Xin tư vấn Mec R350 2008

BinHaDong

Xe máy
Ngu quá nên lên đây xin ý kiến các cụ
Chả là em đang đi con Toy Pho tu nơ 2009. Cả năm cày cuốc chắt bóp được tí nên em muốn lên le vờ nên định lấy con Mercedes R350 2008 phục vụ vợ con cho nó an toàn. Em đi xem xe rồi, nội ngoại thất rất long lanh. Máy cũng êm, bảo dưỡng cũng cẩn thận (có sổ ghi chép đến 2011) nhưng em chưa đưa vào hãng check máy và khung gầm (trước khi quyết định em sẽ đi check). Em kết lắm rồi. Mỗi tội là em không có kiến thức về Mec, nghe nhiều cụ phán đi Mec tốn tiền lắm làm em đâm lo. Các cụ cho em hỏi tí:
- Đi con này chi phí dầu nhớt, xăng cộ thế nào?
- Chi phí bảo dưỡng, phụ tùng khoảng bao nhiêu một năm?
- Con này hay lỗi lầm gì, khắc phục thế nào, có tốn kém không?
- Nếu cưới về mà bảo dưỡng cẩn thận thì đi có ổn không?
Mỗi tháng em đi cỡ 1000km. Em đi xe cũng tương đối cẩn thận.
Em xin Vốt ca các cụ trước ạ

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
dòng này e thấy các kh bảo chạy gia đình đi du lịch rất sướng! mỗi tội kiểu dáng nó không hấp dẫn nên kén khách và mai mốt bán lại nó lỗ nhiều
lỗi lầm thì e thấy dòng này ít bị, nếu rẻ và xe ngon cụ mua cũng được
chi phí dầu nhớt thì cứ 8000km làm bảo dưỡng 1 phát mất hơn 3 củ
phụ tùng chính hãng thì đắt nhưng giờ các cụ toàn ra gara thay nên cũng hạt dẻ thôi
xăng cộ thì cũng bình thường thôi, trung bình 15 lít đường phố cho nó thoải mái, đường trường chắc loanh quanh 10 lít

mỗi tội là nó kén khách , sợ mai mốt cụ muốn đổi xe bán hơi khó

giangthuy3108

Xe buýt
em cũng chưa được sở hữu MEC bao giờ, cơ mà ngồi r350 thì em ngồi ké của sếp nhiều, đi xa gần đều có cả, ngồi cảm nhận thấy đầm và chắc cơ mà hơi thấp. Em nghe phong thanh đâu đó bảo dòng R350 rất hay bị lỗi ???!!! vì thấy quản lý đội xe bên em kêu trời suốt ngày vì con này, cụ thể ra sao thì em cũng ngồi hóng các cao nhân khác như cụ chủ :D

BinHaDong

Xe máy
Cảm ơn cụ.
Thực sự thì em chỉ lo về độ ăn uống và chi phí bảo dưỡng của em nó thôi ạ.
Phố 15 lít máy 3.5 cũng gọi là được rồi ạ. Em hay đi đường trường hơn.
Em định check máy móc khung gầm của em nó. Vào An Du của cụ có được không ạ?

BinHaDong

Xe máy
dòng này e thấy các kh bảo chạy gia đình đi du lịch rất sướng! mỗi tội kiểu dáng nó không hấp dẫn nên kén khách và mai mốt bán lại nó lỗ nhiều
lỗi lầm thì e thấy dòng này ít bị, nếu rẻ và xe ngon cụ mua cũng được
chi phí dầu nhớt thì cứ 8000km làm bảo dưỡng 1 phát mất hơn 3 củ
phụ tùng chính hãng thì đắt nhưng giờ các cụ toàn ra gara thay nên cũng hạt dẻ thôi
xăng cộ thì cũng bình thường thôi, trung bình 15 lít đường phố cho nó thoải mái, đường trường chắc loanh quanh 10 lít

mỗi tội là nó kén khách , sợ mai mốt cụ muốn đổi xe bán hơi khó
Cảm ơn cụ.
Thực sự thì em chỉ lo về độ ăn uống và chi phí bảo dưỡng của em nó thôi ạ.
Phố 15 lít máy 3.5 cũng gọi là được rồi ạ. Em hay đi đường trường hơn.
Em định check máy móc khung gầm của em nó. Vào An Du của cụ có được không ạ?

BinHaDong

Xe máy
cụ cho vào hãng check được mà, test toàn bộ, nếu cần thì chạy thử cùng kỹ thuật viên nữa
Cảm ơn Cụ! E hôm nay check luôn rồi ạ. E vào An Du chỗ Cụ. Đen quá gặp đúng hôm nó mang máy test đi, con mỗi một cái lại gặp một cụ đang test con S500,đến nơi lúc 1h30 mà đến 4h30 chiều mới đến lượt. Hic... Vãi thật. Hết nguyên buổi chiều. Bù lại là các chú kỹ thuật làm rất chu đáo.

linhthap

Xe hơi
đã xác định lấy con này thì nuôi cũng khá tốn :̣(

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Cảm ơn Cụ! E hôm nay check luôn rồi ạ. E vào An Du chỗ Cụ. Đen quá gặp đúng hôm nó mang máy test đi, con mỗi một cái lại gặp một cụ đang test con S500,đến nơi lúc 1h30 mà đến 4h30 chiều mới đến lượt. Hic... Vãi thật. Hết nguyên buổi chiều. Bù lại là các chú kỹ thuật làm rất chu đáo.
:D , hôm qua a e đi Vinh làm service luu động nen thiéu máy
e thấy con R350 màu đen, cũng phỏng đoán là xe của cụ vào
nhìn nội thất còn khá đẹp

linhthap

Xe hơi
Cụ nói rõ hơn tí được không ạ? Tốn xăng cộ ntn ạ? Bảo dưỡng đồ đạc thì sao ạ?
Tks cụ!
em thì k đi xe này nhưng mà bạn em nó đi, lỡ cho mượn ngta đổ nhầm xăng A92 thế là đi thay kim xăng xúc bình các kiểu hết 16tr, rồi gửi xe vỉa hè bị cno xì van cố lết về nhà hỏng hết nhíp thay hết hơn 40, nói chung cái j cũng thay thay thay đồ hãng vô cùng đắt. Xăng thì 15 16 l thì cũng bình thường

BinHaDong

Xe máy
em thì k đi xe này nhưng mà bạn em nó đi, lỡ cho mượn ngta đổ nhầm xăng A92 thế là đi thay kim xăng xúc bình các kiểu hết 16tr, rồi gửi xe vỉa hè bị cno xì van cố lết về nhà hỏng hết nhíp thay hết hơn 40, nói chung cái j cũng thay thay thay đồ hãng vô cùng đắt. Xăng thì 15 16 l thì cũng bình thường
Ối. Đạ tạ Cụ. Cái này em sẽ quán triệt ngay. Còn gì nữa không Cụ? Em cũng đang lăn tăn về phụ tùng của con này, kinh khủng hơn em tưởng.

linhthap

Xe hơi
đi ko vấn đề gì thì yên tâm máy bền lắm ạ, chỉ mấy cái lặt vặt hy hữu như thằng bạn em thì mới phải đụng đến sửa chữa thì mới tốn thôi, cụ đi giữ gìn thì cũng yên tâm. Nhưng theo em những người xúc em này thường kinh tế vững ko ngại mấy chuyện trên. Phải em thì em lăn tăn lắm

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
cụ chủ check hết bệnh đi, xem cần thay và bảo dưỡng những gì! ròi dựa vào đó đàm phán giá, thay xong các hạng mục cần thiết là yên tâm đi vài năm

BinHaDong

Xe máy
cụ chủ check hết bệnh đi, xem cần thay và bảo dưỡng những gì! ròi dựa vào đó đàm phán giá, thay xong các hạng mục cần thiết là yên tâm đi vài năm
Cảm ơn cụ. E check ròi. Thay 4 con giảm xóc bị chảy dầu thôi ạ. Chắc mất mấy chục rồi ạ. Bên bán bảo thay nhưng em bảo trừ tiền e tự thay ạ. E sợ nó thay đồ linh tinh. Mỗi thế thôi ạ. Cái thước lái bị chảy dầu nhưng e hỏi rồi, chắc chỉ cần thay phớt là đi đc, k nghiêm trọng lắm. Thước lái con này đắt quá, hãng báo 150 củ cải, kinh thật.

