Xin ý kiến người có kinh nghiệm

Hongquanvc6

Đi bộ
Kínhtjiibbiivvcu

Chỉnh sửa cuối:

echnikj

Xe container
Kính chào các cụ mợ.e có ý kiến này xin các cụ mợ tư vấn giúp ạ.chả là cv của e phải đi làm từ 3 giờ sáng đến trưa thì về,từ nhà đến chỗ làm khoảng 16km,trời tạnh ráo thì ko nói làm gì những hôm mưa,rét mà chui ra khỏi chăn đã thấy ngại rồi mà lại phải bon bon cái xe 2 bánh.e tính mua cái che mưa che gió.e tính mua con spack 2009 tầm 100 triệu đổ xuống tầm tiền đó chắc chỉ taxi hoàn lương.vì đk ko cho phép nên lên đây nhờ các cụ mợ đã dùng tư vấn giúp
+ về tiêu hao xăng ,dầu thế nào
+ taxi hoàn lương đi có ổn không,có hay bị gọi cứu hộ không.
+e chỉ cần nó không ngủ gật ngang đường,ăn uống vừa phải thôi không cần cái mã.xin cảm ơn các cao kiến của các cụ,mợnghiệm
Nó hay hỏng vặt thôi, chịu khó bảo dưỡng thay thế phụ tùng thì ko sợ nằm đường đâu cụ.
Cơ mà sửa chữa nhì nhằng cũng tốn tiền và thời gian phết (so với tổng giá trị xe).

ConCuaKyCuc

Xe máy
Kính chào các cụ mợ.e có ý kiến này xin các cụ mợ tư vấn giúp ạ.chả là cv của e phải đi làm từ 3 giờ sáng đến trưa thì về,từ nhà đến chỗ làm khoảng 16km,trời tạnh ráo thì ko nói làm gì những hôm mưa,rét mà chui ra khỏi chăn đã thấy ngại rồi mà lại phải bon bon cái xe 2 bánh.e tính mua cái che mưa che gió.e tính mua con spack 2009 tầm 100 triệu đổ xuống tầm tiền đó chắc chỉ taxi hoàn lương.vì đk ko cho phép nên lên đây nhờ các cụ mợ đã dùng tư vấn giúp
+e chỉ cần nó không ngủ gật ngang đường,ăn uống vừa phải thôi không cần cái mã.xin cảm ơn các cao kiến của các cụ,mợnghiệm
Nếu chỉ đi làm tầm đấy km thì mua được, tầm đời 2009 đã qua taxi rồi cụ kiếm được con nào mà chủ trước có điều kiện giống mình ấy thì người ta cũng chăm chút cho xe cũng kỹ, về cụ thêm chú ít kiểm tra xem hạng mục nào cần thay thế thì làm luôn (chắc tầm 10 củ nữa là thoải mái bảo dưỡng, thay thế phụ tùng rối) xong để túc tắc đi làm thì cũng ok cụ à, không sợ nằm đường đâu, chứ mua của mấy ông nhiều tiền mua về với mục đích tập lái cho ngon lành rồi bán mua xe mới thì người ta không chăm chút giữ gìn mấy đâu, Spark được cái đồ đạc thay thế sẵn mà rẻ, xăng cộ cũng tiết kiệm

Raymond Trần

Xe đạp
Cụ kiếm em 90 củ khoai hất về,còn 10 củ khoai bảo dưỡng thay thế một số chi tiết.xong cụ chạy 1000 km còn được chứ 16 km ăn thua gì.em vẫn cao bằng nam định đều chưa từng một lần nằm đường.xăng đường trường tầm 4,5l, nội thành khoảng 6,5l.chúc cụ tìm đc vk2 ưng ý

kaipr

Xe hơi
Cụ ra quảng ninh em bán cho xe em. Ngon choét

Hongquanvc6

Đi bộ
Cụ kiếm em 90 củ khoai hất về,còn 10 củ khoai bảo dưỡng thay thế một số chi tiết.xong cụ chạy 1000 km còn được chứ 16 km ăn thua gì.em vẫn cao bằng nam định đều chưa từng một lần nằm đường.xăng đường trường tầm 4,5l, nội thành khoảng 6,5l.chúc cụ tìm đc vk2 ưng ý
Thanks cụ

