Thảo luận Xin ý kiến chọn Carens hay Cap ạ

Vnpoca00

Xe đạp
Với tầm tiền em có muốn chọn 7 chỗ thì em ngắm được Carens hoặc Captiva từ 2008-2010. Nhưng em chưa biết nhiều về 2 loại này, nên mong các cccm cho em xin vài ý kiến đánh giá, cảm nhận như ăn uống của các em ấy? Vấn đề hư hỏng có thường xuyên? Linh phụ kiện đắt rẻ? Khả năng cách âm?... Và các thứ linh tinh khác. Để em tham khảo và chọn đc 1 em vừa ý vừa túi tiền ạ.
Chân thành cảm ơn cccm!

bariroin

Xe tải
:DVận hành, vọt tiến, cảm giác lái, an toàn thì Cap hơn một bậc, còn về độ ổn định, sửa chữa, phụ tùng giá rẻ thì Carens hơn một bậc,
Xăng cộ hơn nhau tý ty,
cụ đi được số sàn và lái điềm đạm thì mua carens số sàn sử dụng khá đơn giản, hiệu quả cho cả gia đình và dịch vụ.
Cụ sử dụng xe lần đầu thì em khuyên mua Carens lành hơn.
Xe Cap thì vẫn hay lỗi cảm biến, cắt hết cảm biến vẫn đi bt, xăng cộ ăn nhiều hơn, nhưng gầm cao hẳn, nội thất da chất hơn, máy chạy bốc hơn hẳn, cảm giác lái ngon hơn, dù sao cũng là phân khúc cao cấp nên xe đẹp hơn một bậc
Góp ý chân thành từ thành viên hội Carens và đương đi xe của hãng Chevrolet!!!!:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

tailx

Xe buýt
vote Cap nếu cụ mua sử dụng gia đình. Rộng rãi cao ráo hơn carens. Xăng tốn hơn 1 tí ( nặng hơn dung tích lớn hơn) bì lại đi sướng hơn. Đồ Cap rất sẵn và rất rẻ. Hội Cap chơi rất vui và nhiệt tình.

Minh Quang 203

Xe máy
2 con này giờ đều khoai nhưng caren vẫn hơn hẳn cụ ạ

tung chevrolet

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Với tầm tiền em có muốn chọn 7 chỗ thì em ngắm được Carens hoặc Captiva từ 2008-2010. Nhưng em chưa biết nhiều về 2 loại này, nên mong các cccm cho em xin vài ý kiến đánh giá, cảm nhận như ăn uống của các em ấy? Vấn đề hư hỏng có thường xuyên? Linh phụ kiện đắt rẻ? Khả năng cách âm?... Và các thứ linh tinh khác. Để em tham khảo và chọn đc 1 em vừa ý vừa túi tiền ạ.
Chân thành cảm ơn cccm!
orlando cũng đáng để tham khảo bác ơi