Xin Ý Kiến CCCM BĐS Nghỉ Dưỡng Cuối 2017 và 2018

thuong88

Xe đạp
Căn 407 Chung Cư Z157 Cầu Diễn Bắc Từ Liêm Hà Nội
** BĐS NGHỈ DƯỠNG - CÁI TÊN NÓI LÊN TẤT CẢ **

.

- Tại Thời Điểm Này Có Nên Đầu Tư Vào BĐS Nghỉ Dưỡng ?
- Nếu đầu tư BĐS Nghỉ Dưỡng : Biệt Thự, Condotel, Hometel.....Nên chọn loại hình nào cho Hiệu Quả + An Toàn ?
- BĐS Nghỉ Dưỡng Có Phải Sân Chơi Chỉ Dành Cho Người Nhiều Tiền ?

+++ BĐS Nghĩ Dưỡng bắt đầu manh mún từ giữa 2013 và đầu 2014, thịnh vượng nhất 2015, 2016 được các Ông Lớn ( VIN, SUN.....) khai thác triệt để ở các Vị Trí ĐẸP, HOT nhất từ Bắc - Nam ( Quảng Ninh - Phú Quốc). Có thể nói đây là 1 kênh đầu tư hoàn toàn mới, với chính sách cam kết đi kèm Voucher quá hấp dẫn với các nhà đầu tư, tạo nên làn sóng nhà nhà, người người sẵn sàng nhảy vào cuộc chơi nhằm tận hưởng cảm giác mới lạ mà nó mang lại nhưng quên mất rằng cho đến giờ Nhà Nước ta vẫn đang loay hoay để đưa ra các văn bản pháp lý cho em chân dài Nghỉ Dưỡng này).
...
+++ Cái Được và Mất Khi E Nó Ra Đời ???
- Về mặt kinh tế Vĩ Mô Nhà Nước ta nên có lời cảm ơn đến các Ông Lớn BĐS ( VIN, SUN....) vì chính họ là người thay đổi, làm mới phong phú thêm lĩnh vực đầu tư, huy động được một lượng tiền khổng lồ đang nằm ngủ QUÊN trong dân, kích cầu thúc đẩy nền kinh tế phát triển.
- Về mặt kinh tế Vi Mô : Nhà nhà, người người đầu tư vào em nó, dù hiện tại đang có quá ít dự án đi vào khai thác nên chưa đánh giá được chính xác e nó có đẹp, chân có dài miên man vuốt mấy năm mà chưa hết hay không??? . Em nó đã làm bao anh chàng đảo điên, phê như con tê tê, bay bổng 9 tầng mây như lần đầu dùng CỎ USA......)kaka
-------->>> Đã Tham Gia Cuộc Chơi Thì Có Được Có Mất ( Trò Chơi là Trời Cho) BIẾT KÊU AI BÂY GIỜ ???

+++ Các Nhà Đầu Tư Kì Vọng Gì Ở Trò Chơi Này ?
.
--->>> Lãi Suất 10%/năm + Kỳ Nghỉ ????
+ Bỏ 10 tỷ( sau thuế ) đầu tư và sang năm thứ 2 -10 nhận về 10%/năm khoảng 800 triệu ( đã trừ thuế thu nhập). tức thực chất chỉ nhận 8%/năm ( bằng or có chăng hơn một chút chút tiền lãi suất ngân hàng TM ) chưa tính rủi ro từ chủ đầu tư làm ăn chộp giật mang lại, Ngân hàng vẫn có rủi ro thì các chủ đầu tư không tránh được ??? ...TH này là các nhà đầu tư ít đặt kỳ vọng hơn khoảng 20%. 10%/ năm 2017 thì to thật nhưng 10% của năm 2022 có to không? trong khi 10 tỷ đầu tư vẫn là 10 tỷ.

