XIn tư vấn về xe MTB CUBE

Hungkaax1

Xe tăng
Em đang nhắm em này, giá tầm 7tr, mục đích để đi tập trong thành phố trước đã ạ, sau đó thì đi về quê tầm 100km
Các cụ giúp em xem qua ảnh chụp, em chưa biết gì về xe cả.
Nếu có thông tin chi tiết về từng món 1 để em có thêm kinh nghiệm thì tốt quá ạ
Em cám ơn nhiều :ar!

Chỉnh sửa cuối:

cuongcu92

Xe hơi
E nghĩ cụ có thể ra 32c Lý Nam Đế hỏi về cấu hình này:

WINDSPEED WSR-300: 7.900.000 đồng
Khung: Windspeed WSR-300
Giảm sóc: SR SUNTOUR XCM-V3
Ghi đông: Windspeed B-04
Phốt tăng: Windspeed B-04
Tay nắm: Windspeed GS-04
Bát phốt: Windspeed Bạc đạn
Bộ chuyển động: Alivio 27S bao gồm:
- Tay số: SL-M430
- Đề trước: FD-M430
- Đề sau: RD-M430
- Đùi đĩa: FC-M430
- Trục giữa Shimano BBES25
- Líp: HG30-9
- Xích HG-73
Phanh dầu: Shimano M395
May ơ: Joytech
Vành Winspeed Rockx (G328T)
Đĩa phanh: Avid HS-1
Lốp: Innova Tracker 26 x 2.0
Săm: 26” 1,9 – 2,125
Yên: Windspeed WT-002
Cọc yên: Windspeed B-04
Bàn đạp: Windspeed PD-100

E không quảng cáo gì đâu, nhưng e thấy giá cả ở đây rất hợp lý

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Khung Cube chính hãng giá bên kia nó cũng gấp đôi cái xe rồi bác, nên cái khung bác cứ xác định là Fake rồi, còn đây chỉ là đồ lẻ ghép thành vào 1 xe thôi ợ.

Hungkaax1

Xe tăng
Khung Cube chính hãng giá bên kia nó cũng gấp đôi cái xe rồi bác, nên cái khung bác cứ xác định là Fake rồi, còn đây chỉ là đồ lẻ ghép thành vào 1 xe thôi ợ.
Thế cái đống đồ ngoài cái khung nếu ko fake thì giá trị tầm bao nhiêu hả bác? Bác tư vấn giúp e 1 số option tầm 6tr với a, còn tầm 1tr để e còn đi sắm mũ mão giày dép

bing

Xe đạp
E nghĩ cụ có thể ra 32c Lý Nam Đế hỏi về cấu hình này:

WINDSPEED WSR-300: 7.900.000 đồng
Khung: Windspeed WSR-300
Giảm sóc: SR SUNTOUR XCM-V3
Ghi đông: Windspeed B-04
Phốt tăng: Windspeed B-04
Tay nắm: Windspeed GS-04
Bát phốt: Windspeed Bạc đạn
Bộ chuyển động: Alivio 27S bao gồm:
- Tay số: SL-M430
- Đề trước: FD-M430
- Đề sau: RD-M430
- Đùi đĩa: FC-M430
- Trục giữa Shimano BBES25
- Líp: HG30-9
- Xích HG-73
Phanh dầu: Shimano M395
May ơ: Joytech
Vành Winspeed Rockx (G328T)
Đĩa phanh: Avid HS-1
Lốp: Innova Tracker 26 x 2.0
Săm: 26” 1,9 – 2,125
Yên: Windspeed WT-002
Cọc yên: Windspeed B-04
Bàn đạp: Windspeed PD-100

E không quảng cáo gì đâu, nhưng e thấy giá cả ở đây rất hợp lý
Cấu hình thế này thì ngon khiếp cụ nhỉ :)

Thế cái đống đồ ngoài cái khung nếu ko fake thì giá trị tầm bao nhiêu hả bác? Bác tư vấn giúp e 1 số option tầm 6tr với a, còn tầm 1tr để e còn đi sắm mũ mão giày dép
Tầm tiền này bác làm con xe nguyên chiếc Giant ATX hoặc Trek 3300, 3500 .. yên tâm hơn nhiều hàng ngoài ạ ..

huudoanh

Xe đạp
Đúng là với tầm 7tr thì không chơi CUBE được đâu cụ ợ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
khả năng khung fake rồi cụ ạ

Gaffer

Xe tăng
Ma mới thì cứ nguyên chiếc cho nó lành cụ ợ;)

Ngoquangvu02

Xe tải
Con này là xe tàu khựa .nếu em không nhầm thì của ông lê văn minh - hải phòng.nếu cụ định mua tập rồi làm tour 100 km thì không nên múc em hàng fake này nhé

