Xin ý kiến về đầu tư condotel Phú Thượng gần Hồ Tây.

webplus6868

Xe đạp
Em chào các cụ mợ. :-h:-h

Em hiện tại đang có ít vốn và muốn thử sức ở lĩnh vực BĐS. E thấy dạo này có mấy sale đang chào em dự án Phú thượng ngã ba lạc long quân và nguyễn hoàng tôn ( ở đây chủ yếu là condotel - Căn hộ khách sạn). Vì gần hồ tây nên e khá thích ạ.
Dự án này thấy bảo đầu tháng 3 mới chính thức ra nên chưa có giá nhưng giá nghe nói từ 46 -50tr/m2.
Em xin hỏi các cụ mấy vấn đề sau ạ hai chấm xuống dòng

1. Giá 46-50 có hợp lí không?
2. Giá trị thanh khoản condotel gần hồ tây sau thời gian cam kết cho thuê liệu có bị giảm không? ( bên này vẫn chưa có thông tin cam kết cho thuê vì dự án chưa ra nhưng chắc cũng có cam kết khoảng 10 năm)
3. Nếu trong thời gian cam kết mình cần tiền muốn lấy lại condotel để bán thì có đk phép k?
3. Sau thời gian cam kết thì lợi nhuận sẽ phân chia như nào
4. Đơn vị quản lý là Pan Pacific có ổn không?
5. Chủ đầu tư là Tân Hoàng Minh có tin tưởng đk không?
6. E tìm hiểu trên mạng thấy nhà đầu tư không thích condotel nhưng sao condotel lại vẫn hot thế ạ?

Em xin nhờ các cụ giải đáp. Cụ nào gần hồ tây hay đã mua đầu tư gần hồ tây cho em ý kiến đk k ạ? E định mua vài căn condotel hoặc mua 1 căn chung cư gần hồ tây để cho thuê nên đang phân vân?

Các cụ giúp em giải đáp thắc mắc và cho em lời khuyên với? Em lạy các cụ mợ và kính rượu các cụ mợ ạ.~o)~o) ;);)

Jacaranda Tran

Xe tải
Condotel, cụ phải xem kỹ là bao nhiêu năm, em thấy hình nhưnla 50 năm thôi

webplus6868

Xe đạp
Condotel, cụ phải xem kỹ là bao nhiêu năm, em thấy hình nhưnla 50 năm thôi
Cái đó thì e k lo mấy cụ ạ. 50 năm sau chắc cũng xuống cấp rồi. E chỉ đang lo lắng là đầu tư vào condotel gần khu vực hồ tây, nếu thuận lợi CĐT thanh toán theo cam kết cho thuê thì k sao nhưng nếu k thuận lợi thì lúc đó biết kêu ai mà sau 10 năm cũng là cả vấn đề, Thanh khoản có bị cắt lỗ không?
Có cụ nào đầu tư condotel của Vin cho em ý kiến với ạ?

Haxinh90

Đi bộ
mua condotel anh định mua nhiều căn thì lên mua ở các tỉnh thành phố khác nữa đươc lợi nhuận, lại được đi nghỉ dưỡng.

webplus6868

Xe đạp
mua condotel anh định mua nhiều căn thì lên mua ở các tỉnh thành phố khác nữa đươc lợi nhuận, lại được đi nghỉ dưỡng.
Mình mua đầu tư, sau đó giao cho đơn vị quản lý rồi nhận lại tiền lãi cam kết của CĐT, lúc đi nghỉ dưỡng phòng mình đang có khách thuê thì chả lẽ đơn vị quản lý đuổi khách xang phòng khác để cho mình vào phòng của mình chắc. Mình XĐ đầu tư condotel thì cũng xđ rủi ro. Chỉ là nhờ các bác có kinh nghiệm đầu tư rồi tư vấn xem khu vực hồ tây này ổn k? Vì hồ tây khá đông ng nước ngoài nên mình nghĩ sau này giá trị thanh khoản sẽ không bị giảm? Không biết mình nghĩ như vậy có đúng không?

