 chiếc cầu...
có lẽ nên cho 2 xế đó học lại câu chuyện đó

hung65

Xe tải
Chắc là thằng đầu đất, nhà quê rồi

beoieu94

Xe hơi
Văn hóa rượu r :D

bikhoai

Xe buýt
Câu này chuẩn quá.

NHiều thằng bóp còi như khiêu chiến.
Bốn phía kín xe rồi nó vẫn còi.

Vành đai III, kín bưng xe.
Mình đã đi làn phải sát mít xe tải trước, làn khẩn cấp cũng kín xe rồi nó vẫn dí mít mình còi mí pha liên tọi vài cây số.
Đếu biết tránh vào đâu.
Chả nhẽ dừng? Nó đánh cho bỏ mẹ
Đành nhẫn nhục mà đi.
Thế hôm mụ Crv trắng lùi vào e lúc cụ đang cafe Đầm Trấu hoá e sai ah.

tn8888

Xe đạp
cụ tắc trách quá, nhẽ ra phải hô lên ' mọi ng đừng can nữa, để tôi còn quay clip '

redflame

Xe tăng
Công nhận nhiều ông lạ thật, rõ ràng nhìn thấy người ta không thể đi được mà vẫn còi, không hiểu để làm gì, chắc là bệnh nghiện còi. Đèn đỏ còn 3-4s đã còi rồi, đường tắc bỏ cm cũng còi, người ta xi nhan sang đường chờ xe ngược chiều qua rồi mới rẽ được vậy mà cũng còi

beoieu94

Xe hơi
Văn cụ miêu tả ngày xưa chắc toàn 10

grandis2012

Xe buýt
Đi đường thì nhiều cái ức chế lắm chứ ko riêng gì còi :))
Nhưng cũng phải thấy VN mình 4b mới chỉ phát triển chục năm gần đây thôi nên vhgt vẫn chưa cao . Các cụ các mợ đi đường nhường nhịn nhau tí đê
Nhà cháu không đồng ý với cụ đâu. Cháu sang Lào thấy ngon hơn nhà mình nhiều lắm mà chắc chắn 4 bánh của Lào không phát triển sớm hơn nhà mình đâu. Do ý thức từ xe máy đi lên thôi (cái này các cụ ném đá cháu xin chịu hết).

TNTuan

Xe điện
Nhà cháu không đồng ý với cụ đâu. Cháu sang Lào thấy ngon hơn nhà mình nhiều lắm mà chắc chắn 4 bánh của Lào không phát triển sớm hơn nhà mình đâu. Do ý thức từ xe máy đi lên thôi (cái này các cụ ném đá cháu xin chịu hết).
trc đây thôi ah . ngày trc em đi phọt bên Lào thưa người thì ko nói chứ giờ kiếm cái chỗ đỗ xe ở thủ đô nó cũng khó roài

dungslayer

Xe tăng
Em ngồi trong ô tô, đôi khi hạ kính thò đầu bẩu "a/c cho em đi nhờ tí", he he, nhất là mấy chỗ đèn đỏ được rẽ phải. Bản thân mình ghét nghe tiếng còi, nhất là mấy thể loại cứ còi rầm rĩ đằng sau, vô văn hoá bỏ mịa.

hatinh5760

Xe điện
Con bé ng Đức làm chiên gia tình nguyện ở chỗ em 1 năm, vừa về nc đã bị phạt 60 ơ vì cái tội còi trong phố

trinhhunghb

Xe lăn
Tình hình là ngay trước cửa nhà e vừa suýt có xô xát giao thông các cụ ợ, e đang ra ban công rít thuốc lào thì có 1 chiếc camry với 1 altis đen nối đuôi nhau đi, đường ngõ cũng hơi hẹp, chiếc camry đi trước đi chậm chậm như tìm đường thì phải, thế là đến cái ngõ cắt gần nhà e lại vượt qua mất, thế là cụ camry dừng khựng lại, cụ altis đi ngay sát sau còi um lên, còi thì còi hơi chứ ầm hết lên. Xong cụ camry lùi lùi lại để cua vào cái ngõ vừa đi qua, cụ altis lại còi ầm ầm lên tiếp, rồi cụ camry cứ lùi lùi tiếp khiến cụ kia phải lùi theo (tầm này em thấy có chút bực bội đến cả 2 bên rồi).
Đến khi đủ để cua phải vào cái ngõ ấy thì cụ cam rẽ. Nhưng cụ altis cứ còi ầm ầm lên tiếp. Cụ camry chắc cay mũi lắm rồi thế là cụ ấy đếk cua vào ngõ nữa cụ ấy lùi lại dừng cm nó ngang ra đường còn cụ ngồi phụ kéo kính xuống nhìn (thanh niên đội mũ lưỡi trai ợ), em nghe thoáng loáng thấy chửi "còi còi cái đb" j đó. Cụ altis vẫn còi 2 3 phát nữa. Em thấy căng quá rồi chạy vào lấy đt định quay vụ choảng nhau thì có mấy người tham gia giao thông xung quanh nói can ngăn hay là ai nói từ trong xe thôi đi đi, thế là 2 xe gườm nhau thêm lúc nữa rồi đường ai nấy đi. Hình như mấy cụ này đều ăn rượu rồi thì phải, khiếp quá làm e quay hụt đoạn clip, do ko có chiến sự nên thôi e ko up clip lên nữa :D
Cụ phải cầm điếu xuống can chứ . Ai lại ngồi ở ban công quay cờ nhíp

Long 97

Xe tải
Gì chứ còi thì ở TP nào cũng thế thôi cụ ạ.
Trưa nay, cháu đi về tới đoạn Láng Hạ, Giảng Võ gặp ngay 1 em Merc biển 51F còi liên tục. Vừa đi cháu vừa lẩm bẩm, đường đông thế này còi xong chỉ có nước bay lên mới thoát thôi, thế rồi cháu lại nghĩ "hay nhà cụ ấy có người mới tèo nên mới vội thế?". Xong xe ấy vượt lên được, cháu nhìn ngang thấy cụ chủ là 1 thanh niên rấ đẹp trai, trên xe có cả trẻ con đang nô đùa nữa liền tỉnh cả mộng, và rồi lại lẩm bẩm: thôi không chấp loại vô văn hóa :)

grandis2012

Xe buýt
trc đây thôi ah . ngày trc em đi phọt bên Lào thưa người thì ko nói chứ giờ kiếm cái chỗ đỗ xe ở thủ đô nó cũng khó roài
Chắc cụ gặp dịp gì đó chứ em thường xuyên tự lái bên đó nên em thấy về Hà Nội mới khó kiếm chỗ đỗ, đi lại khó khăn và bóp còi inh ỏi. ở bển em thấy lái xe thảnh thơi hơn rất, rất nhiều cụ ạ.

thachnhung

Xe container
Thấy có tý men là e té;))

toicungyeuxe

Xe tăng
Cháu chia sẻ với các cụ về vấn đề còi.

Nhưng còn một khía cạnh nữa, các cụ thấy thế nào?

Đi quá đường, ngõ nhỏ, cắm đầu cắm cổ ép người khác phải lùi có làm người khác khó chịu không?
Rơi vào tình huống ép phải lùi như vậy với cháu cũng rất khó chịu, với kinh nghiệm bi thương lùi đổ bếp nhà hàng xóm một lần như cháu.

Tình huống này theo cháu, thằng xe trước nên có lời với người sau để đỡ ức chế. Anh là người sai trước chứ ko phải người còi đằng sau sai trước.