Xin ý kiến về đầu tư đất ở bên kia cầu nhật tân

TranQuan123

Xe đạp
Chào các cụ các mợ,
Số là một ngày đẹp giời nọ đang suy nghĩ vẩn vơ thì em chợt phát minh ra ý tưởng mua mảnh đất o đông anh bên kia cầu nhật tân để đầu tư.
Tìm hiểu báo chí loa đài thì nghe qui hoạch cũng rầm rộ hoành tá tràng ra trò nhg ko biết là có triển khai được ko:-)))
Nay trình bày nguyện vọng lên đây mong các cụ các mợ nhà mình cho em xin ý kiến ak.

apptwr

Xe hơi
Chào các cụ các mợ,
Số là một ngày đẹp giời nọ đang suy nghĩ vẩn vơ thì em chợt phát minh ra ý tưởng mua mảnh đất o đông anh bên kia cầu nhật tân để đầu tư.
Tìm hiểu báo chí loa đài thì nghe qui hoạch cũng rầm rộ hoành tá tràng ra trò nhg ko biết là có triển khai được ko:-)))
Nay trình bày nguyện vọng lên đây mong các cụ các mợ nhà mình cho em xin ý kiến ak.
bên đó cũng đẹp, nhưng giá đang bị cao quá cụ ợ, tiếng là gần cao tốc nhưng cũng phải vòng vèo vài km mới ra đến đường. cụ đầu tư bên Long Biên ngon hơn nhiều.

TranQuan123

Xe đạp
bên đó cũng đẹp, nhưng giá đang bị cao quá cụ ợ, tiếng là gần cao tốc nhưng cũng phải vòng vèo vài km mới ra đến đường. cụ đầu tư bên Long Biên ngon hơn nhiều.
Vâng. Mấy hôm khảo giá em cũng thấy giá ảo quá, nhất là đoạn gần chân cầu. Dự án thì chả biết có triển khai được ko. Nhưng bên long biên thì khá ổn định rồi em sợ khả năng tăng giá kém cụ ak.

audia412

Xe tải
Các cụ thử ngẫm xem có nước nào may mắn có con sông chạy qua thành phố mà không phát triển 2 bên lấy dòng sông làm trung tâm không? Đầu tư Đông Anh là đầu tư khôn ngoan nhưng cũng phải tầm 5 năm chứ không ngắn được. Em cũng mới mua 2 miếng :)

tqttn2007

Xe điện
Cụ bạc kiểu gì cũng phát triển quê mình trước khi về hưu!

hanoi666

Xe tăng
bds ngoại thành nhiều ng cũng dòm ngó r cụ. Kiếm dc chỗ ngon mà rẻ hơi khó đấy.

mig_vn

Xe tải
Hợp lý thì mua thôi, giá ngon, địa thế đẹp, có tiền chả j mà ko mua

TonnyNguyễn

Xe đạp
Em thấy bên đấy giá ảo thật. Cũng tính làm vài khuôn bên đó mà ko biets kế hoạch mấy cụ bên trên tn.

TranQuan123

Xe đạp
Không biết bản đồ qui hoạch mấy khu cao tầng đã rõ ràng chưa các cụ nhỉ. Em tính mua miếng quanh hồ phương trạch mà chỉ sợ bị cái tòa 108 tầng nó đèX_X

Dang Khang

Xe buýt
Em gốc bên Đông Anh, thấy khu Vĩnh Ngọc chân cầu Nhật Tân và khu ngã tư Biến thế giá cao quá trời, chắc đầu tư khó ăn lại vốn lớn, các xã còn lại đất thổ cư trong làng còn rẻ chỉ vài triệu/m2 lại có sổ đỏ đàng hoàng, nếu đầu tư ở đây nay mai đô thị hóa, đường xá chỉnh trang và trục Đô thị Nhật Tân - Nội Bài hình thành, trung tâm triển lãm quốc gia rời về thì khả năng tăng gia là cao, hơn nữa bên này nền đất cao, ít khi ngập úng, đi theo cầu Nhật Tân hay đường 5 nối dài về nội đô cũng dễ, tới này xây tiếp cầu Tứ Liên nữa thì càng thêm thuận lợi.