--->>> Tăng Giá Theo Thời Gian ( có khoảng 80% các nhà đầu tư rất rất kỳ vọng ) ...
+ So với BĐS Nghỉ Dưỡng trong cùng khu vực ( Singapore, Malaysia....) Giá BĐS Nghỉ Dưỡng nước ta cùng phân khúc đang là khá thấp, chỉ bằng 1/2-1/3 các nước ( tạm gọi là RẺ).
----->>> RẺ nếu 2 sản phẩm tương đương nhau. Giá sẽ phản ánh rất đúng sản phẩm dịch vụ mang lại cho khách hàng và còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố : Chất lượng Dịch Vụ + Cung Cầu( Ít + Hiếm ) + Lượng Khách Du Lich Đến và Quay Lại.......Chất lượng Dịch Vụ của họ hiện tại quá khác biệt và chuyên nghiệp hơn chúng ta rất rất nhiều.
----->>> Nước ta được thiên nhiên ưu đãi có bờ biển dài dài dài 11.409,1km do Word Resources Institute công bố ) và đẹp ( miếng mồi ngon nên có rất nhiều nhà phát triển BĐS Nghỉ Dưỡng tham gia lượng cung thừa thãi.. Với cách làm du lịch chộp giật ở các Địa Phương hiện nay thì theo bạn khách du lịch họ có QUAY LẠI không ? Nước Ta rõ rằng thua về mặt Ít + Hiếm với các nước trong cùng khu vực....Giá chỉ bằng 1/3 là điều ai cũng hiểu).
+++ Ý kiến chủ quan của tôi : Giá BĐS Nghỉ Dưỡng nước ta sẽ tăng lên trong các năm tới, phần nào sẽ đạt kỳ vọng chút chút an ủi các nhà đầu tư ( có sự tham gia các Tập Đoàn nổi tiếng trên Thế Giới)
+++ Có Một Sự Thật Không Nói Nhưng Ai Cũng Biết!
+ Khách hàng đang mua sản phẩm BĐS Nghĩ Dưỡng ở mức giá khá cao ( có thể chập nhận được ở một số dự án có chủ đầu tư UY TÍN)...............
.

***Chúc Các Nhà Đầu Tư Có Sự Lựa Chọn Đúng Đắn*******

ACENTBLUE

Xe hơi
hic,đọc bài phân tích của bạn thấy chột dạ quá,thé thì đem tiền gửi bank cho xong,đầu tư vào lúc bán ko bán đc,ko thanh khoản nhanh dc,gửi tiết kiệm cho lành

thuong88

Xe đạp
Cảm ơn Cụ, những lời này là ý kiến chủ quan cá nhân, nhìn từ 1 góc độ thôi, đã là kênh đầu tư thì có được có mất mà. Từ 2018 nhà nước ta cho phép các ngân hàng hoạt động chưa hiệu quả được phá sản như một doanh nghiệp( max bảo hiểm là 75 triệu). Gửi tiết kiệm trừ lạm phát ~ 3-4%/năm thì còn lại ít quá. Hiện tại kênh đầu tư nào cũng có người kiếm được người không, quan trọng nhất là ra vào đúng thời điểm chốt lời. Chúc Cụ và Gia Đình sức khỏe, hạnh phúc!

thuong88

Xe đạp
Không biết bác có tham gia sự kiện này không, để được nghe bác chia sẻ thêm.

Cụ đi về có j hót không? mình hôm nay lại bận việc nên không qua nghe chia sẻ của các bậc tiền bối được! khá tiếc...

dvtung

Xe hơi
Cụ đi về có j hót không? mình hôm nay lại bận việc nên không qua nghe chia sẻ của các bậc tiền bối được! khá tiếc...
Em đang định đầu từ vào condotel Flc hạ long? Xin cụ ít ý kiến với ạ?

Đinhj An

Xe máy
Cụ đi xa thế làm gì ở gần gần Hà Nội với em, Ngay Ba Vì,Hoà Bình ấy Cụ. Vốn có khoảng 1,5- 3tỷ, dòng tiền tầm 15 triệu/ tháng, sổ đỏ lại có 30 đêm nghỉ / năm chưa kể nó khai thác được 4 mùa Cụ ạ.

thuong88

Xe đạp
Chào Cụ. Vào tháng 11/2016 Chính phủ nước ta thông qua việc thành lập 3 * Đặc Khu Kinh Tế* : Vân Đồn (Quảng Ninh) - Bắc Vân Phong (Khánh Hòa) - Phú Quốc (Kiên Giang) nên sẽ có rất nhiều ưu đãi : Đất Đai, Thủ Tục Hành Chính ( miễn thị thực) đặc biệt là ưu đãi thuế nhằm thu hút vốn đầu tư trong và ngoài nước. Với Vân Đồn, Hạ Long được đặc biệt ưu tiên tập trung phát triển với thế mạnh Du Lịch ( khá tốt cho đâu tư vào Nghỉ Dưỡng) và chính phủ đang kỳ vọng Vân Đồn sẽ trở thành Thâm Quyến, Phú Quốc trở thành SIG thứ 2 của Châu Á. Để ra quyết định đầu tư Cụ cần tìm hiểu kỹ về pháp lý và uy tín của chủ đầu tư ( Cam kết bao nhiêu không quan trọng, quan trọng là ai cam kết). Chúc Cụ và Gia Đình sức khỏe!

