Thảo luận Xin trợ giúp và trao đổi kỹ thuật Land Cruiser 80 1HZ và 1FZ

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Em xin phép các cụ Admin và mod cho em được lập thớt để trao đổi học hỏi kỹ các vấn đề chuyên sâu về kỹ thuật cũng như kinh nghiệm sửa chữa thay thế nâng cấp của Land Cruiser 80 1HZ và 1FZ.
Em tìm mãi chưa thấy bài nào cụ thể chuyên sâu về land nên xin phép cho thớt em được tồn tại để được trao đổi học hỏi và chia sẻ từ các cụ am hiểu nhiều kinh nghiệm.

Em chưa chơi Land bao giờ cũng như chưa biết chút gì về Land, và cũng không phải là thợ sửa chữa nên mong muốn các cụ các bác có nhiều kinh nghiệm hiểu biết trao đổi và chỉ giúp để em hoàn thiện và đại tu em 1 Hz của em chạy được ngon lành.
Hiện em muốn hoàn thiện về zin nguyên bản tất cả. Từ dàn gầm cho đến máy, điện, sau đó mới tính đến việc nâng cấp dàn gầm hoặc các thứ khác.
Em dự kiến bắt đầu từ nhấc vỏ thùng, sau đó hạ máy, hộp số tháo rời ra khỏi Chassis “sắt xi”. Từng giai đoạn em sẽ cố gắng tháo đến đâu chụp đến đó để tránh quên và đỡ nhầm.
Phần nào chưa hiểu em sẽ hỏi nhờ các cụ trợ giúp mà gần như em chả hiểu được phần nào cả. Vì xe Land này là xe đầu tiên của em và dự kiến tự sướng tất cả các hạng mục nên rất mong muốn được sự trợ giúp của các cụ các bác.

Em chuẩn bị gác máy lên ạ.

Em làm bộ côn mới chạy cho êm ái luôn.

Chỉnh sửa cuối:

tungaz

Xe hơi
xe này của cụ máy xăng hay dầu vậy, cụ định làm gì mà tháo tung hết ra thế

tungaz

Xe hơi

xe của cụ máy xăng cụ nhấc máy dầu số tự động vào à

catrinh

Xe buýt
kỳ công vãi đái, sau khi đại tu đắp vào xe cỡ 200 củ

thuandd

Xe buýt
Chơi Land dầu không đơn giản, xe Cụ e xe qua ảnh thấy Hình như con này bản base, úp thùng của Land xăng. món này không ảnh hưởng gì, có điều Cụ lên giữ lại Bô zin của máy Dầu, lên thay toàn bộ hệ thống cao su sàn, gầm, đặt được hàng Hãng là tốt nhất, Mâm e thấy hình như không phải mâm zin? Máy bác lên 1HD chuẩn bộ CT26 hàng chuẩn của 1HD dưng lên kiểu này vẫn chưa ổn... Muốn giải quyết triệt để bác cần lên Heo Dù, nếu thêm được Itercoler càng tốt. Quan trọng nhất là bác phải chọn được gara họ chuyên về dòng này .... Còn 1 số chi tiết nữa rảnh e tư vấn tiếp ... Buồn ngủ roài ... Ke ke

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Chơi Land dầu không đơn giản, xe Cụ e xe qua ảnh thấy Hình như con này bản base, úp thùng của Land xăng. món này không ảnh hưởng gì, có điều Cụ lên giữ lại Bô zin của máy Dầu, lên thay toàn bộ hệ thống cao su sàn, gầm, đặt được hàng Hãng là tốt nhất, Mâm e thấy hình như không phải mâm zin? Máy bác lên 1HD chuẩn bộ CT26 hàng chuẩn của 1HD dưng lên kiểu này vẫn chưa ổn... Muốn giải quyết triệt để bác cần lên Heo Dù, nếu thêm được Itercoler càng tốt. Quan trọng nhất là bác phải chọn được gara họ chuyên về dòng này .... Còn 1 số chi tiết nữa rảnh e tư vấn tiếp ... Buồn ngủ roài ... Ke ke
Em cảm ơn bác Thuận chuyên gia Land.
Em lọ mọ chui vào được hội L rồi ạ.
Từ lúc em nhẩy xuống hố càng dẫy em càng tụt xuống sâu hơn. Huhu..

Dinh Dang

Đi bộ
Dự án của bác đã hoàn thiện chưa bác ?