Dang Khang

Xe buýt
Quê cụ Tổng gần ngay cầu Đông Trù, đất ở đó cũng hơn chục trẹo/m2 rồi, chỉ băng qua cây cầu là sang quận Long biên , sau Gia lâm, Thanh trì, Hoài đức dự kiến lên quận vào năm 2020 thì em nghĩ Đông anh cũng nối gót thôi vì thấy nhà cửa đường xá, khu công nghiệp, khu đô thị cũng ngon lành lắm rồi.

apptwr

Xe hơi
Cụ mua khu Việt Hưng cháu thấy giá tốt, qui hoạch đẹp, ngay gần các khu đang phát triển, sang hồ cụ Rùa gần mà lên NB, đi HP cũng tiện.

TranQuan123

Xe đạp
Em gốc bên Đông Anh, thấy khu Vĩnh Ngọc chân cầu Nhật Tân và khu ngã tư Biến thế giá cao quá trời, chắc đầu tư khó ăn lại vốn lớn, các xã còn lại đất thổ cư trong làng còn rẻ chỉ vài triệu/m2 lại có sổ đỏ đàng hoàng, nếu đầu tư ở đây nay mai đô thị hóa, đường xá chỉnh trang và trục Đô thị Nhật Tân - Nội Bài hình thành, trung tâm triển lãm quốc gia rời về thì khả năng tăng gia là cao, hơn nữa bên này nền đất cao, ít khi ngập úng, đi theo cầu Nhật Tân hay đường 5 nối dài về nội đô cũng dễ, tới này xây tiếp cầu Tứ Liên nữa thì càng thêm thuận lợi.
Cái cầu Tứ liên không biết đến bao gio nó mới triển khai cụ nhỉ. Em cũng đang ngắm cái dự án này. Cụ có biêt bên khu Đông hội, xuân canh giá đất bây gio khoảng bnhieu ko ak? Đầu tư khu vực này mà có cầu Tứ liên lên cụ thấy thế nào?

Dang Khang

Xe buýt
Cái cầu Tứ liên không biết đến bao gio nó mới triển khai cụ nhỉ. Em cũng đang ngắm cái dự án này. Cụ có biêt bên khu Đông hội, xuân canh giá đất bây gio khoảng bnhieu ko ak? Đầu tư khu vực này mà có cầu Tứ liên lên cụ thấy thế nào?
Uh, cầu Tứ Liên nó vẽ trên bản đồ cả chục năm rồi, nối thẳng từ Hồ Tây sang bên Đông hội, Xuân canh, mới đây nó có nhắc lại sẽ triển khai nhưng cũng chả hy vọng trong tầm 10 năm, đất làng xóm ở khu này tôi thấy cũng bán hơn chục triệu/ m2 rồi vì gần sông thoáng mát, theo cầu Đông trù hay Nhật tân về trung tâm vừa gần lại đường to vật vã luôn ý cụ.

Goya

Xe buýt
Chào các cụ, em rất mù mờ về nhà đất, ké topic nhờ các cụ giúp đỡ tư vấn hộ.

Em có ý định mua 1 mảnh đất tầm 500-800tr để khoảng 10 năm, sau này bán đi để lấy tiền cho con học hành. Em đang tính là sẽ mua một mảnh bám dọc theo đường Võ Nguyên Giáp (bán kính 1km), vì theo em nghĩ thì đường lên sân bay 10 năm sau sẽ phát triển. Các cụ bảo như thế có ổn không? cụ thể em nên mua ở đâu để đầu tư lâu dài ạ? Cảm ơn các cụ.

Dang Khang

Xe buýt
Chào các cụ, em rất mù mờ về nhà đất, ké topic nhờ các cụ giúp đỡ tư vấn hộ.

Em có ý định mua 1 mảnh đất tầm 500-800tr để khoảng 10 năm, sau này bán đi để lấy tiền cho con học hành. Em đang tính là sẽ mua một mảnh bám dọc theo đường Võ Nguyên Giáp (bán kính 1km), vì theo em nghĩ thì đường lên sân bay 10 năm sau sẽ phát triển. Các cụ bảo như thế có ổn không? cụ thể em nên mua ở đâu để đầu tư lâu dài ạ? Cảm ơn các cụ.
Không ổn cụ ak, dọc theo trục VNG nó quy hoạch chi tiết khu đô thị hoành tráng lắm rồi, 2 bên đường tầm 1 km thì nằm trọn trong các dự án của nó, 10 năm sau chắc cụ chỉ đến nhận tiền đền bù thôi chứ đâu còn đất cho mình nữa mà bán. Để chắc ăn cụ mua nơi nào đã có quy hoạch hoàn chỉnh rồi ý ( xem thông tin ở sở TNMT, VP ĐKĐĐ hay phòng TNMT huyện Đông anh )

