Xin tư vấn quán ăn tại nha trang!

halogelcar

Xe buýt
Mai em bay vào nha trang chơi cùng gia đình! Ăn sáng thì có suất ăn theo khách sạn rồi! Nhưng ăn trưa và ăn tối thì chưa biết ăn ở đâu. Nhờ các cụ tư vấn cho mấy địa chỉ ăn uống ngon và giá cả hợp lý với ạ!
Ngoài vinpearl ra thì còn địa điểm vui chơi nào khác không ạ?
Em xin cảm ơn và xin vodka cho các bác ạ!

toilatoik1

Xe tải
Ăn thì hỏi thăm dân bản xứ hay taxi ấy cụ. Còn chơi thì có tháp Chàm, vào resort tắm bùn, xa hơn nữa thì cụ bắt xe lên Đà Lạt mộng mơ...Nói chung là nhiều lắm ợ

Vulcan V70

Xe trâu
Có quán nem nướng Ngọc Tiên khá nổi tiếng ở gần chợ Đầm cụ ạ.
Hải sản thì trên đường Trần Phú, cuối đường về phía Bắc gần ngã 3 Phan Chu TRinh có mấy quán ngon bổ rẻ.

Chỉnh sửa cuối:

ars3nal

Xe buýt
em đợt rồi vừa đi Nha Trang về, cũng ăn thử mấy chỗ, trong đó có nem nướng Đặng Văn Quyên ở 16A Lãn Ông, giá tầm 400k/5 người. còn hải sản thì em ăn ở quán cây Keo chỗ gần bờ Kè, giá cũng ko đến nỗi, 1tr3/4 người. Anh chị em ăn ở Mười Đô thì 800k cho 2 người lớn và 2 trẻ em.

usernames78

Xe buýt
Hải sản thì dọc đường trần phú chỗ nào cũng như chỗ nào đều đắt kinh, rẻ hơn chút thì ra đường Tháp bà, theo quan điểm của e thì chịu khó mất thêm 200 tiền xe đưa đi và đón về (có dvu xe đưa đi đón về) lên hẳn đoạn gần Hải Đăng, view đẹp, quán lịch sự sang chảnh, phục vụ thì chu đáo, giá cũng chẳng đắt hơn là mấy so mấy cái quán ở trung tâm thành phố, tính ra có khi còn rẻ hơn mà lại đc ngồi sạch sẽ, thoáng mát.
Tuyệt đối k ăn trên bè khu vịnh khi đi lặn nhé, nó chém cho gẫy cổ đấy, nếu đi lặn chuẩn bị mấy cái bánh mỳ đi cho lành,

trongbach

Xe buýt
Cụ lên taxi cụ bảo cho ra Vựa Hải sản Cứ Chỉ,cách biển khoảng 7km, ngon bổ rẻ cụ ạ.
Ăn con gì,cái gì cụ vào tận bể cụ chỉ họ bắt đúng con đấy lên làm cho cụ.
Em nhắc lại lần nữa là giá cực kỳ hợp lí cụ nhé.

tí nị

Xe tải
em đợt rồi vừa đi Nha Trang về, cũng ăn thử mấy chỗ, trong đó có nem nướng Đặng Văn Quyên ở 16A Lãn Ông, giá tầm 400k/5 người. còn hải sản thì em ăn ở quán cây Keo chỗ gần bờ Kè, giá cũng ko đến nỗi, 1tr3/4 người. Anh chị em ăn ở Mười Đô thì 800k cho 2 người lớn và 2 trẻ em.
Mấy quán các cụ hay ăn em rất rất ít đến.
Ăn sáng ăn trưa theo tiêu chuẩn cao thì có đèn lồng đỏ.
Cơm thì bình minh
Hải sản quán bình dân có hiền khương cầu bình tân
Thanh hiền phạm văn đồng
Sang hơn tí thì khu bờ kè bắc cầu trần phú
Nhà hàng có phong cảnh đẹp có ngọn hải đăng ,biển ngọc ,hoàng lan,quán hoàng lan thì giá tạm ổn còn 2 quán kia thì hơi cao so với thị trường
Nem có đặng văn quyên
Bò nướng lạc cảnh nổi tiếng như hơi chật chọi,hải sản thì ko ok nha
hải sản nha trang có hai loại: loại đông lạnh giá bình dân
Loại tươi sống đang bơi mắc hơn 30%
Nếu có thời gian nên thuê xe ra bãi tắm bãi dài khoảng 30km vừa tắm biển vừa ăn hàng tươi sống rẻ hơn trong thành phố.