Chỉnh sửa cuối:

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Chào Cụ. Vào tháng 11/2016 Chính phủ nước ta thông qua việc thành lập 3 * Đặc Khu Kinh Tế* : Vân Đồn (Quảng Ninh) - Bắc Vân Phong (Khánh Hòa) - Phú Quốc (Kiên Giang) nên sẽ có rất nhiều ưu đãi : Đất Đai, Thủ Tục Hành Chính ( miễn thị thực) đặc biệt là ưu đãi thuế nhằm thu hút vốn đầu tư trong và ngoài nước. Với Vân Đồn, Hạ Long được đặc biệt ưu tiên tập trung phát triển với thế mạnh Du Lịch ( khá tốt cho đâu tư vào Nghỉ Dưỡng) và chính phủ đang kỳ vọng Vân Đồn sẽ trở thành Thâm Quyến, Phú Quốc trở thành SIG thứ 2 của Châu Á. Để ra quyết định đầu tư Cụ cần tìm hiểu kỹ về pháp lý và uy tín của chủ đầu tư ( Cam kết bao nhiêu không quan trọng, quan trọng là ai cam kết). Chúc bạn và Gia Đình sức khỏe, hạnh phúc!
Còn vân phong thì sao cụ
Có nên vô mua đất nền ở vân phong hay ko

thuong88

Xe đạp
Còn vân phong thì sao cụ
Có nên vô mua đất nền ở vân phong hay ko
Cảm ơn Cụ đã dành thời gian nghé thăm bài viết , cũng là đặc khu kinh tế nhưng Bắc Vân Phong đang yếu thế và ít được kỳ vọng hơn Vân Đồn và Phú Quốc( Vị trí Giao Thương và các yếu tốt khác). Định hướng Bắc Vân Phong sẽ ưu tiên phát triển Cảng Biển Quốc Tế đi kèm dich vụ Logistics nếu cụ vốn nhiều thì đầu tư luôn kho bãi sẽ rất tốt. Một vài năm lại đây đầu tư đất nền đang trở thành hiện tượng khá hót, được nhiều nhà đầu tư quan tâm và dự báo 2018 cũng sẽ mảng yêu thích được nhiều người lựa chọn. Rất ủng hộ việc Cụ cân nhắc đầu tư vào mảng này, nên cân đối thêm một số khu vực tỉnh khác nữa để có thêm sự lựa chọn. Chúc cụ chốt lời nhanh cho thương vụ của mình lựa chọn!

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn Cụ đã dành thời gian nghé thăm bài viết , cũng là đặc khu kinh tế nhưng Bắc Vân Phong đang yếu thế và ít được kỳ vọng hơn Vân Đồn và Phú Quốc( Vị trí Giao Thương và các yếu tốt khác). Định hướng Bắc Vân Phong sẽ ưu tiên phát triển Cảng Biển Quốc Tế đi kèm dich vụ Logistics nếu cụ vốn nhiều thì đầu tư luôn kho bãi sẽ rất tốt. Một vài năm lại đây đầu tư đất nền đang trở thành hiện tượng khá hót, được nhiều nhà đầu tư quan tâm và dự báo 2018 cũng sẽ mảng yêu thích được nhiều người lựa chọn. Rất ủng hộ việc Cụ cân nhắc đầu tư vào mảng này, nên cân đối thêm một số khu vực tỉnh khác nữa để có thêm sự lựa chọn. Chúc cụ chốt lời nhanh cho thương vụ của mình lựa chọn!
Mua đất nền 1hecta giá 2 tỷ số hồng thì có nên ko . Cụ cứ nói thật lòng đi mình nghe hết ko sao đâu

thuong88

Xe đạp
Mua đất nền 1hecta giá 2 tỷ số hồng thì có nên ko . Cụ cứ nói thật lòng đi mình nghe hết ko sao đâu
Pháp lý mảnh đất cụ ngắm nếu OK ( không tranh chấp. check kỹ quy hoạch.....) rất khả thi để đầu tư. 2 Đặc khu kinh tế : Phú Quốc ( 2 năm trước ) tiếp theo là Vân Đồn đất nền đang nóng hơn bao giờ hết( 3 tháng tăng 2-5 lần). Bắc Vân Phong cụ đầu tư dài hạn và không áp lực tài chính thì rất tốt. Chúc cụ có thương vụ thành công.