TranQuan123

Xe đạp
Không ổn cụ ak, dọc theo trục VNG nó quy hoạch chi tiết khu đô thị hoành tráng lắm rồi, 2 bên đường tầm 1 km thì nằm trọn trong các dự án của nó, 10 năm sau chắc cụ chỉ đến nhận tiền đền bù thôi chứ đâu còn đất cho mình nữa mà bán. Để chắc ăn cụ mua nơi nào đã có quy hoạch hoàn chỉnh rồi ý ( xem thông tin ở sở TNMT, VP ĐKĐĐ hay phòng TNMT huyện Đông anh )
Em cũng ngán cái món qui hoạch ấy lắm đấy. Không biết giờ đã có qui hoạch cụ thể chưa chứ mà đã nuôi đc vài năm rồi mà nó thay đổi qui hoạch quay ra đền bù thì khóc. Mà nhất là cái khu phương trạch em thấy vẽ vời dự án ghê gớm.

Dang Khang

Xe buýt
Em cũng ngán cái món qui hoạch ấy lắm đấy. Không biết giờ đã có qui hoạch cụ thể chưa chứ mà đã nuôi đc vài năm rồi mà nó thay đổi qui hoạch quay ra đền bù thì khóc. Mà nhất là cái khu phương trạch em thấy vẽ vời dự án ghê gớm.
Uh, quy hoạch chi tiết 1/500 đầy đủ rồi, cả sa bàn nữa trưng bày cho toàn dân xem, Phương trạch có tháp tài chính cao 108 tầng, có nhiều doanh nghiệp nhận làm, nút giao VNG với đường 5 nối dài ( nay nó đặt tên là đường Hoàng Sa, Trường sa ) sẽ là tâm điểm của khu đô thị NT-NB.
Báo đăng nhiều rồi, cụ tham khảo cái này:
Cận cảnh quy hoạch siêu đô thị Nhật Tân - Nội Bài công bố chiều nay
Hai bên đường Nhật Tân - Nội Bài có các công trình có chiều cao tối đa lên tới hơn 100 tầng. Tòa nhà cao nhất sẽ nằm ở khu tháp tài chính - thương mại Phương Trạch.
TIN LIÊN QUAN
23/06/2016 16:40

Tổng chiều dài tuyến đường Nhật Tân - Nội Bài với điểm đầu là sân bay Nội Bài, điểm cuối là cầu Nhật Tân, dài khoảng 11,1 km, diện tích nghiên cứu lập quy hoạch đô thị khoảng 2.080 ha.
Chiều nay (23/6), tại UBND huyện Đông Anh, Sở Quy hoạch - Kiến trúc Hà Nội đã công bố và bàn giao quy hoạch chi tiết xây dựng (tỷ lệ 1/500) hai bên tuyến đường Nhật Tân – Nội Bài, đoạn 1, đoạn 2 và đoạn 3 cho chính quyền các huyện Đông Anh và Sóc Sơn quản lý.

Theo quy hoạch được công bố tổng chiều dài tuyến đường Nhật Tân - Nội Bài khoảng 11,1 km. Phần diện tích nghiên cứu lập quy hoạch đô thị được Sở Quy hoạch - Kiến trúc Hà Nội công bố chiều nay rộng khoảng 1.810,1 ha. Trong đó, đoạn 1 có chiều dài khoảng 5 km, rộng 396,8 ha với dân số khoảng 6.535 người; đoạn 2 dài khoảng 4 km, rộng 524,9 ha với dân số khoảng 20.291 người; đoạn 3 dài khoảng 2,l km, rộng 888,4 ha với dân số khoảng 70.012 người.

Chiều cao các tòa nhà từ 7 tầng đến 108 tầng, tòa nhà cao nhất sẽ nằm ở khu tháp tài chính - thương mại Phương Trạch, thấp dần về phía Sân bay Quốc tế Nội Bài.
Về chiều cao công trình, đoạn 1 gồm các công trình có chiều cao tối đa khoảng 7 tầng; đoạn 2, các công trình có chiều cao tối đa khoảng 20 tầng; đoạn 3, các công trình có chiều cao tối đa lên tới hơn 100 tầng. Tòa nhà cao nhất sẽ nằm ở khu tháp tài chính - thương mại Phương Trạch với chiều cao dự kiến là 108 tầng.