BinHaDong

Xe máy
đi ko vấn đề gì thì yên tâm máy bền lắm ạ, chỉ mấy cái lặt vặt hy hữu như thằng bạn em thì mới phải đụng đến sửa chữa thì mới tốn thôi, cụ đi giữ gìn thì cũng yên tâm. Nhưng theo em những người xúc em này thường kinh tế vững ko ngại mấy chuyện trên. Phải em thì em lăn tăn lắm
E cũng chả vững lắm đâu cụ ợ. Máu chiến thôi cụ. Chắc là đi phải giữ gìn hơn một tí thì đỡ cụ nhỉ

Vanthien123

Đi bộ
Dòng xe này ít người xài, qua thời gian sử dùng muốn bán lại thì khó, tuy nhiên xe này sủ dụng cho gia đình thi không chê vào đâu được. Theo như bác diễn tả thì xe bác dã đến sửa chửa lớn bác phải dự trù khoảng 300tr thì xe mới ngon đươc.

BinHaDong

Xe máy
Dòng xe này ít người xài, qua thời gian sử dùng muốn bán lại thì khó, tuy nhiên xe này sủ dụng cho gia đình thi không chê vào đâu được. Theo như bác diễn tả thì xe bác dã đến sửa chửa lớn bác phải dự trù khoảng 300tr thì xe mới ngon đươc.
Tks Cụ. Vào hãng check nó cũng phán cho em hết 240 củ, làm em chóng hết cả mặt. Nhưng e vẫn lấy ạ.

quadv

Xe buýt
Ngu quá nên lên đây xin ý kiến các cụ
Chả là em đang đi con Toy Pho tu nơ 2009. Cả năm cày cuốc chắt bóp được tí nên em muốn lên le vờ nên định lấy con Mercedes R350 2008 phục vụ vợ con cho nó an toàn. Em đi xem xe rồi, nội ngoại thất rất long lanh. Máy cũng êm, bảo dưỡng cũng cẩn thận (có sổ ghi chép đến 2011) nhưng em chưa đưa vào hãng check máy và khung gầm (trước khi quyết định em sẽ đi check). Em kết lắm rồi. Mỗi tội là em không có kiến thức về Mec, nghe nhiều cụ phán đi Mec tốn tiền lắm làm em đâm lo. Các cụ cho em hỏi tí:
- Đi con này chi phí dầu nhớt, xăng cộ thế nào?
- Chi phí bảo dưỡng, phụ tùng khoảng bao nhiêu một năm?
- Con này hay lỗi lầm gì, khắc phục thế nào, có tốn kém không?
- Nếu cưới về mà bảo dưỡng cẩn thận thì đi có ổn không?
Mỗi tháng em đi cỡ 1000km. Em đi xe cũng tương đối cẩn thận.
Em xin Vốt ca các cụ trước ạ
cụ hỏi 1 loạt này khó nói lắm. đi Merc sướng nhất là cảm giác an toàn. còn chi phí thì còn tùy thuộc vào yếu tố bên ngoài và con ng xử dụng nữa cụ ạ
e thấy phụ tùng bán dòng này chậm lắm chỉ hay bán được cảm biến ABS thôi. chắc là hệ thống cảm biên abs nó hơi lỗi tý :D

BinHaDong

Xe máy
cụ hỏi 1 loạt này khó nói lắm. đi Merc sướng nhất là cảm giác an toàn. còn chi phí thì còn tùy thuộc vào yếu tố bên ngoài và con ng xử dụng nữa cụ ạ
e thấy phụ tùng bán dòng này chậm lắm chỉ hay bán được cảm biến ABS thôi. chắc là hệ thống cảm biên abs nó hơi lỗi tý :D
Tks Cụ.
Cụ có giảm xóc này không? Cho em xin cái giá tốt vào inbox với ạ.
- 1 đôi Phuộc giảm trấn trước: A2513200330
- 1 đôi giảm sóc sau: A2513200731
- Ổ đỡ thước lái: A1644600029
Em đang tìm Cụ ợ.