[Funland] Xin tư vấn về ứng dụng AI trong dạy học môn Hóa

3077

Xe container
Chào các cụ, em đang làm một số hướng dẫn về ứng dụng AI trong các môn học để giúp việc chuẩn bị bài nhẹ nhàng hơn, tạo các tư liệu học tập sinh động hơn cho học sinh. Ví dụ với môn lịch sử, khi dạy về chiến thắng Bạch Đằng, em cần làm 1 video minh họa cho học sinh thì em lên chatgpt lấy tư liệu và yêu cầu nó xây dựng cho mình nội dung cho từng phân cảnh:

Sau đó em dùng các trang AI hỗ trợ gen video từ text hoặc từ ảnh để tạo các video rồi ghép lại, bắn phụ đề, lồng thuyết minh qua các AI chuyển text ra voice.

Giờ em cần làm hướng dẫn tương tự cho môn Hóa mà em lại không biết gì về môn này, môn này đã có các phần mềm nào hỗ trợ giảng dạy sinh động hơn chưa, có cái gì GV cần mà các phần mềm có sẵn đó không hỗ trợ được không? Trong này có cụ nào dạy hóa hoặc có kinh nghiệm liên quan k cho em xin ý tưởng với

saphia2008

Xe tải
Cụ lên Youtube có rất nhiều clips dậy làm video và cốt truyện từ AI hoàn toàn miễn phí. Cụ xem là làm được ngay hoàn toàn trực quan luôn

3077

Xe container
Cụ lên Youtube có rất nhiều clips dậy làm video và cốt truyện từ AI hoàn toàn miễn phí. Cụ xem là làm được ngay hoàn toàn trực quan luôn
Em cần làm cho môn Hóa chứ không phải làm video theo cốt truyện, em muốn hỏi cái gì mà các phần mềm có sẵn cho môn Hóa không làm được mà các GV cần ấy chứ, vì chuyên môn của em không liên quan tới môn này

Chỉnh sửa cuối:
Em cần làm cho môn Hóa chứ không phải làm video theo cốt truyện, em muốn hỏi cái gì mà các phần mềm có sẵn cho môn Hóa không làm được mà các GV cần ấy chứ, vì chuyên môn của em không liên quan tới môn này
Vậy thì khó cho cụ rồi
Môn hóa nhưng cụ thể là cho lớp nào
Nếu chưa có thì mình dựa vào sườn của SGK lớp đó, cùng hỗ trợ của ChatGPT để dựng bài thôi