Xin tư vấn chọn Option cho CRV 2013

anhtuan2

Xe tải
Thân gửi AE

Mình mới quyết định chọn CRV 2013 rồi, cuối tháng 12 lấy xe, nhờ các AE tư vấn sớm cho mình nên mua một số Options trong Đại lý HĐ hay mua ở ngoài vì thấy chênh lệch giá khá nhiều:
1. Camera lùi
2. Màn hình DVD
3. Nẹp bước chân có đèn CRV
4. Dán kính Suntech (nghe giới thiệu xin hơn 3M và Lumina)

Rất cảm ơn AE nhiều

lead2011

Xe container
Theo e là chả lắp cái gì trong hãng cả. Ngày xưa còn cố lắp cái cam chứ giờ thì cam cũng thôi luôn.

Vunguyen.vn

Xe tải
Sales toàn doạ dẫm vớ vẩn xe ko BH nếu lắp đồ bên ngoài nhưng thực ra mình lắp cái gì thêm nó đều gọi thợ ngoài vào làm ăn chênh lệch đó . Tốt nhất là tất cả đồ KM qui đổi dc vào giá giảm cụ trừ phéng đi cho xong , lấy xe rồi ra ngoài làm gì , lắp gì theo ý thích của mình : rẻ hơn 1/2

anhtuan2

Xe tải
Sales toàn doạ dẫm vớ vẩn xe ko BH nếu lắp đồ bên ngoài nhưng thực ra mình lắp cái gì thêm nó đều gọi thợ ngoài vào làm ăn chênh lệch đó . Tốt nhất là tất cả đồ KM qui đổi dc vào giá giảm cụ trừ phéng đi cho xong , lấy xe rồi ra ngoài làm gì , lắp gì theo ý thích của mình : rẻ hơn 1/2
Thanks bạn nhiều, cậu bán hàng nói không khuyến mại tiền, chỉ khuyến mại đồ Option nên mình cũng bối rối quá, không biết chọn thế nào. Họ giới thiệu thanh đỡ bước chân: 10,8 tr, trong khi cùng loại mình tham khảo trên trang mạng chỉ có 3,7 tr thôi.

lead2011

Xe container
Thanks bạn nhiều, cậu bán hàng nói không khuyến mại tiền, chỉ khuyến mại đồ Option nên mình cũng bối rối quá, không biết chọn thế nào. Họ giới thiệu thanh đỡ bước chân: 10,8 tr, trong khi cùng loại mình tham khảo trên trang mạng chỉ có 3,7 tr thôi.
Vậy lấy đại cái cam cắm vào imid với bộ thảm đi kụ...nhg ko cẩn thận vẫn ăn hàng fake nhé kụ.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nếu được khuyến mại và không được quy ra tiền thì chỉ nên lấy Camera lùi, màn hình DVD trong hãng thôi cụ ạ.

Ngoài ra, cụ có thể lấy bên ngoài các món sau, theo thứ tự ưu tiên bên dưới nhé:

1. Lót gầm khoang máy
2. Giá nóc
3. Đuôi cá
4. Bậc bước
5. Ốp bậc cửa trong, ngoài (loại có đèn)
6. Thảm lót sàn chống nước
7. Lót sàn khoang hành lý

Các món trên đều là đồ nên ưu tiêp lắp trước

Lắp xong mấy món trên thì cụ lên đây để em tư vấn tiếp, còn nhiều thứ hay ho lắm.

Cụ vào đây xem thêm nhé: http://www.otofun.net/threads/563335-do-choi-phu-kien-crv-2007-2011-2012-1013

Cụ cần tư vấn gì thêm hoặc cần món nào thì alo em nhé:

Chỉnh sửa cuối:

lead2011

Xe container
Nếu được khuyến mại và không được quy ra tiền thì chỉ nên lấy Camera lùi, màn hình DVD trong hãng thôi cụ ạ.

Ngoài ra, cụ có thể lấy bên ngoài các món sau, theo thứ tự ưu tiên bên dưới nhé:

1. Lót gầm khoang máy
2. Giá nóc
3. Đuôi cá
4. Bậc bước
5. Ốp bậc cửa trong, ngoài (loại có đèn)
6. Thảm lót sàn chống nước
7. Lót sàn khoang hành lý

Các món trên đều là đồ nên ưu tiêp lắp trước

Lắp xong mấy món trên thì cụ lên đây để em tư vấn tiếp, còn nhiều thứ hay ho lắm.

Cụ cần tư vấn gì thêm hoặc cần món nào thì alo em nhé:
Kụ ơi lót gầm khoang máy nó ntn và tác dụng gì ạ?

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Kụ ơi lót gầm khoang máy nó ntn và tác dụng gì ạ?
Nó là 1 miếng thép hoặc hợp kim không gỉ, dày khoảng 3mm, có tác dụng bảo vệ khoang máy khỏi các tác động ở dưới mặt đường, vỉa hè... tác động lên khoang máy vì đường xá ở VN không bằng phẳng (Xe các cụ hiện nay phía dưới khoang máy không có gì bảo vệ, cụ có thể nhìn thấy mặt đất từ trên khoang máy)

Theo em cái tấm này là cần nhất, trước cả những cái khác, giá cũng rẻ, chỉ tầm khoang 1 củ.

Nó đây ạ:

Chỉnh sửa cuối:

lead2011

Xe container
Nó là 1 miếng thép hoặc hợp kim không gỉ, dày khoảng 3mm, có tác dụng bảo vệ khoang máy khỏi các tác động ở dưới mặt đường, vỉa hè... tác động lên khoang máy vì đường xá ở VN không bằng phẳng (Xe các cụ hiện nay phía dưới khoang máy không có gì bảo vệ, cụ có thể nhìn thấy mặt đất từ trên khoang máy)

Theo em cái tấm này là cần nhất, trước cả những cái khác, giá cũng rẻ, chỉ tầm khoang 1 củ.

