xin tư vấn cách lắp laptop trên xe

vothang

Xe máy
Chào các bác, em muốn lắp máy laptop eeepc trên xe, nhờ các Bác tư vấn.
E xin thống kê những điểm mạnh của máy này nếu lắp ráp thành công.
01 kết nối internet luôn sẵn sàng thông qua một điên thoại có cài GPRS như máy pocket pc.hoặc có thiết bị chuyên dụng nhỏ gọn như USB (cái này E chưa mua,chưa thử)
02 đọc tất cả các file các định dạng ko cần chuyển đổi,ta chỉ cần lưu những gì như phim,ca nhac và cả tài liệu vào USB máy đều đọc được( ko lo xước đĩa, nhỏ gọn).cái này ở đầu DVD rất hạn chế, đầu DVD chỉ đọc một số file. phần ko thích hợp là ko đọc được cần phải chuyển đổi định dạng (một số file E ko làm dc)
03 Có thể xem tivi trên màn hình máy này vì hiên nay đã có thiết bị thu sóng tivi rất nhỏ gọn như USB, thu được từ 18 đến 40 kênh.khỏi cần mua đầu thu kỹ thuật số vừa cồng kềnh vưa đắt tiền.(cái này E đọc báo mạng) chưa kiểm chứng.
04 Giá chắc chắn rẻ hơn các bác mua DVD giá từ 9,5tr đến dưới 20tr trong khi eeepc nếu mua cũ chỉ khoảng 3,5 >5tr ( E mua mới từ TrầnAnh hồi mới ra có 7tr)E đọc thấy máy mới bây giờ có tích hợp GPS luôn.
Vấn đề nhờ các Bác giúp là, Có sửa bỏ vỏ màn hình cho vừa với hộc trên taplo, nếu ko dc mua màn hình mới có cảm ứng luôn.
Cách thức kéo dài dây tín hiệu từ thân máy lên màn hình.
mua xạc cho laptop ở đâu , giá thế nào.
Camera lùi sau xe có hiển thị được trên máy này ko.
Thân máy nhỏ hơn quyển vở học trò nên để chỗ nào cho tiện bấm phím, di chuột.xin mời các Bác bổ sung thêm.
Cảm ơn các Bác đã chỉ dẫn!

Nokia E90

Xe máy
Vấn đề xe bác là xe gì?

Em đã mua Lenovo S9 (nhỏ hơn eeePC) rồi! Mất mấy ngày mà cuối cùng đành bán, lại lắp DVD

khanhfat

Xe hơi
cái này bác giấu đâu trong xe cho khoỉ mất....?!?! chưa kể bỏ cd vào máy phải mở software lung tung ... nên dễ gây chia trí và đụng xe như chơi. Theo em lắp đầu play DVD / mp3 ./ ipod là đủ . Nút bấm dễ xài :). Chưa kể đi đường shock hay hư ổ cứng máy laptop lắm.

haind

Xe buýt
Lạy hồn,
cứ dùng đúng chức năng cho con nhờ

nixSon

Xe tải
theo em vấn đề quan trọng là múc đích sử dụng và vị trí đặt để khi lái xe và lúc ngồi cạnh hoặc sau có thể sử dụng .
Sáu đó là các thiết bị để kết nối .

Nếu mà có thể lắm cái kiểu cái tay kéo đi xoay lại được thì em cũng lắp 1 cái . cái này giông bọn police của Mẽo . em thấy nó như cái bàn ăn, keo đi kéo lại tiện lắm .

chauchau

Xe điện
riêng cái đầu thu TV KTS thì khó đấy, loại cho ô tô khác với loại thường. Bắt sóng ổn định khi ô tô vẫn di chuyển.

vothang

Xe máy
Vấn đề xe bác là xe gì?

Em đã mua Lenovo S9 (nhỏ hơn eeePC) rồi! Mất mấy ngày mà cuối cùng đành bán, lại lắp DVD
sao bác ko nói rõ lý do vì sao mà ko thành công vậy, khó khăn ở phần nào để anh em còn rút kinh nghiệm?

caobeo

Xe đạp
Ô Thạch Khối, phường Nguyễn Trung Trực, BĐ, HN.
Em chỉ cần đơn giản là dùng điện trên xe nuôi cái EEE PC là thích rồi, việc cài cắm là chuyện khác. Xe em nó có output DC 12V (outlet giống như bên châm thuốc) các bác chỉ cho em chỗ mua cái jack chuyển đi (b)(b)