Haxinh90

Đi bộ
Mình mua đầu tư, sau đó giao cho đơn vị quản lý rồi nhận lại tiền lãi cam kết của CĐT, lúc đi nghỉ dưỡng phòng mình đang có khách thuê thì chả lẽ đơn vị quản lý đuổi khách xang phòng khác để cho mình vào phòng của mình chắc. Mình XĐ đầu tư condotel thì cũng xđ rủi ro. Chỉ là nhờ các bác có kinh nghiệm đầu tư rồi tư vấn xem khu vực hồ tây này ổn k? Vì hồ tây khá đông ng nước ngoài nên mình nghĩ sau này giá trị thanh khoản sẽ không bị giảm? Không biết mình nghĩ như vậy có đúng không?
Anh đi nghỉ dưỡng báo trước khách sạn là được mà anh họ sẽ sắp sếp phòng cho anh, đúng là ở đây nhiều tây anh mua đầu tư cũng có lý, nhưng chủ đầu tư không uy tín cũng hơi lo. Phải có ngân hàng cam kết bảo lãnh cùng mới yên tâm được.

Mai Huyền

Đi bộ
Cụ cho hỏi chút, em thấy condotel là cam kết lợi nhuận, ở đây cũng là condotel có cam kết lợi nhuận không cụ

Halinh07

Xe tăng
Khu vực đó chỉ nên mua quanh khu bán đảo Quảng An thôi,ra Lạc Long Quân sẽ ít tây trắng thuê . chỉ mua ở các khu Xuân Diệu,Quảng An,đường Tây Hồ. Khu vực đó cộng đồng người nước ngoài nhiều.

webplus6868

Xe đạp
Cụ cho hỏi chút, em thấy condotel là cam kết lợi nhuận, ở đây cũng là condotel có cam kết lợi nhuận không cụ
Chưa chính thức nhưng thấy bảo sẽ có cam kết lợi nhuận. Bên này 15/3 là bắt đầu chấp nhận hợp đồng ký quỹ ( k phải hợp đồng mua bán) Mợ đang muốn đầu tư condotel giống em ak? :)).
Không biết condotel ở đây có đầu tư được không hả các cụ mợ?

webplus6868

Xe đạp
Khu vực đó chỉ nên mua quanh khu bán đảo Quảng An thôi,ra Lạc Long Quân sẽ ít tây trắng thuê . chỉ mua ở các khu Xuân Diệu,Quảng An,đường Tây Hồ. Khu vực đó cộng đồng người nước ngoài nhiều.
Thế hả cụ. E thấy sale bảo khu vực lạc long quân - Nguyễn hoàng tôn cũng nhiều ng nước ngoài sinh sống mà cụ. Cụ đã đầu tư bao giờ chưa? Em đầu tư ở đây có được không cụ?
Bên quảng An xuân diệu có dự án nhưng giá chát quá, căn dẻ cũng 7 tỷ, em thì chưa muốn dồn hết tiền vào dự án bên này nên muốn đầu tư thử condotel xem sao?

nghichnham

Xì hơi lốp
Em chỉ ko hiểu sao lợi nhuận ngon mà chủ đầu tư lại chủ động chia sẻ cho khách hàng ạ?

tintucvn

Xe tăng
Em chỉ ko hiểu sao lợi nhuận ngon mà chủ đầu tư lại chủ động chia sẻ cho khách hàng ạ?
bởi vì em nghĩ ông CĐT nếu cho thuê full được thì chia sẻ cho khách hàng không sao (coi như khách hàng là người góp vốn cho khách sạn vận hành). Nhưng nếu không thuê được thì khách hàng chịu lỗ, CĐT thì chẳng sao vẫn có lời do đã bán được nhà

webplus6868

Xe đạp
bởi vì em nghĩ ông CĐT nếu cho thuê full được thì chia sẻ cho khách hàng không sao (coi như khách hàng là người góp vốn cho khách sạn vận hành). Nhưng nếu không thuê được thì khách hàng chịu lỗ, CĐT thì chẳng sao vẫn có lời do đã bán được nhà
E cũng nghĩ như cụ.

True liar

Xe tải
Em cũng hóng dự án này vì vị trí rất đẹp và thuận tiện. Tuy nhiên CĐT THM em cứ lăn tăn. Ông này toàn dự án vị trí đẹp mà chưa cái nào hoàn thiện cả, chưa kể có cái 5-7 năm mãi chả xong. Em hóng xem ý kiến các cụ sao. Ngon em cũng làm 1 căn nho nhỏ