Chỉnh sửa cuối:

diepnh81

Xe tăng
Pháp lý mảnh đất cụ ngắm nếu OK ( không tranh chấp. check kỹ quy hoạch.....) rất khả thi để đầu tư. 2 Đặc khu kinh tế : Phú Quốc ( 2 năm trước ) tiếp theo là Vân Đồn đất nền đang nóng hơn bao giờ hết( 3 tháng 2-5 lần). Bắc Vân Phong cụ đầu tư dài hạn và không áp lực tài chính thì rất tốt. Chúc cụ có thương vụ thành công.
Mình đầu tư PQ 3 năm nay rồi, tăng thì tăng nhưng ko như cụ nói đâu 3 tháng tăng 2-5 lần đâu

Căng quá nhỉ, cụ tư vấn giúp em chút là nha trang với phú quốc và đà nẵng đầu tư cái nào rủi ro cao nhất nhé, em mới đầu tư 2 căn ở bãi dài

chungtnb

Đi bộ
Cảm ơn bài phân tích của cụ, rất chính xác. Nhưng thiết nghĩ nếu mô hình nghỉ dưỡng được phát triển thì giảm thiểu đi tình trạng làm ăn chộp giật của các cá thể kinh doanh nên là du lịch sẽ phát triển hơn nữa, giống như FLC đã làm được với Thanh Hóa chẳng hạn. Mong là những năm tiếp theo bộ mặt du lịch của VN sẽ thay đổi k chỉ lượng mà cảchaot nữa

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Căng quá nhỉ, cụ tư vấn giúp em chút là nha trang với phú quốc và đà nẵng đầu tư cái nào rủi ro cao nhất nhé, em mới đầu tư 2 căn ở bãi dài
Nha trang giá cao nhất cụ à.
Theo sau là Phú Quốc
Cuối cùng đất đà nẵng là rẻ nhất

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bài phân tích của cụ, rất chính xác. Nhưng thiết nghĩ nếu mô hình nghỉ dưỡng được phát triển thì giảm thiểu đi tình trạng làm ăn chộp giật của các cá thể kinh doanh nên là du lịch sẽ phát triển hơn nữa, giống như FLC đã làm được với Thanh Hóa chẳng hạn. Mong là những năm tiếp theo bộ mặt du lịch của VN sẽ thay đổi k chỉ lượng mà cảchaot nữa
Thank cụ đúng là các thương hiệu lớn của thế giới vào sẽ giúp hạn chế làm ăn chộp giật hiện nay!

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Pháp lý mảnh đất cụ ngắm nếu OK ( không tranh chấp. check kỹ quy hoạch.....) rất khả thi để đầu tư. 2 Đặc khu kinh tế : Phú Quốc ( 2 năm trước ) tiếp theo là Vân Đồn đất nền đang nóng hơn bao giờ hết( 3 tháng 2-5 lần). Bắc Vân Phong cụ đầu tư dài hạn và không áp lực tài chính thì rất tốt. Chúc cụ có thương vụ thành công.
Thank cụ, em sẽ vào bắc vân phong đầu tư thôi. Em đang rất nhiệt huyết vào đấy

thuong88

Xe đạp
Mình đầu tư PQ 3 năm nay rồi, tăng thì tăng nhưng ko như cụ nói đâu 3 tháng tăng 2-5 lần đâu
chào Cụ, trước hết chúc mừng cụ vì thương vụ Phú Quốc có lãi( dù chưa được như kỳ vọng), Phú Quốc là nói chung chung, vấn đề lãi nhiều hay ít nó còn phụ thuộc vào vị trí cụ thể miếng đất cụ đầu tư nữa mà. Nói giễ hiểu hơn là trong năm vừa rồi riếng đầu tư trong 1 khu đô thị Cenco Thanh Hà nếu đầu tư sai vị trí cụ thể sản phẩm Liền Kề đầu dãy chốt lãi ầm ầm nhưng nếu đầu tư cuối dãy đặc biệt là Biệt Thự thì lại chốt lỗ và lụt luôn. Thống kê 3 tháng tăng 2-5 lần là của Vân Đồn mà Cụ.