Hungkaax1

Xe tăng
Cám ơn các cụnhiều, sau 2 ngày đọc toét mắt, lượn lờ không ít cửa hàng và đi xem xe cũ, em đã tăng dần ngân sách lên và có 2 lựa chọn:
1. CannonDale trail 6, hàng đã qua sử dụng, còn rất mới, mua đầu năm 2013 ở Jet
2. Tự build 1 em với group Deore, may ơ/đùm bạc đạn, pedan bạc đạn, khung tầm tầm.
Chi tiết cấu hình như này các bác ạ:

Em nghiêng về phía cấu hình 2 hơn cấu hình 1, vì dù gì cũng là xe mới

Nếu em mua cấu hình 1 thì chắc chắn em sẽ lên Deore, nhưng phải tích đạn tiếp, và thế là chi phí đội lên tầm 15tr, mà có khi lại thay cả xe giữ lại mỗi cái khung, dàn đầu yên. Thế đâm ra 1 tiền gà 3 tiền thóc #-o.

Cái được là chất lượng khung chắc tốt hơn tí, để đi ngay thì nhìn cái mác Cannondale nó ngon, phối màu xe hiện tại cũng khá, giống như trên web: http://www.jett-cycles.com/content/cannondale-trail-6-13wh

Nếu chơi option 2
Cái được:
  1. Xe mới, group ngon, chỉ cần nâng cấp cái nhún/giảm xóc hơi Epicon tầm hơn 3 củ, không nâng thì để tiền thay lốp, thay yên, dàn đầu cho sướng con người, hoặc lắp đồ lặt vặt;
  2. Khung đến lúc chán có thể bán, thanh khoản cao vì nó rẻ, chất lượng chắc cũng được. Nếu lên khung thì lên hẳn mấy em đẳng cấp cao, không thì tầm 3 củ nữa là được Mosso, Cube,... nhìn chơi bời hơn, chất lượng chắc không kém Cà nông đeo
Cái mất:
  1. Tiền đầu tư ban đầu to quá, hết tiền mua đồ chơi, quần áo
  2. Khung nhìn không được bắt mắt, sẽ có người bảo là xây nhà bỏ qua móng hay giá treo phụ kiện
Phân vân
Em đang phân vân là có nên hạ dàn may ơ với bánh xuống Joytech bi xếp, vành GT, pedan thường, thế là tiết kiệm đc tầm 1,5 tr, vừa để lên em khung Cube Ltd/atention, Bianchi hoặc có khi là Mosso. Nhưng cái dở là sau này thanh lý bộ may ơ - vành chắc hơi khó. Cái may ơ bạc đạn Novatec với cái vành MTB có làm thay đổi cảm giác đạp xe không hả các cụ \m/
Em thì đang nghiêng về Option 2 rồi. Nhưng người chưa chơi bao giờ thì suy nghĩ có thể lệch lạc, vì thế em xin ý kiến của các cụ. Em cám ơn các cụ nhiều:x

Chỉnh sửa cuối:

cuongcu92

Xe hơi
E chuyển sang inbox

Chỉnh sửa cuối:

hangbinhdan

Xe tải
Website
hangbinhdan.com
Em có biết chút ít về xe cộ nên mạnh dạn đong góp chút ý Kiến theo cách nhìn của em. Nêu cụ xông xênh thì cứ theo số 2 cho oai. Còn với em thì Cai 1 La chạy tít mù rồi. Nhưng với Cai 1 thì cụ cần Chu ý vài yếu tố đe đem lại cảm giác khi đạp xe: pedan nen chuyển sang dùng Bác Đạn đê tạo cảm giác êm và nhẹ mỗi Lần nhún lực, lốp nên chọn loại mềm và ít gai như dạng lốp cobra skin để tạo cảm giác lướt xe hơn(nêu đc lốp trơn thì đi cang nhẹ), khi có xe rồi cụ sẽ phải đạp Liên tục trong một thời gian khoảng 1-2 tháng vừa làm quen xe vừa tập dần thể lực và cũng để xe mới hết rốt Đa. Sau đi cụ đạp 1-2 tr Km thoải Mái.

Hungkaax1

Xe tăng
Cám ơn các cụ rất nhiều, hôm qua em đã lấy full set 2: khung Windspeed WRS 300, dàn đầu cọc yên Windspeed, nhún Suntour XCM V3, Moay ơ Novatec bạc đạn, cặp bánh Innova Cobra Skin, vành WTB, group Shimano Deore 30sp phanh dầu, pedan bạc đạn, chân chống, giá bình nước. Tất cả là 12,5tr
Cảm giác đầu tiên là sướng vì mua đc xe, sau sướng là thấy đề trước đề sau chính chưa đc chuẩn, lên xuống số chưa thật mượt, từ líp 1 (líp nhẹ nhất) lên líp 2 thường xuyên không lên đc, chuyển 1 số líp chưa nhạy, có lẽ do mình ráp vội nên cửa hàng chỉnh chưa chuẩn. Hôm nay sẽ qua mua bộ tools về tự chỉnh cho máu
Ngồi lên yên đạp đc 1 ngày thì cái bàn tọa nó ê ẩm, nhưng theo một số cụ khuyên thì cứ phải cố, sau sẽ quen rồi hãy đổi yên. Ngoài ra em lấy cái tay nắm có phần nhô ra để tựa tay nghỉ, nhưng chính tay nắm, phanh và đề chưa thật hợp lý nên điều khiển xe hơi khó, hay bị đau tay và mỏi tay.
Đúng là mới tập chơi ráp từng thành phần thì xe chạy chưa ngon ngon như xe nguyên chiếc được vì chưa biết chỉnh chọt. Nhưng em sẽ cố học hỏi để xe nó ngon & hợp với mình hơn
Chút ảnh:

Chỉnh sửa cuối:

cuongcu92

Xe hơi
Cụ mà đạp đi chơi nữa thì nên hỏi miếng chắn xích ở đĩa, nếu k có thì phải có cái chun buộc ống quần, k nó nghiến cho tan nát cái quần đấy

Hungkaax1

Xe tăng
Cụ mà đạp đi chơi nữa thì nên hỏi miếng chắn xích ở đĩa, nếu k có thì phải có cái chun buộc ống quần, k nó nghiến cho tan nát cái quần đấy
Em ngày nào đi độp cũng làm 2 cái chun rồi, độp đc 2 ngày, mỗi ngày 20km thôi. Cuối tuần đi sắm ít phụ kiện độp cho máu. Em mới nghĩ ra quần bỉm với đồng hồ, khóa dây. Còn cái j thực sự cần thiết nữa không nhỉ :)
Em đang bắt đầu tập quay dẻo, có cung đường nào bằng phẳng mà tầm 20-30km (cả lượt về) các cụ chỉ em với.

bing

Xe đạp
Em ngày nào đi độp cũng làm 2 cái chun rồi, độp đc 2 ngày, mỗi ngày 20km thôi. Cuối tuần đi sắm ít phụ kiện độp cho máu. Em mới nghĩ ra quần bỉm với đồng hồ, khóa dây. Còn cái j thực sự cần thiết nữa không nhỉ :)
Em đang bắt đầu tập quay dẻo, có cung đường nào bằng phẳng mà tầm 20-30km (cả lượt về) các cụ chỉ em với.
Nếu đi trong tp thì cụ đi ven ven mấy tuyến như láng, lê duẩn, trần quang khải.....em thấy khá ổn đấy chứ :)
Về phụ kiện: em ưu tiên yên (quần bỉm) --> còi (chuông) --> đèn --> khóa.

Mà có cụ nào biết chỗ bán đề can phản quang/ dạ quang không ? em muốn dán ít vào khung cho nó an toàn, tuồng chèo tý cũng đc.

cuongcu92

Xe hơi
Làm 1 cái chun bên phải thôi cũng đc ạ, bên bó bên thả cho sành điệu.
Cụ có thể tham gia cung xhd buổi tối bên tư đình qua cầu Vĩnh Tuy

Cụ nên mua đồng hồ đo tốc độ, khóa dây nếu xe còn dùng để đi chơi. Nếu cụ muốn tập thì nên mua quần bỉm kết hợp vs pedal+giầy cá

Chỉnh sửa cuối:

Hungkaax1

Xe tăng
Nếu đi trong tp thì cụ đi ven ven mấy tuyến như láng, lê duẩn, trần quang khải.....em thấy khá ổn đấy chứ :)
Về phụ kiện: em ưu tiên yên (quần bỉm) --> còi (chuông) --> đèn --> khóa.

Mà có cụ nào biết chỗ bán đề can phản quang/ dạ quang không ? em muốn dán ít vào khung cho nó an toàn, tuồng chèo tý cũng đc.
Nhà em ở tận Mỹ Đình, chả nhẽ lại đi lòng vòng vành đai 3, tối bụi lắm.
Làm 1 cái chun bên phải thôi cũng đc ạ, bên bó bên thả cho sành điệu.
Cụ có thể tham gia cung xhd buổi tối bên tư đình qua cầu Vĩnh Tuy

Cụ nên mua đồng hồ đo tốc độ, khóa dây nếu xe còn dùng để đi chơi. Nếu cụ muốn tập thì nên mua quần bỉm kết hợp vs pedal+giầy cá
Cái giầy cá thì nặng đô quá, cả bộ pedan giày cá phải 2 củ rưỡi chứ ít gì, em chưa lên được, với lại đang tập đi, xuống xe còn hay loạng choạng vác giày cá vào khéo ngã lăn ra đường ấy chứ.
Cụ biết quần bỉm loại nào tốt, thông thoáng/ bán ở chỗ nào không ạ, em làm 1 cái ở 32C Lý Nam Đế nhưng thấy hơi lởm.
Ngoài giày cá ra thì đi loại giày nào đạp xe thì tốt. Em đi giày trainning, nhẹ nhưng phải cái gót sau với mặt đế nó hơi bè ra nên đạp hay bị vướng
Ngoài ra có cần mua găng tay không ạ, 2 hôm đầu em đạp thấy tay mỏi khó chịu lắm