Xin tư vấn về âm thanh, đầu DVD

Mic71

Xe buýt
Em muốn nâng cấp âm thanh xe Ghentra(em đang nghe qua FM từ bộ nhớ MP3 chán quá), mấy cửa hàng mỗi nơi tư vấn 1 kiểu, nơi thì bảo thay bộ 4 loa của Đức, nơi thì bảo loa xe này tốt rồi, chỉ cần lắp thêm loa bass ở gầm ghế phụ và 2 loa tép. Còn về đầu đĩa và màn hình thì nhiều loại quá, giá cũng lung tung.
Vậy em xin các gác tư vấn giúp em:
1. Âm thanh nên thế nào, có cần phải thay 4 loa xịn không hay chỉ cần lắp thêm loa phụ, loa tép.
2.Về đầu CD (chỉ nghe nhạc) nên lắp loại nào, giá khoảng bao nhiêu?
3.Nếu lắp DVD cảm ứng từ (màn hình liền đầu) vào xe em thì vừa din, không cần mặt dưỡng, các bác tư vấn giúp xem lắp loại nào, giá bao nhiêu ạ.
4.Em hỏi ở 1 cửa hàng báo giá thế này:
- DVD cảm ứng từ,đầu liền, có cổng USB, Blutust, nhãn hiệu SOLING SL 8018 giá 7,2 tr (nhãn hiệu Caska, không có cổng USB là 7,1tr).
- Loa mỏng để gầm ghế, hiệu MBQ loại 200W giá 1,8tr.
- Loa tép hiệu Infili 260000đ/đôi.
Các bác xem loại này dùng có được không?giá thế nào ạ.

Cảm ơn các bác nhiều, em xin hậu tạ bằng Vốt Ka ạ.Nếu bác nào không uống được rượu thì Bia Hơi ạ, hì hì:D

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Em muốn nâng cấp âm thanh xe Ghentra(em đang nghe qua FM từ bộ nhớ MP3 chán quá), mấy cửa hàng mỗi nơi tư vấn 1 kiểu, nơi thì bảo thay bộ 4 loa của Đức, nơi thì bảo loa xe này tốt rồi, chỉ cần lắp thêm loa bass ở gầm ghế phụ và 2 loa tép. Còn về đầu đĩa và màn hình thì nhiều loại quá, giá cũng lung tung.
Vậy em xin các gác tư vấn giúp em:
1. Âm thanh nên thế nào, có cần phải thay 4 loa xịn không hay chỉ cần lắp thêm loa phụ, loa tép.
2.Về đầu CD (chỉ nghe nhạc) nên lắp loại nào, giá khoảng bao nhiêu?
3.Nếu lắp DVD cảm ứng từ (màn hình liền đầu) vào xe em thì vừa din, không cần mặt dưỡng, các bác tư vấn giúp xem lắp loại nào, giá bao nhiêu ạ.
4.Em hỏi ở 1 cửa hàng báo giá thế này:
- DVD cảm ứng từ,đầu liền, có cổng USB, Blutust, nhãn hiệu SOLING SL 8018 giá 7,2 tr (nhãn hiệu Caska, không có cổng USB là 7,1tr).
- Loa mỏng để gầm ghế, hiệu MBQ loại 200W giá 1,8tr.
- Loa tép hiệu Infili 260000đ/đôi.
Các bác xem loại này dùng có được không?giá thế nào ạ.

Cảm ơn các bác nhiều, em xin hậu tạ bằng Vốt Ka ạ.Nếu bác nào không uống được rượu thì Bia Hơi ạ, hì hì:D
1.Nếu bác chọn 4 thì bác thay loa hay mấy cũng ko có giá trị vì mấy cái loại đấy chất lượng rất kém nên để nguyên loa
2.Nếu chỉ nghe nhạc thôi thì làm cái CD ngon 1 chút giá cả thì ở đây
3.Nếu lắp màn hình thì ko có loại nào vừa cả mà vẫn phải dùng mặt dưỡng,nên chọn loại tốt 1 chút kẻo bỏ đi thì tiếc mà uống vào thì say:))
4.giá cả thì tùy bác chọn chỗ nào rẻ thì làm ,còn 260k loa tép Infinity thì ko có hàng xịn đâu bác ạ
5.em xin hết chỉ tư vấn được thế thôi

