[Thảo luận] Xin lỗi, Anh là ai - Tôi là công dân giám sát hoạt động của các anh

pocket

Xe buýt
Hôm nay đi mua thuốc cho bà nội về, em thấy cảnh này ở ngã tư Tôn Thất Tùng - Trường Chinh:

Thú thực em cũng chả ưa gì cánh taxi, nhưng nhìn chú tài tội quá, đành dừng xe can thiệp. Chú áo vào chào đúng điều lệ hỏi "Xin lỗi, Anh là ai?" - "Tôi là công dân giám sát hoạt động của các anh", hehee. Chắc định không làm việc với em.

Chú áo xanh không sao không gạch bla bla có đèn phân làn. Em hỏi "Em đã học luật giao thông đường bộ chưa?", đáp "Em học rồi", lại tiếp tục blabla, đèn phân làn. Em bực lên, bảo, OK, học rồi thì tôi sẽ ghi âm, cầm đt ra bật ghi âm: "Nào, em nói đi bây giờ phải đi theo đèn hay theo biển, vạch?". Chả thấy chú í thốt ra được câu nào, rồi bảo tôi không làm việc với anh. Em đè cho phát biển tên không có, còn dám bảo dân không có quyền hỏi tên công an, làm em phải nhắc mấy lần "tôi đang ghi âm đấy nhé!"

Chú áo vàng lảng, chú áo xanh vớt vát bảo chú taxi đỗ vào kia, em vẫy cho chú taxi té thẳng, oai không?

Em nghĩ 2 vụ kiện tâm điểm của OF không phải là vô ích. Xxx gặp người hiểu biết cũng chùn hơn.

Các cụ cứ bảo em là đứa con của thần Gió, thôi đành đưa đoạn ghi âm lên đây (thank cụ da0anhtuan - em cũng think hình nền cụ chọn :D):

[video=youtube;zMbVZ2vSVaw]http://www.youtube.com/watch?v=zMbVZ2vSVaw&feature=youtu.be[/video]

Em chỉ ghi âm sau khi chú xxx xanh giảng lại cho em về luật GT, và rất thiện chí nhắc nhở chú ý 2 lần là e đang ghi để chú ý nghĩ kỹ trước khi phát ngôn.

---------------

Cảm ơn các cụ đã có lời động viên và ủng hộ em nhiều ly vodka, em say lắm rồi. Thú thực em cũng chả dũng cảm gì, văn thì dốt, võ thì dát, cơ mờ không hiểu sao gặp chú lao động phổ thông hôm qua lại cảm thông, vượt qua cả sự sợ hãi để tìm lẽ phải. Chắc dạo này bà nội em hay căn dặn phải làm việc thiện, sống trách nhiệm với cộng đồng nên em ngấm được một tí, muốn cùng các cụ xây dựng một xã hội lành mạnh hơn, dù biết là sức mình như hạt muối.

Em cũng thiện chí, không căng thẳng cho các đồng chí xxx vì các chú còn trẻ, còn phải học ở đời nhiều, trong đoạn bắt đầu ghi âm là em cũng nóng mặt rồi vì các chú ý không biết thiện chí của em. Em cũng vài lần ra kho bạc hoặc phải chọn phương án 50/50 khi ở tỉnh xa, vài lần tranh luận với xxx và được đi, 1 lần to tiếng với xxx vì thái độ không đúng mực. Tuy nhiên em mong các cụ, nếu mình đúng cứ từ tốn giải thích, tranh luận với tinh thần win-win, không phải đối đầu với xxx làm gì.

Em đặc biệt cảm nhận được tác dụng của 2 vụ kiện gần đây của anh em trên diễn đàn, điều chỉnh được hành vi của lực lượng thi hành công vụ. Cảm ơn cụ Đông và cụ Thanh_hoi.

