Xin ý kiến tư vấn: phụ tùng xe Ford có mắc không ?

tiennm

Xe tải
Kính chào các cụ nhà Ford. Không phải là một bài giật tít hay chém gió. Số là hôm nay chạy thử em Ford Focus sedan của 1 anh bạn thấy chạy khá hay. Đang có ý định cân nhắc xem nên không, do đó muốn xin ý kiến các cụ: về dịch vụ & phụ tùng ford có bị chém đẹp hay khó khăn trong đặt hàng gì không ?

Cảm ơn các cụ.

Songque

Xe tăng
Em thấy cũng bình thường thôi cụ ạ, tại sao lúc nào cũng sợ hỏng thế nhỉ, em chạy 3 năm rồi mà vẫn chưa thay gì ngoài lọc dầu cả.

blackbear

Xe hơi
Phụ tùng và sửa chữa tại các đại lý Ford có một số cụ comment là hơi đắt và cách phục vụ + thái độ của thợ chưa tốt cụ ah. Em hóng được là hầu hết thợ tại đại lý của Ford khi tay nghề cứng cáp toàn ra ngoài mở xưởng riêng nên trong đấy ko giữ được thợ "xịn" và có tâm với nghề. Còn phụ tùng Ford có cụ Du chuyên ở trên Fun cụ search thông tin thêm nhé. Nếu cụ kiểm tra xe và bảo dưỡng thường xuyên chắc chi phí bảo dưỡng sửa chữa hàng năm ko quá 15 củ đâu cụ ah :)

kienvinh

Xe lăn
15 củ nhiều thế. Xe em đi 15 tháng chưa hết đến 1 triệu, tính riêng những hạng mục gọi là bảo dưỡng. Những thứ lắp thêm thì không tính. Tiền chi nhiều nhất là tiền gửi xe, sau đó đến tiền xăng.

blackbear

Xe hơi
15 củ nhiều thế. Xe em đi 15 tháng chưa hết đến 1 triệu, tính riêng những hạng mục gọi là bảo dưỡng. Những thứ lắp thêm thì không tính. Tiền chi nhiều nhất là tiền gửi xe, sau đó đến tiền xăng.
Em dự xe cụ mua từ mới, cụ thử chạy đến 10 vạn KM ở điều kiện đường xá VN sẽ tốn một số chi phí bảo dưỡng gầm bệ và hệ thống phanh ạ :). Xe em là xe cũ vừa qua bảo dưỡng 10 vạn KM nên em chia sẻ dựa trên kinh nghiệm này thôi mà cụ

wildcat74

Xe điện
Phụ tùng Ford có 1 đặc điểm là không có nguồn phụ tùng trôi nổi bên ngoài nhiều, đâm ra giá cả và chất lượng tương đối nhất quán, ko rẻ như phụ tùng Toy. Tuy nhiên cũng ko đến mức đắt như Mẹc hay Bim. Riêng đối với Focus, do đặc điểm là bên thị trường nhà thằng Tập hàng xóm có xe này, đâm ra phụ kiện, phụ tùng giá mềm nhất trong các dòng Ford!

adidas_hn_man

Xe tăng
vì ko có hàng trôi nổi chứ nếu vào hãng thì như nhau cả thôi.... thay phụ tùng chính hãng xe nào cũng thế thôi

xe.tang

Xe buýt
Xe hơi bây giờ nếu bảo dưỡng, thay dầu đúng định kỳ thì xui lắm mới hỏng thôi chứ không thì cứ thế vi vu...nếu Bác đi dường xấu nhiều thì có thể thay hệ thống giảm sóc sơm hơn tí thôi...:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

coty

Xe tăng
em đi sửa lặt vặt mà thợ cứ kêu đồ của ford rẻ hơn cả kia, mazda và toy cơ, cụ cử so thử cùng cái rotuyn cân bằng của ford mondeo với các dòng tương tự trên mà xem, rẻ hơn thật ợ :)

