[Funland] Xin tư vấn học tiếng anh cho F1

Tt2704

Xe máy
Chào các cụ.

Tình hình là F1 nhà em năm nay vào lớp 3, em muốn tìm lớp cho cháu học thêm tiếng anh bên cạnh trương trình học ở trường (trường công), mục tiêu là cháu có thể hướng đến ielts 5.0 trong vòng 3-5 năm nữa.

Em đang tìm hiểu thì thấy như lạc vào ma trận và khá mung lung. Giáo trình các bên nghe có vẻ na ná nhau không có khác biệt lớn. Thời gian học dài theo cảm quan của em (hồi xưa em tập trung học 2-3 năm từ con số không là đã tương đối vững để thi đại học, với trẻ em có thể tăng lên chút). Quanh nhà thì có 2 ông Alisa và Miss Hoa Junior là quảng cáo rầm rộ nhất.

Em lên đây xin tư vấn các cụ có kinh nghiệm về:
- Định hướng cho trẻ.
- Các trung tâm học tiếng Anh tốt.
- Các chương trình học đi kèm với các trung tâm tiếng Anh.
- Học phí và cách đóng học phí.

Mong các cụ chia sẻ và giúp đỡ. Rượu xin rót sẵn để cảm ơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

civic trần 1987

Xe điện
Nhà cụ ở đâu? Yêu cầu "đầu ra" cho con thế nào? Chứ trung tâm thì như nấm sau mưa!

Tt2704

Xe máy
hỏi không phải, bác đã biết sau này F1 làm nghề gì chưa ?
Em chưa thấy con có gì nổi trội hơn hẳn cụ ạ, nhưng Tiếng Anh em nghĩ là kĩ năng cơ bản, học cơ bản trước sau này theo nghề gì thì học chuyên sâu theo ngành đó sau cũng chưa muộn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E thấy đầu tiên cụ nên cho con nghe nhiều tại nhà, nghe vô thức cũng dc. Tối trc khi ngủ mở các kênh truyện tiếng Anh cho bé nghe. Đọc truyện bằng tiếng anh. Tuần học 1 2b luyện nói, luyện đọc ở trung tâm. E vote TT I can read cho độ tuổi này, họ dậy học đánh vần, phát âm chuẩn. Lớn chút hãy quan tâm ngữ pháp.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chào các cụ.

Tình hình là F1 nhà em năm nay vào lớp 3, em muốn tìm lớp cho cháu học thêm tiếng anh bên cạnh trương trình học ở trường (trường công), mục tiêu là cháu có thể hướng đến ielts 5.0 trong vòng 3-5 năm nữa.

Em đang tìm hiểu thì thấy như lạc vào ma trận và khá mung lung. Giáo trình các bên nghe có vẻ na ná nhau không có khác biệt lớn. Thời gian học dài theo cảm quan của em (hồi xưa em tập trung học 2-3 năm từ con số không là đã tương đối vững để thi đại học, với trẻ em có thể tăng lên chút). Quanh nhà thì có 2 ông Alisa và Miss Hoa Junior là quảng cáo rầm rộ nhất.

Em lên đây xin tư vấn các cụ có kinh nghiệm về:
- Định hướng cho trẻ.
- Các trung tâm học tiếng Anh tốt.
- Các chương trình học đi kèm với các trung tâm tiếng Anh.
- Học phí và cách đóng học phí.

Mong các cụ chia sẻ và giúp đỡ. Rượu xin rót sẵn để cảm ơn ạ.
Bài thi IELTS thiết kế cho tuổi từ 16 trở lên. Lớp 3 chưa đủ kiến thức xã hội để phù hợp, trừ khi cụ muốn con cụ học vẹt, học tủ.

Tt2704

Xe máy
Bài thi IELTS thiết kế cho tuổi từ 16 trở lên. Lớp 3 chưa đủ kiến thức xã hội để phù hợp, trừ khi cụ muốn con cụ học vẹt, học tủ.
Mợ đọc thiếu của em rồi, em nói là cháu đang học lớp 3. Em muốn 3-5 năm nữa cho cháu bắt đầu luyện thi mợ ạ. Em cũng chỉ tạm đặt ra con số đó thôi chứ nói thật với mợ, bố cháu ngày nào cũng họp với dân US một tiếng đồng hồ đây mà cầm đề thi của các cháu bây giờ cũng toát mồ hôi. Em mong cháu nó hơn mình ở chỗ có định lượng đàng hoàng chứ như em giờ nói thật cũng không biết mình ở tầm nào, thực sự thiếu bài bản nếu muốn phát triển thêm.