Tháp tài chính - thương mại Phương Trạch cao 108 tầng lấy cảm hứng thiết kế từ bông sen.
Về không gian kiến trúc cảnh quan đô thị, đoạn 1, tạo lập hình ảnh đô thị sinh thái, các công trình thấp tầng, kiến trúc hài hòa, xen lẫn với không gian cảnh quan cây xanh, mặt nước. Đoạn 2, tạo lập hình ảnh đô thị mang tính hiện đại, sôi động, gắn với các hoạt động thương mại, dịch vụ; các cụm công công trình cao tầng kết hợp với các khoảng không gian mở tạo ra không gian đô thị hiện đại, sinh động. Đoạn 3, tạo lập hình ảnh đô thị mang tính biểu tượng, đặc trưng với các công trình kiến trúc điểm nhấn; là không gian đô thị mới gắn với các hoạt động văn hóa.

Bộ Kế hoạch và Đầu tư cho biết, để đầu tư xây dựng đô thị hai bên tuyến đường Võ Nguyên Giáp, Thành phố Hà Nội ước tính nhu cầu đầu tư xây dựng hạ tầng khung và giải phóng mặt bằng khoảng 33.000 tỷ đồng (vốn đầu tư hạ tầng khung khoảng 22.200 tỷ, vốn giải phóng mặt bằng 10.800 tỷ đồng). Ngân sách của Thành phố không có khả năng cân đối đáp ứng.
Với quyết tâm xây dựng tuyến đường Nhật Tân - Nội Bài (đường Võ Nguyên Giáp) thành một trong những không gian trọng yếu nối kết khu trung tâm Thủ đô với không gian cửa ngõ hàng không của quốc gia; Nơi tạo lập các trung tâm dịch vụ công cộng của Thủ đô gắn kết với các không gian mở của khu vực phía Bắc và cảnh quan tự nhiên hệ thống không gian xanh mặt nước, sông Hồng, sông Thiếp - đầm Vân Trì, đầm Xuân Du, sông Cà Lồ; tháng 5/2016, UBND TP. Hà Nội đã Quyết định thành lập Ban chỉ đạo Khu vực phát triển đô thị hai bên tuyến đường Võ Nguyên Giáp (Nhật Tân - Nội Bài) do ông Nguyễn Đức Chung, Chủ tịch UBND Thành phố làm Trưởng Ban.

Cuối năm 2015, Hà Nội cũng đề nghị Chính phủ cho phép lựa chọn nhà đầu tư có năng lực, kinh nghiệm, khả năng ứng vốn đầu tư kết cấu hạ tầng khung, có đề xuất dự án khả thi, đạt hiệu quả cao nhất về kinh tế - xã hội; có đề xuất giá tiền sử dụng đất không thấp hơn giá sàn được cấp có thẩm quyền phê duyệt. Hà Nội cũng kiến nghị giao nhà đầu tư thành phần phát triển đô thị ứng vốn để đầu tư hạ tầng kỹ thuật khung và được khấu trừ vào tiền sử dụng đất phải nộp trên cơ sở cân đối nguồn thu từ tiền sử dụng đất các dự án phát triển đô thị.

Thủ tướng Chính phủ đã cho phép UBND thành phố Hà Nội chủ động áp dụng các hình thức lựa chọn nhà đầu tư theo quy định của pháp luật đối với từng dự án cụ thể, trong đó có hình thức đấu giá quyền sử dụng đất, đấu thầu dự án có sử dụng đất hoặc chỉ định nhà đầu tư thực hiện dự án. Trường hợp áp dụng hình thức chỉ định nhà đầu tư, UBND thành phố Hà Nội phải đảm bảo lựa chọn được nhà đầu tư có đủ năng lực và kinh nghiệm (kỹ thuật, tài chính và quản lý) để thực hiện dự án khả thi và hiệu quả cao nhất. Chủ tịch UBND thành phố Hà Nội quyết định theo thẩm quyền và chịu trách nhiệm cá nhân trước pháp luật.

Khu đô thị 2 bên đường Nhật Tân - Nội Bài sẽ là dự án đô thị quy mô nhất của Hà Nội từ nay đến 2030.
Quang Hưng
Tag: Khu đô thị Nhật Tân - Nội Bài Công bố quy hoạch đô thị Nhật Tân - Nội Bài siêu đô thị Nhật Tân - Nội Bài Hà Nội
Bình luận của bài viết...