đang tìm mua

Xe tải
Cảm cao kiến của các cụ mợ.đang lướt qua chợ tốt để tìm e cave thì thằng e con nhà cô gọi điện nc và hỏi nó thì nó nói có người trả giá con xe spack van đời 2011 100 triệu,nó nói vừa vào hãng hết hơn 3 tr sửa điều hòa với vài thứ.e múc luôn theo các cụ giá 100tr có đc ko.e nó mua năm 2017 giá 125tr về đi thấy 5-6 tháng lại mất 2-3 tr tiền sửa với bảo dưỡng,mà nó toàn vào hãng chắc đắt.trước e cũng hay mượn của nó chạy.
Cháu nghĩ 100 là ngon ah. Nhất là của người quen thì quá an tâm.

Trungbeokaka

Xì hơi lốp
Mua đi cụ, Nó lành lắm, chả bao giờ hỏng vặt đâu ah....Chỉ hỏng nặng thôi. =))

đùa chứ, cụ cứ mua là được! em thì em khuyên thật, đừng mua matiz, spark. lý do em đang chạy và em đã có nhiều bài rồi, cụ tìm lại nhé!
cụ gần em thì em mời cafe chém gió, em phân tích cho cụ chi tiết nhé!

đang tìm mua

Xe tải
Mua đi cụ, Nó lành lắm, chả bao giờ hỏng vặt đâu ah....Chỉ hỏng nặng thôi. =))

đùa chứ, cụ cứ mua là được! em thì em khuyên thật, đừng mua matiz, spark. lý do em đang chạy và em đã có nhiều bài rồi, cụ tìm lại nhé!
cụ gần em thì em mời cafe chém gió, em phân tích cho cụ chi tiết nhé!
Cụ làm cụ ấy và em hoang mang quá. Vì em cũng đang đi spark. Hjx

đang tìm mua

Xe tải
Cháu chạy xe cháu gần 3 tháng. Ngoài ăn xăng và đã xử lý như ở trên cháu nói. Cháu chưa thấy gì cả? Hay cháu chạy ít, tháng có 1000,1500 km quá nhỉ. Đời xe cháu 2011 ah

chinhbillgates

Xe tải
Cảm ơn cao kiến các cụ.thật tình e cũng chả thíc vì e đã mượn để đi rồi,xe ghế nhỏ ngồi rất khó chịu,vừa mỏi vừa đau người lại ồn,tiếng ồn của xe con khó chịu hơn ngồi trên xe tải nhưng mà đk của e mua đc xe đã khó nuôi đc lại càng khó nên đành chịu.cơ mà xe đó trước nó mua của dân buôn xe cũ nên nguồn gốc cũng ko rõ.mà dù sao có người tha thiết mua 100tr thì mình cũng mua đc các cụ nhỉ
Em xin góp ý với cụ một chút:
- Cụ chê xe nhỏ, chật. Cũng đúng thôi, nhưng nó nhỏ gọn và tiết kiệm cho cụ.
- Cụ chê ồn. Tất nhiên là ồn rồi, vì vỏ nó nhẹ để tiết kiệm trọng tải đồng nghĩa với tiết kiệm xăng.
- Với giá cả, cụ bảo 100tr mà được con mình biết nguồn gốc và tốt thì trả sao đâu. Trước e cũng như cụ, ít tiền nên sợ mua đắt, mà thấy rẻ lại sợ về hỏng vặt. Tuy nhiên cuối cùng e nghĩ tìm được xe ưng ý thì đắt thêm đôi trục cũng đáng (e đã được chứng minh, xe e mua đắt hơn xe cùng đời khoảng 2 chục, nhưng nhìn là thích, về chạy cả năm nay trả sao cả). Nên các cụ nói cấm có sai "Tiền nào của ấy" cụ ạ.
Cuối cùng e chúc cụ tìm được vợ 2 ưng ý với mình.

Lehaupsc1

Xe tải
Đây là cũng là lý do dòng nội bị chê. Tôn mỏng như polyme. Đời xe 2011. Nên các bác chạy những em 2003 chê sắp tụt cả sàn cũng đúng

.