Lx2009

Xe buýt
em thấy đồ rẻ bèo, chính ra Toy mới đắt nhưng không hay hỏng thôi

dangminhcongcom

Xe buýt
Em thấy cũng bình thường thôi cụ ạ, tại sao lúc nào cũng sợ hỏng thế nhỉ, em chạy 3 năm rồi mà vẫn chưa thay gì ngoài lọc dầu cả.
Cụ mới chạy có 3 năm, mà xe cũ cả chục năm ý chứ, lúc đó đến lúc thay cả loạt rồi. Xe coi như phải thay hết

Phụ tùng và sửa chữa tại các đại lý Ford có một số cụ comment là hơi đắt và cách phục vụ + thái độ của thợ chưa tốt cụ ah. Em hóng được là hầu hết thợ tại đại lý của Ford khi tay nghề cứng cáp toàn ra ngoài mở xưởng riêng nên trong đấy ko giữ được thợ "xịn" và có tâm với nghề. Còn phụ tùng Ford có cụ Du chuyên ở trên Fun cụ search thông tin thêm nhé. Nếu cụ kiểm tra xe và bảo dưỡng thường xuyên chắc chi phí bảo dưỡng sửa chữa hàng năm ko quá 15 củ đâu cụ ah :)
Nói chung là đồ fò tìm ở chợ trời là khó - nên phải vào hãng

Phụ tùng Ford có 1 đặc điểm là không có nguồn phụ tùng trôi nổi bên ngoài nhiều, đâm ra giá cả và chất lượng tương đối nhất quán, ko rẻ như phụ tùng Toy. Tuy nhiên cũng ko đến mức đắt như Mẹc hay Bim. Riêng đối với Focus, do đặc điểm là bên thị trường nhà thằng Tập hàng xóm có xe này, đâm ra phụ kiện, phụ tùng giá mềm nhất trong các dòng Ford!
Bác nói chuẩn đấy

vì ko có hàng trôi nổi chứ nếu vào hãng thì như nhau cả thôi.... thay phụ tùng chính hãng xe nào cũng thế thôi
Tất nhiên là thế nhưng có những đồ thay thế không cần vào hãng, thằng bạn tôi làm cơ khí nó làm nhiều đồ gia công thêm cho otô nhưng chủ yếu là Toy, còn fò do ít người dùng thị trường ít nên ko ai gia công đồ thay thế

Xe hơi bây giờ nếu bảo dưỡng, thay dầu đúng định kỳ thì xui lắm mới hỏng thôi chứ không thì cứ thế vi vu...nếu Bác đi dường xấu nhiều thì có thể thay hệ thống giảm sóc sơm hơn tí thôi...:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd
Bác đi bảo dưỡng xe máy chắc chỉ có 100 ngàn và đổ dầu thui àh - Hay khi bảo dưỡng cái nào hỏng gọi bác ra bảo phải thay cái bày cái nọ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

alucard07

Xe hơi
e cũng đang thèm focus lắm, định làm e focus 2010, nhưng lại fan vân với fiesta mới, nếu bai toán kte thì em nên chọn e naò ợ

quangboy

Xe buýt
Em thấy sửa chữa chỉ ngang với trong hãng của toy thôi . Thợ của ford không được chuyên nghiệp lắm trong chuyện sửa , còn chuyện thay đồ thì giỏi vì em thấy cứ vào hãng ford thì chỉ có thay chứ ít khi sửa .

DuocVuong

Xe máy
Hàng trong hang thì xe gi chẳng đắt

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
e cũng đang thèm focus lắm, định làm e focus 2010, nhưng lại fan vân với fiesta mới, nếu bai toán kte thì em nên chọn e naò ợ
Về kte và Bà xã là lái chính thì Cụ nên chọn em Fiesta, nhưng cụ là lái chính thì nên chọn Fcus cho nó rực rỡ, thể hiện đàn ông đích thực! ;) Chúc cụ sớm sắm được cô vợ 2 ưng ý! ;;)

haibun84

Xe hơi
nói chung là ko có j đắt lắm nếu cụ ko vào hãng và chịu khó mày mò trên taobao