Nó đây ạ:

Hình như bản 2.4 có sẵn hay sao í ạ... Để em nghía....nếu ko có nhờ kụ giúp cho vậy.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Chụp ống xả, thảm sàn, khay hành lý, cam lùi, phim cách nhiệt, bậc lên xuống, cánh lướt gió, viền che mưa là những thứ em thấy gần như xe nào cũng lắp
Cụ muốn đồ độc đáo, rổ giá hợp lý thì tham khảo thớt độ đẽo của cụ fialovy nhé :)

PTK_VT

Xe hơi

Nó đây ạ:

Cụ ơi cho em hỏi món này có cho Civic 2012 không ạ, nếu có thì lắp ở đâu cụ nhỉ? E thấy cái gầm khoang máy trống hoác cũng không yên tâm.

anhtuan2

Xe tải
Chụp ống xả, thảm sàn, khay hành lý, cam lùi, phim cách nhiệt, bậc lên xuống, cánh lướt gió, viền che mưa là những thứ em thấy gần như xe nào cũng lắp
Cụ muốn đồ độc đáo, rổ giá hợp lý thì tham khảo thớt độ đẽo của cụ fialovy nhé :)
Thanks bạn nhiều. Mình cũng đã gửi tin nhắn cho bạn fialovy nhưng chưa thấy trả lời, bạn có email hay số điện thoại thì cho mình với. Mình cũng xem một số thông tin của fialovy trong mấy bài về độ xe. Mình muốn đến xem. Rất cảm ơn bạn

m6ps

Xe tải
Miếng này hình như chỉ dùng cho CRV 2013 2.0, xe 2.4 mình thấy kín mít.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái miếng lót gầm này, các xe xịn như BMW, Mer đều có, nhưng Honda, Toy và các xe Hàn hình như đều cắt hết đi nên phía dưới khoang máy trống hoác, đi đường VN thấy ghê ghê, đặc biệt là đối với cụ nào hay đi đường trường.

duy07ben

Xe hơi
Thân gửi AE

Mình mới quyết định chọn CRV 2013 rồi, cuối tháng 12 lấy xe, nhờ các AE tư vấn sớm cho mình nên mua một số Options trong Đại lý HĐ hay mua ở ngoài vì thấy chênh lệch giá khá nhiều:
1. Camera lùi
2. Màn hình DVD
3. Nẹp bước chân có đèn CRV
4. Dán kính Suntech (nghe giới thiệu xin hơn 3M và Lumina)

Rất cảm ơn AE nhiều
E cũng đang phân vân giống cụ đây, e thì đầu T12 là lấy xe rồi bản 2.4, e đc KM 20 củ tiền đồ nên cũng chưa biết là lắp gì?..??? Mong các cụ chỉ giùm. Cảm ơn các cụ

fialovy

Xe tăng
Thanks bạn nhiều. Mình cũng đã gửi tin nhắn cho bạn fialovy nhưng chưa thấy trả lời, bạn có email hay số điện thoại thì cho mình với. Mình cũng xem một số thông tin của fialovy trong mấy bài về độ xe. Mình muốn đến xem. Rất cảm ơn bạn
Em pm cụ rồi ạ, có gì cụ alo em hoặc email em. Cần tư vấn gì cụ cứ ới em. Em đang chạy CRV 2.0 màu đen
Chắc chắn nhiều cụ sẽ bồ kết miếng kotex gầm máy này :)
Kết lòi pha nhưng ko được cụ ạ, em đã chuột bạch và thất bại cay đắng :D

Ko lắp được các cụ nhé, sắt xi 2.0 ko giữ được ốc. Ship về phí tiền vô ích thôi ạ. Cụ nhulong còn ship hẳn đồ xịn của 2.4 về còn chả lắp được
2.4 thì các cụ có sẵn rồi nên ko cần quan tâm.

Cụ nào vẫn muốn thử tại sao ko lắp được thì chạy qua em, em tặng tấm của em vấn vứt ở nhà :D

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em pm cụ rồi ạ, có gì cụ alo em hoặc email em. Cần tư vấn gì cụ cứ ới em. Em đang chạy CRV 2.0 màu đen

Kết lòi pha nhưng ko được cụ ạ, em đã chuột bạch và thất bại cay đắng :D

Ko lắp được các cụ nhé, sắt xi 2.0 ko giữ được ốc. Ship về phí tiền vô ích thôi ạ. Cụ nhulong còn ship hẳn đồ xịn của 2.4 về còn chả lắp được
2.4 thì các cụ có sẵn rồi nên ko cần quan tâm.

Cụ nào vẫn muốn thử tại sao ko lắp được thì chạy qua em, em tặng tấm của em vấn vứt ở nhà :D
Cụ Fi ơi, không biết cụ đã ship loại nào về và đã không lắp được, nhưng những loại em đã ship về cho 1 số cụ chạy CRV 2013 và rất nhiều cụ chạy CRV 2007-2011 thì vưỡn lắp ngon lành cành đào cụ ạ.

Quan trọng là phải biết chọn hàng chuẩn để ship về cụ ạ, không phải bạ cái gì cũng ship vì Taobao là 1 rừng các loại hàng hoá, 1 rừng các nhà SX khác nhau, xịn có, lởm có, rẻ có, đắt có nên không có kinh nghiệm để chọn hàng cho đúng và tham rẻ là đôi khi dính chưởng đấy ạ.

:D

Chỉnh sửa cuối: