[HĐCĐ] xin lịch trình và kinh nghiệm du lịch đà nẵng

conbimbip

Xe tải
Website
chothuemayphatdien.com.vn
chào cccm ! 2 vck em định đi du lịch đà nẵng đổi gió. f1 3 tuổi.
cccm cho em xin lịch trình và kinh nghiệm từ ăn uống đi chơi càng chi tiết các tốt ạ.
em ở hn ạ. em cảm ơn

Becho

Xe tải
Cụ đi bằng phuong tiện gì, thời gian bao lâu ạ

Tran Quang

Xe tải
ôi, em đi thành quen luôn rồi ý
cứ đến thôi, thích đi đâu thì đi, thành phố bé tí ấy mà
Có cái là Hải sản ý, thì cứ đi tùm lum có khi lại dễ ăn, hỏi xe ôm với taxi, nhân viên khách sạn, toàn bị đưa vào máy chém.
Nhà em luôn dành tiền để đến quán Trung Gia một buổi duy nhất trong cả chuyến đi,
quán đắt, nhưng sắt ra miếng. Kiểu ăn 1 lần đồ ngon cho nó đã mồm ý ạ.
Còn quán ốc gì gì đó thì thấy ở đâu cũng ngon, rẻ như nhau cả,
nhà em đi gần chục lần, trừ cái quán trên kia ra thì chưa từng đi lại quán cũ bao giờ

xelam1banh

Xe tải
Nếu xuất phát từ Hà Nội thì cụ phải chịu khó đi sớm, vào Hà Tĩnh hoặc Quảng Bình ăn trưa, có thể ghé Huế chơi tầm 19 h đến Đà Nẵng (nếu cụ đã book phòng)

conbimbip

Xe tải
Website

ubisapro

Xe trâu
giờ Google có thiếu đâu, lên tham khảo rùi thích đi đâu thì đi. E đi lần đầu đúng kiểu du lịch bụi, thuê xe máy chạy + ăn vỉa hè :))

MEC V6

Xe điện
chào cccm ! 2 vck em định đi du lịch đà nẵng đổi gió. f1 3 tuổi.
cccm cho em xin lịch trình và kinh nghiệm từ ăn uống đi chơi càng chi tiết các tốt ạ.
em ở hn ạ. em cảm ơn
Đà Nẵng đi bàl là hiul rồi cụ vào hội an đi ra cù lao chàm là chuẩn quanh Đà Nẵng chả có gì hay hơn

Becho

Xe tải
Đà nẵng có một số địa điểm tham quan nổi tiếng, tuy nhiên nó cũng như các nơi khác ở việt nam là tận thu, mặt khác do phát triển ồ ạt nên k còn được bình yên như cách đây 5 năm. Các điểm tham quan cách nhau hơi xa nên cần nhiều thời gian mới khám phá hết.
Nơi đầu tiên cụ nên đến là Bà nà hill, cách tp khoảng 17km, cụ sẽ mất gần 1 ngày, sáng đi chiều về, có nhiều công ty làm dịch vụ tham quan Bà nà hill chọn gói bao gồm xe đưa đón, vé cáp treo, ăn trưa. Cụ google và gọi điện là xong. Gần dó có núi thần tài, cụ có con nhỏ đi không tiện. Chiều về cụ tham quan vài điển ở nội thành như sơn trà, ngũ hành sơn...
Nơi tiếp theo Hội an, nên ngủ đây 1 đêm tham quan phố cổ khá thú vị, sạch sẽ, và thân thiện.( cách Đà nẵng khoảng 30km)
Nếu có nhiều thời gian đi thăm cù lao chàm cũng thú vị, tuy nhiên có cháu nhỏ cụ nên cân nhắc. Cù lao chàm và hội an thuộc quảng nam cụ nhé.
Về ăn uông nói thật là giờ rất tệ, xô bồ và chém cũng ác luôn. Cái này theo gu đồ ăn của mình thôi, mấy món ăn nổi tiếng giờ làm ăn tệ lắm nếu không quen dân ở đấy thì họ chỉ cho chỗ ăn thì đỡ hơn.
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:
Tưởng bác lái xe vào, chứ đi máy bay thì đơn giản. ĐN bé tí ở quanh tp đi đâu thì tự đi. Mất một ngày đi Bà Nà, núi thần tài thì nắng nôi con nhỏ chả chơi đc mấy đâu mệt cả người.
Thuê ở hotel con xe máy tối cả nhà chở nhau lượn phố rồi đi ra biển cho vui.
Hải sản giá bình dân thì quán Bé Mặn ở bãi Phạm Văn Đồng. Còn muốn sang chảnh thì cứ oách mà vô thôi.
Mua đồ thì đến chợ Hàn
Nghe nhạc thì đến Tiếng Duơng Cầm 67 Hoàng Văn Thụ, chơi nhạc xưa cực hay (nếu bác thích nhạc trẻ thì đừng đến).