Chỉnh sửa cuối:

plink

Xe hơi
cụ chém kinh thế, chắc gặp mấy chú thực tập mới ratruwnowngf, nhưng cũng voka cụ cái

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ ngứa mắt, ngứa tai và ngứa mồm đúng lúc, đúng chỗ quá! Vote cụ!

canh quat

Xe hơi
cụ chém tự tin thế em phục cụ

tomtep778409

Xe tải
Ủng hộ tinh thần của kụ, e nghĩ làm được như kụ là ngon rùi, chú taxi chắc hôm nay ra ngõ gặp zai :)>-. Thế mới thấy bọn xxx nó c hó thật$-)

thanhsquin

Xe buýt
Cụ hóng quá cụ à, theo em thì mấy ông Taxi dù không có biển phân làn và vạch thì nên để cho XXX bắt để mấy bác taxi này không đi láo, em thấy taxi đi là láo nháo lắm

cxcanh

Xe buýt
Xin cái đoạn ghi âm của cụ cho nó hoành tráng tí...

sontung2402

Xe buýt
Cụ chủ phọt cái ghi âm lên đi chứ thế này em thấy mù mờ lắm ko biết có gió không

bim_vip

Xe tải
Cụ cho xin 500đ âm thanh. Mắt e kém chẳng đọc được cụ viết gì.

trieuanhtuan

Xe tải
đúng là mình hiểu luật thì thấy cái sai cũng ngứa mắt. hoa nghênh cụ.

xanh

Xe điện
Em chạy taxi 3A số 4105 đơi , hóa ra tìm mãi mới thấy cụ chủ ở OF, cám ơn cụ đã giúp iem , muốn hậu tạ cụ bữa bia thì gặp cụ ở đâu ạ ?(b)(b)(b)(b)(b)
Em fun tí

Chỉnh sửa cuối:

Ngo nho

Xe tăng
Tuyên truyền phổ biến pháp luật là việc của mọi công dân mà. Mà làm việc này với xxx để phạt cho đúng là càng tốt chứ sao

Gyn G.O

Xe hơi
Nhà đèn cho xin tí âm thanh nào. Nếu không cháu chả tin cụ chủ cãi hộ mà máu thế :))

CHIANTHI

Xe tăng
Mong có nhiều người có tinh thần bảo vệ lẽ phải như cụ .

crazy_stupid78

Xe tải
E nà e cứ phục cụ sát gọi nà đất, cụ giỏi quá. Dọc đường mà gặp nhìu Lục vân Tiên như cụ thì xã hội này tốt quá!

sontraha

Xe máy
Hôm nay đi mua thuốc cho bà nội về, em thấy cảnh này ở ngã tư Tôn Thất Tùng - Trường Chinh:

Thú thực em cũng chả ưa gì cánh taxi, nhưng nhìn chú tài tội quá, đành dừng xe can thiệp. Chú áo vào chào đúng điều lệ hỏi "Xin lỗi, Anh là ai?" - "Tôi là công dân giám sát hoạt động của các anh", hehee. Chắc định không làm việc với em.

Chú áo xanh không sao không gạch bla bla có đèn phân làn. Em hỏi "Em đã học luật giao thông đường bộ chưa?", đáp "Em học rồi", lại tiếp tục blabla, đèn phân làn. Em bực lên, bảo, OK, học rồi thì tôi sẽ ghi âm, cầm đt ra bật ghi âm: "Nào, em nói đi bây giờ phải đi theo đèn hay theo biển, vạch?". Chả thấy chú í thốt ra được câu nào, rồi bảo tôi không làm việc với anh. Em đè cho phát biển tên không có, còn dám bảo dân không có quyền hỏi tên công an, làm em phải nhắc mấy lần "tôi đang ghi âm đấy nhé!"

Chú áo vàng lảng, chú áo xanh vớt vát bảo chú taxi đỗ vào kia, em vẫy cho chú taxi té thẳng, oai không?

Em nghĩ 2 vụ kiện tâm điểm của OF không phải là vô ích. Xxx gặp người hiểu biết cũng chùn hơn.

Các cụ cứ bảo em là đứa con của thần Gió, thôi đành đưa đoạn ghi âm lên đây, em gửi file, chả biết đưa lên Youtube thế nào:
https://dl.dropbox.com/u/26383315/Voice0001.amr
Sáng nay e gặp vụ ở ngã tư minh khai - trương định. Cụ biển 99 đi sang làn sát bên rẽ trái bị coi là rẽ vào đường cấm ô tô. Thấy bị mời sang bạch mai chắc lại phải làm luật. Không hiểu chỗ này hay bắt thế. E cứ đi sang làn thẳng đi Đại La cho đỡ lằng nhằng.