Mic71

Xe buýt
1.Nếu bác chọn 4 thì bác thay loa hay mấy cũng ko có giá trị vì mấy cái loại đấy chất lượng rất kém nên để nguyên loa
2.Nếu chỉ nghe nhạc thôi thì làm cái CD ngon 1 chút giá cả thì ở đây
3.Nếu lắp màn hình thì ko có loại nào vừa cả mà vẫn phải dùng mặt dưỡng,nên chọn loại tốt 1 chút kẻo bỏ đi thì tiếc mà uống vào thì say:))
4.giá cả thì tùy bác chọn chỗ nào rẻ thì làm ,còn 260k loa tép Infinity thì ko có hàng xịn đâu bác ạ
5.em xin hết chỉ tư vấn được thế thôi
Bác tư vấn cụ thể cho em với, em dốt trong lĩnh vực này lắm8o|
-Nếu lắp CD không thì có cần thiết phải thay loa không? Cần lắp thêm loa Super bass và loa tép không ạ?
-Nếu lắp đầu DVD cũng vậy, có cần thay hay lắp thêm gì không?, không phải loại xịn lắm, nhưng không dùng hàng lởm, vấn đề là chất lượng phù hợp với giá cả, em không ngại đầu tư vì khi nào đổi xe thì tháo ra lắp sang xe mới mình dùng mà bác*-)

Chỉnh sửa cuối:

SpecX7426

Xe tăng
Bác tư vấn cụ thể cho em với, em dốt trong lĩnh vực này lắm8o|
-Nếu lắp CD không thì có cần thiết phải thay loa không? Cần lắp thêm loa Super bass và loa tép không ạ?
-Nếu lắp đầu DVD cũng vậy, có cần thay hay lắp thêm gì không?, không phải loại xịn lắm, nhưng không dùng hàng lởm, vấn đề là chất lượng phù hợp với giá cả, em không ngại đầu tư vì khi nào đổi xe thì tháo ra lắp sang xe mới mình dùng mà bác*-)
Theo E tốt nhất là bác trả lời được câu hỏi: Bác định đầu tư khoảng bao tiền vào bộ âm thanh? Bác có thích xem phim hay chỉ là nghe nhạc thôi? Đôi tai của bác có cầu kỳ lắm ko ạ? Xong rồi ra chỗ bác Khôi béo nhờ tư vấn chọn đồ tiếp!

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Theo E tốt nhất là bác trả lời được câu hỏi: Bác định đầu tư khoảng bao tiền vào bộ âm thanh? Bác có thích xem phim hay chỉ là nghe nhạc thôi? Đôi tai của bác có cầu kỳ lắm ko ạ? Xong rồi ra chỗ bác Khôi béo nhờ tư vấn chọn đồ tiếp!
Vâng chuẩn đấy,bác đưa ra yêu cầu và tổng kinh phí bác định chi,em sẽ dựa vào đó để lựa chọn là chuẩn nhất sẽ được cả chất lượng và giá thành,bác nói luôn là lắp vào xe gì nữa nhé cái này rất quan trọng

xmobile

Xe máy
Website
www.vinhcuong.com
Bên VNAV ngày xưa em tham gia có câu: "Hay nhất trong tầm tiền". Suy ra, bác cứ dự tính ngân sách, các bác có kinh nghiệm sẽ offer cho bác 1 bộ "hay nhất trong tầm tiền".

Mic71

Xe buýt
Với số tiền từ 8-10tr thì nên làm thế nào ạ:(

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Bên VNAV ngày xưa em tham gia có câu: "Hay nhất trong tầm tiền". Suy ra, bác cứ dự tính ngân sách, các bác có kinh nghiệm sẽ offer cho bác 1 bộ "hay nhất trong tầm tiền".
"Nghe thấy hay là được" (y) (y) (y)

Dell600

Xe máy
Vâng chuẩn đấy,bác đưa ra yêu cầu và tổng kinh phí bác định chi,em sẽ dựa vào đó để lựa chọn là chuẩn nhất sẽ được cả chất lượng và giá thành,bác nói luôn là lắp vào xe gì nữa nhé cái này rất quan trọng

Bác ơi ngân sách của em chỉ có khỏang 7tr đổ lại , vậy có lắp được DVD 2 Din ko ah. Theo bác tầm tiền thế thì chơi em nào là vừa ngon vừa bổ ạh.
Thanks bác

Sylvio

Xe đạp
Xe em là M626-03'. Xe mua lại của người khác. Xe này chủ cũ đã lắp thêm 01 loa Sub bass tròn như cái trống để ở sau cốp. Nghe thì tiếng rất trầm nhưng em chả thấy tiếng treble đâu cả mà em thì thích nghe hard rock, yếu treble thì mất phê. Bác tư vấn cho em cải thiện thêm treble thì làm thế nào với.

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Xe em là M626-03'. Xe mua lại của người khác. Xe này chủ cũ đã lắp thêm 01 loa Sub bass tròn như cái trống để ở sau cốp. Nghe thì tiếng rất trầm nhưng em chả thấy tiếng treble đâu cả mà em thì thích nghe hard rock, yếu treble thì mất phê. Bác tư vấn cho em cải thiện thêm treble thì làm thế nào với.
Khoảng 350k là bác có thể lắp được 1 đôi tép ngon rồi bác ạ,nếu tiện bác qua cửa hàng em lắp cho bác

Sylvio

Xe đạp
Vâng Thks bác nhiều. Hôm nào rảnh em qua chỗ bác chơi nhé!

vdthanh914

Xe đạp
Bác MK, xe của Bác ấy là Gentra. E nghe nói cái xe này khó thay đầu CD hay DVD lắm hả, vì kích cỡ ko giống ai.

Em cũng sắp có em này, nên cũng rất quan tâm. Tầm tiền 5tr, chỉ lắp CD và bổ sung loa. Có ok không Bác?

CHYLINH

Xe đạp
Bác MK, xe của Bác ấy là Gentra. E nghe nói cái xe này khó thay đầu CD hay DVD lắm hả, vì kích cỡ ko giống ai.

Em cũng sắp có em này, nên cũng rất quan tâm. Tầm tiền 5tr, chỉ lắp CD và bổ sung loa. Có ok không Bác?
Chẳng có gì là khó đâu, xe nào cũng có mặt dưỡng để mình lắp được thiết bị âm thanh hết bác ah! Gentra thì đâu thành vấn đề (b)

Apple

Xe đạp
Chẳng có gì là khó đâu, xe nào cũng có mặt dưỡng để mình lắp được thiết bị âm thanh hết bác ah! Gentra thì đâu thành vấn đề (b)
Sao cái niva của em tìm chẳng thấy cái mặt đấy đâu bác Linh nhỉ :P

Aivanhoknight

Xe đạp
BÁc khôi cho em hỏi, nếu em muốn lắp hệ thống camera lùi (chắc là phải lắp cả màn hình) và nâng cấp hệ thống âm thanh của Kia picanto (xe em mới lấy chỉ có CD và 4 loa ở cửa thôi ợ) thì tổng thiệt hại khoảng 5t có làm được khổng

yamahaj

Xe hơi
Bác MK cho hỏi: Nếu để nghe là chính thì New Lac EX có cần phải thay bộ loa không ạ , hay chỉ cần gắn thêm sub? Loại nào, ngon-bổ-rẻ trong tầm giá khoảng 3-4Tr? (CD em coi như buộc phải tính riêng rồi)
Cám ơn bác trước

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Hỏi các cụ cái. Xe em Mondeo 2.5 nhưng bị thợ của Ford Thăng Long đập vỡ cái màn hình DVD rồi, giờ em muốn giữ nguyên toàn bộ loa của nó & thay màn hình và đầu đọc đĩa DVD (loại không kén đĩa).
Có bộ nào nhằn được các thể loại DVD, màn hình sáng đẹp hơn & quan trọng nhất là chất lượng âm thanh phải hơn bộ DVD đi theo xe & vẫn phải điều khiển tốt trên vô lăng. Tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu ạ?

Aivanhoknight

Xe đạp
Em cũng không cần ngon lắm đâu bác ạ. Chỉ là dùng ổn hơn thôi, đừng úi xùi quá! Dầu gì thì đây cũng không phải là xe của em(l)
Bao giờ em tậu con xe nào dùng lâu dài, lúc đó em mới đầu tư mạnh hơn bác ạ!:41::41::41::41::41:
BÁc cho em biết có thể làm những gì với 5t được không?