Xin tư vấn Fi S mới mua

Nữ GV

Đi bộ
Xe tôi mới đi hơn 300km, nhưng vì mới lái nên bị xước nhẹ mấy chỗ (lúc lùi xe). Tôi muốn đi sơn lại (có bảo hiểm) ở An Đô Ford, nhưng cậu em gàn, cho rằng sơn lại sẽ không giống màu xe (màu trắng) giống trường hợp xe Vios cũ trước đây của ông xã tôi. Nhờ các bác tư vấn có nên sơn lại không?

0977123333

Xe buýt
nếu bị ít thì cụ cứ tiếp tục đi, để lúc nào nhiều nhiều rồi làm lại luôn thể, còn sơn lại tất nhiên không thể bằng sơn xịn của xe được rồi nhưng cái này tránh được vì đi đường HN mà, còn công nghệ sơn mới bây giờ nhìn qua không phát hiện được sơn lại hay chưa đâu, cụ cứ yên tâm nếu có phải sơn lại nhá

ceo.dung

Xe hơi
nếu bị ít thì cụ cứ tiếp tục đi, để lúc nào nhiều nhiều rồi làm lại luôn thể, còn sơn lại tất nhiên không thể bằng sơn xịn của xe được rồi nhưng cái này tránh được vì đi đường HN mà, còn công nghệ sơn mới bây giờ nhìn qua không phát hiện được sơn lại hay chưa đâu, cụ cứ yên tâm nếu có phải sơn lại nhá
Chuẩn rồi Cụ ạ!

Thang N.

Xe tăng
Mợ nên để đó mà đi, nếu mợ đi thường xuyên đường HN thì dù mợ không tự làm xước thì cũng có người khác làm xe của mợ bị xước. Chuyện thường ấy mà. Để đến khi nào xước nhiều chút thì đi làm một lần cho đỡ tốn công cho xe vào xưởng. Mình thường làm 6 tháng/lần mà cũng thường là vừa làm xong, đẹp long lanh cũng chỉ được vài hôm là lại bị xước vết mới thôi. Vì xe của mợ mới nên xót ruột cũng phải nhưng đi lâu với tình trạng đó thì cũng thấy quen đấy mợ ạ.

FordAT

Xe tăng
Bình thường thôi mợ nó cứ để đi chứ làm lại luôn mấy bữa mợ nó lại đi làm tiếp đấy. Cứ nghĩ đơn giản xe đã có bảo hiểm mợ nó cứ bét nhè đi:D.

luxury235

Xe buýt
E kết quả chữ ký của bác AT đó, đúng là phải biết hưởng thụ trong khuôn khổ, chứ bo bo tích cóp cuối cùng cũng mang đi dc đâu! Mà mang đi dc như vua chúa hồi xưa hay như Ai Cập thì cũng có biết gì nữa đâu mà xài!

citycar

Xe tải
Xe mới nên cảm thấy xót xe vậy thôi. Lần đầu bao giờ chả đau :))

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Rồi quen dần thôi, sau này nhìn xe mới lại thấy thiêu thiếu mấy vết xước cho nó phong trần :P

Fiesta-new

Xe đạp
Xe mới nên cảm thấy xót xe vậy thôi. Lần đầu bao giờ chả đau :))
Hay nhất câu "Lần đầu bao giờ chả đau"
Theo tôi thì cứ để đến khi bị nhiều thì làm một thể. Thế nào cụ chẳng bị thêm nhiều vết nữa mà?

nguyenducduy

Xe điện
Mợ sơn lại xong lại sước, cứ để đó dần nhìn quen thôi, 01 năm tút lại những chỗ đó 01 lần cho đỡ tốn, còn công nghệ sơn bây giờ mợ an tâm đi, chuẩn luôn

Echdo

Xe tải
Em thì em sẽ không làm. Đường HN thì cơm bữa ấy mà. Tránh xước thì cách tốt nhất là để trong Gara nhà mình