Chỉnh sửa cuối:

gadi2banh

Xe điện
E nghĩ mục tiêu thế cụ cho học trường quốc tế luôn đi ạ, mặc định nói TA lưu loát. Còn học để thi CLC C2 và chuyên C3 thì lại là khác

thuyphongthanh

Xe lăn
Em nghe nới cứ học ở BC là tốt.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
cho cháu chơi đã cụ, vào cấp 2 rồi tính môi trường học chỉn chu chứ lớp 3 các bé đang thích chơi, tìm hiều..........................

Mợ đọc thiếu của em rồi, em nói là cháu đang học lớp 3. Em muốn 3-5 năm nữa cho cháu bắt đầu luyện thi mợ ạ. Em cũng chỉ tạm đặt ra con số đó thôi chứ nói thật với mợ, bố cháu ngày nào cũng họp với dân US một tiếng đồng hồ đây mà cầm đề thi của các cháu bây giờ cũng toát mồ hôi. Em mong cháu nó hơn mình ở chỗ có định lượng đàng hoàng chứ như em giờ nói thật cũng không biết mình ở tầm nào, thực sự thiếu bài bản nếu muốn phát triển thêm.
Cha mẹ học sinh chỗ em khá tín nhiệm trung tâm này, cụ tham khảo: trung tâm tiếng Anh Sunshine, Nguyễn Đình Hoàn (trước ở Nguyễn Khánh Toàn)

Marble Trans

Xe tăng
E thấy đầu tiên cụ nên cho con nghe nhiều tại nhà, nghe vô thức cũng dc. Tối trc khi ngủ mở các kênh truyện tiếng Anh cho bé nghe. Đọc truyện bằng tiếng anh. Tuần học 1 2b luyện nói, luyện đọc ở trung tâm. E vote TT I can read cho độ tuổi này, họ dậy học đánh vần, phát âm chuẩn. Lớn chút hãy quan tâm ngữ pháp.
Em thấy trung tâm Popodoo cũng ổn như mợ chia sẻ.

BumYth

Xe hơi
nếu cháu không du học, không học trường quốc tế, thì 5 năm nữa học cũng không muộn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em thấy trung tâm Popodoo cũng ổn như mợ chia sẻ.
Trung tâm này học theo kiểu ng Việt học tiếng Anh, k tốt như I can Read học như trẻ Mỹ học tiếng Anh cụ nhé. E cho con tést thấy phương pháp Popodoo k ổn. K biết có cụ mợ nào cảm nhận giống e k? Dc cái rẻ thôi ạ

To Reng

Xe tải
Kinh nghiệm cho bé nhà e 6 tuổi ( giờ bé nói tiếng anh khá ok và tự tin có thể tiếp cơ bản đc người nước ngoài): mua cho bé cái khóa học online trên app học ở nhà (Có bố mẹ thi thoảng kèm), có điều kiện thì cho học mấy trung tâm uy tín (nhà e đang học ở apollo).

VCHDHN

Xe container
Kinh nghiệm của em tiểu học cứ học bt, chăm chỉ để củng cố nền móng. Sang cấp 2 tăng tốc thêm và tùy định hướng g đình mà có làm cái IE vào năm lớp 9 hay không. K thì cứ trau dồi rồi lớp 11 thi IE. Nhóc nhà em em thực hiện như thế đấy. Năm nay lớp 11 sẽ tập trung vào lấy cái IE. Trước đó thì xong cái SAT rồi. Cấp 2 em cho học trung tâm Nhung Phạm ở Hoàng Đạo Thúy.

aitymo

Xe điện
Cụ ném vào hội đồng anh mỗi tội hơi chát nhưng nó kết quả thực mình ko phải lăn tăn
Còn cơ sở khác cụ theo dõi để kiểm chứng ngoài thông tin hàng cà phê
nhà em hoàn thành rồi 2 Đứa một dc ielts 8.0 thi lần 2 cho múc đích ra trường tndh
Đứa thứ 2 thi lần 1 7.5 cho mục đích đi tìm học bổng nhưng 7.5 thì bố xác định móc hầu bao thôi

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Con em theo học grape seed từ hồi mới 4 tuổi. Đang học tới unit 8 rồi, trộm vía giờ đến lớp giao tiếp với thầy cô và các bạn bằng tiếng anh, về nhà thì chỉnh lại cả bố mẹ mỗi khi nói sai :D

isak

Xe tăng
Nhà em tự học, em tự dạy cho con, khuyến khich con đọc sách, nghe podcast, xem hoạt hình bằng tiếng Anh, phát triển theo hướng tự nhiên. Còn ở lớp nó sẽ được học chính về ngữ pháp.