xin sách luật lái xe canada

doquangthong

Đi bộ
chào cả nhà tình hình em và gia đình mới qua canada,nay muốn thi bằng viết lái xe oto,thi bằng tiếng Anh thì chưa rành lắm,nên muốn thi bằng tiếng việt cho chắc ăn,bác nào có sách luật lái xe tiếng việt thì share cho em với,ah em ở Winnipep-Manitoba-Canada nhé,thanks các bác.Sẵn các bác cho em hỏi 10.000 cad thì nên mua xe gì (5 chỗ hay 7 chỗ,ưu tiên 7 chỗ hơn) em ko quan trọng xe đẹp chỉ cần bền ít hao xăng là ok,ah khí hậu bên này lạnh lắm nhờ các bác tư vấn hộ em nên mua xe gì nhé,một lần nữa thanks các bác nhiều

raklei

Xe điện
sách bằng tiếng việt chắc ko có đâu vì ít người việt quá, tuy nhiên có bản hướng dẫn luật lái xe của california bằng tiếng việt, nói chung là dùng được vì ở mỹ và canada không khác nhau nhiều lắm, cụ đọc ở đây này
http://www.dmv.ca.gov/pubs/foreign_hdbk/dl600V.pdf

chỗ bác mà lạnh quá thì chú ý xem cái xe hệ thống sưởi tốt ko là mùa đông ngỏm củ tỏi đấy. xe 5 hay 7 chỗ ko quan trọng mà cái nên quan tâm là xe có hệ thống dẫn động 4 bánh; vì mùa đông tuyết nhiều xe cụ mà 1 cầu dễ sa lầy lắm. 10 ngàn có thể mua đc escape xlt đời 2005 4x4 rồi.