Xin tư vấn mua xe

rua mz

Xe đạp
Em đang muốn sắm vợ 2 (lần đầu), Tổng chi phí khoảng 400 đến 500 củ, Xin các cụ tư vẫn giúp xem nên mua xe gì, cũ hay mới.
Rất mong nhận được ý kiến các cụ (em ở miền trung du)

Cu_in_Car

Xe điện
cũ hay mới cũng còn tuỳ sở thích của cụ, cụ mua cho cụ và gia đình chứ có mua cho OF đi đâu mà cụ hỏi dư lày thì ai mà tư vấn được chứ
hơn nữa còn rất nhiều tiêu chí,mua đi làm, đi chơi hay cả đi làm và chở hàng,....

taplaiux

Xe tải
bác làm con lanos đời cao hay gentra mới mà đi số tiền còn lại để mua xăng và để sau này có kinh nghiệm đi oto thì lên đời sau cũng được! từ xe máy sang oto là cả một vấn đề lớn , nhiều vấn đề lắm >>>>> mua xe lần đầu không nên mua xe đắt tiền làm gì , lúc nào cũng lo chăm sóc bảo vệ..... nhức đầu lắm cụ cứ đi xe cỏ một thời gian sau này thành tinh mua xe đẹp cũng chưa muộn .

lehuy_kr

Xe tải
Sở thích, năng lực lái xe, còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố mà chỉ mình cụ chủ mới biết và quyết được >:D<

tuanendo

Xe hơi
đầu tiên cụ phải nắm chắc dc mục đích mua xe: đi làm, đi chơi cho oai, chở mấy người là chủ yếu, nhu cầu đi hàng ngày nhiều hay ít, kinh phí duy trì sử dụng xe là bao nhiêu..... lúc đó mới quyết định chính xác dc

chienls

Xe tải
Cụ có 30% rồi. Vay thêm 70% nữa là được 1 tỉ 4, mua camry 3.5Q mà đi cụ ợ :-|

Loidaveco

Xe tải
bác làm con lanos đời cao hay gentra mới mà đi số tiền còn lại để mua xăng và để sau này có kinh nghiệm đi oto thì lên đời sau cũng được! từ xe máy sang oto là cả một vấn đề lớn , nhiều vấn đề lắm >>>>> mua xe lần đầu không nên mua xe đắt tiền làm gì , lúc nào cũng lo chăm sóc bảo vệ..... nhức đầu lắm cụ cứ đi xe cỏ một thời gian sau này thành tinh mua xe đẹp cũng chưa muộn .
Nhà cháu thấy cụ nói không chuẩn lắm, nhà cháu cũng lần đầu tiên lai xe và mua xe ai cũng khuyên nhà cháy lấy xe cũ rồi sau đó đổi nhưng nhà cháu làm luôn con xe mới và nhà cháu làm luôn cô vợ mới và nhà cháu đi thi chưa bao giờ va quyệt, nhà cháu mua xe mới thấy có những lợi ích sau:
+ Luyên cho mình ý thức đi xe ngay từ đầu, tránh được suy nghĩ xe cũ đi bừa đi ẩu
+ Hệ số an toàn của xe mới an toan hơn xe cũ rất nhiều
+ xe mơi không hỏng vặt cái này la rất tốt cho lái mới
+ không có kinh nghiệm nên không chở thành gà khi đi mua xe cũ

tạm thời nhà cháu mới nghĩ được đến thế để nhà cụ tham khảo còn với số tiền à cụ đang có em nghĩ nhà cụ cố thêm ty làm e, civic or forte là ổn ah cố một tý sau này sẽ lâu phải đổi ah.

congtudaiphu

Đi bộ
Nhà cháu cũng đang định mua xe - mục đích chính để đi làm thay xe máy vì cơ quan cánh nhà hơi bị xa - nhờ cái Cụ cho cháu vài lời khuyên

taurus214

Xe hơi
Nhà cháu cũng đang định mua xe - mục đích chính để đi làm thay xe máy vì cơ quan cánh nhà hơi bị xa - nhờ cái Cụ cho cháu vài lời khuyên
Cụ lói thế lày thì anh em làm sao khuyên cụ được. Ít nhất cụ cũng cho biết cụ định mua xe bao nhiêu xiền, 7 chỗ hay 4 chỗ, mới hay cũ, Hàn hay Nhật, .... Lúc đấy các cụ trên này mới phán được chứ.

rua mz

Xe đạp
Xin lỗi các cụ vì đưa ra thông tin ít quá, em xin cung cấp thêm thông tin đẻ các cụ tiện tư vấn:
1. Mục đích để đi làm gần nhà, thỉnh thảng về quê đỡ thuê taxi.
2. Chỉ cần xe 5 chỗ
3. Xe để chủ yếu em đi (đã có thâm niên > 2 năm) nhưng thỉnh thoảng ông cụ thân sinh cũng muốn diện, vì vậy được số tự động càng tốt
Em đang lăn tăn giữa Huyndai I20 AT; Huyndai Verna; Altis 2003; Yarris 2009; Vios hoặc Gest 1.4
Xin thỉnh giáo các cụ, mong các cụ thông cảm, giúp đỡ