0977123333

Xe buýt
Rồi quen dần thôi, sau này nhìn xe mới lại thấy thiêu thiếu mấy vết xước cho nó phong trần :P
há há há cụ này nói chuẩn, xe em bây giờ mà ko nhìn thấy mấy chỗ xước em tưởng nhầm xe với thằng nào =))

firewall27

Xe tải
Báo cáo với các cụ là, Gấu nhà em vừa chát với em nói là đi xe đến cơ quan đỗ gần con xe camry 2.0 nhập khẩu của bà chị cùng phòng gấu nhà em, 2 xe đỗ hơi sát nên khi mở cửa rất cẩn thận nhưng cánh cửa xe gấu nhà em vẫn chạm vào con camry kia và làm xươc1 đoạn gần bằng găng tay, còn con FF của gấu nhà em thì ko bị xước gì.công nhân cửa FF cứng thật. thế mới hài !!:D

Chỉnh sửa cuối:

inochi

Xe điện
Khuyên mợ cứ để đó, nhiều rồi làm một thể, làm sơn ít quá < 2 triệu/lần bảo hiểm nó khó thanh toán

Nhuan tho

Xe hơi
xước xước vài chỗ nhìn cũng ngầu ngầu chứ nhỉ :D

Nữ GV

Đi bộ
Đúng quá các bác ạ, sáng nay đi làm lên dốc từ đường Nguyễn Khánh Toàn sang đường Bưởi em bị cái xe Everest xoẹt qua, lại xước mất một miếng, em bắt đầu thấy chán đi otô rồi vì cứ xót hết cả ruột.

laixenew

Xe hơi
Đúng quá các bác ạ, sáng nay đi làm lên dốc từ đường Nguyễn Khánh Toàn sang đường Bưởi em bị cái xe Everest xoẹt qua, lại xước mất một miếng, em bắt đầu thấy chán đi otô rồi vì cứ xót hết cả ruột.
Chẳng vấn đề gì đâu mợ ơi. Đi đường ở HN mà không bị va chạm mới là lạ, chứ còn bị va chạm là chuyện bình thường. Còn mợ nói là chán đi oto thì mợ nên suy nghĩ lại, đi oto có cái hay của nó đấy, mưa nắng không tới đầu, lại an toàn hơn khi đi xe máy, nhìn lại giống đại gia hơn :D. Còn việc khi xe bị sước thì tùy theo từng hãng bảo hiểm, có hãng bảo hiểm có mức miễn thường là 1tr, có hãng bảo hiểm mức miễn thường bằng 0. Tức là thế này nếu mức miễn thường là 1tr thì khi đi làm bảo hiểm hết từ 1tr trở xuống thì mình phải tự trả tiền, nếu mức miễn thường bằng 0 thì bất kể giá nào bảo hiểm cũng sẽ chi trả, nhưng mợ nên lưu ý môt điều, sẽ có giới hạn số lần làm bảo hiểm trong một năm. Nên nếu bị sước ít thì không nên làm bảo hiểm, đợi đến khi sước nhiều hãy nên làm, và làm bảo hiểm thì nên vào trong hãng là tốt nhất vì trong hãng có mã mầu và công nghệ đúng theo tiêu chuẩn nên khi sơn xong sẽ như mầu lúc ban đầu, ra ngoài sơn chỉ được cái nhanh nhưng ngược lại không đạt tiêu chuẩn. Bây giờ bảo hiểm tôt nhất mà các bác đi xe oto nên chọn đó là Liberty và bảo hiểm Dầu khí vì 2 hãng bảo hiểm này thủ tục nhanh gọn nhất. Chúc các bác OF nhà ta lái xe an toàn!

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Quả này mà mợ đi xe máy thì roạt 1 cái va vào chân vào người thì có mà xót hơn nhều

citycar

Xe tải
Mợ đi làm gần chỗ em đấy, mợ mà chuyển sang đi xe máy kiểu gì cũng bị em ủn ..ít, em 2 bánh nào mà cứ lượn lờ trước mũi em lúc tắc đường là kiểu gì em cũng phải xoa nhẹ cái mông em ý 1 cái :))