conbimbip

Xe tải
Website
các cụ mách em mấy địa điểm ăn ngon mà ko bị chặt chém với. lên thuê khách sạn nào đẹp giá vừa phải ở đà nẵng hả các cụ mợ

russian_blue

Xe buýt
e đánh dấu hóng, tuần này e cũng vào ĐN. Các cụ cho e hỏi chỗ gửi xe nào an toàn có mái che ở Nội Bài với, e định lái xe đến và gửi qua đêm tại đó cho chủ động

Becho

Xe tải
e đánh dấu hóng, tuần này e cũng vào ĐN. Các cụ cho e hỏi chỗ gửi xe nào an toàn có mái che ở Nội Bài với, e định lái xe đến và gửi qua đêm tại đó cho chủ động
Cơ bản là an toàn, cụ chọn chỗ gần sb mà gủi, chuyến bay chưa nhiều nên chỗ có mái che sẽ k thiếu đâu, tuy nhiên nó cũng chụp giật lắm, quảng cáo thì xe đưa đón nhưng nó đều tín thêm tiền xe đưa đón, tiền gủi xe thì nó ăn gian thêm ngày, cụ nên thoả thuận trước cho chắc và sau đỡ bực mình.

russian_blue

Xe buýt
Cơ bản là an toàn, cụ chọn chỗ gần sb mà gủi, chuyến bay chưa nhiều nên chỗ có mái che sẽ k thiếu đâu, tuy nhiên nó cũng chụp giật lắm, quảng cáo thì xe đưa đón nhưng nó đều tín thêm tiền xe đưa đón, tiền gủi xe thì nó ăn gian thêm ngày, cụ nên thoả thuận trước cho chắc và sau đỡ bực mình.
mình có đc theo dõi xe qua camera ko cụ ? cụ có số bãi xe nào ok ko ạ ?

Becho

Xe tải
mình có đc theo dõi xe qua camera ko cụ ? cụ có số bãi xe nào ok ko ạ ?
Em k thấy có, em tiện đâu gửi đó thôi, cụ đi sớm chút đề phòng tìm chỗ gủi, từ hôm dịch em chưa đi nên nên k rõ hiện trạng, cụ k để chìa khoá xe lại nhé.

russian_blue

Xe buýt
Em k thấy có, em tiện đâu gửi đó thôi, cụ đi sớm chút đề phòng tìm chỗ gủi, từ hôm dịch em chưa đi nên nên k rõ hiện trạng, cụ k để chìa khoá xe lại nhé.
cụ đi từ chỗ gửi xe lên sân bay giá thế nào cụ ơi ? chiều về thì ai đón hả cụ ?

Mr.Phuc

Xe tải
Em cũng hóng lịch 3 ngày 2 đêm.

xelam1banh

Xe tải
e đi máy bay ạ. từ hn vào đn

em bay thẳng luôn ạ
Cụ bay thì OK rồi, các địa điểm thì các cụ khác cũng đã tư vấn, gợi ý thêm cho cụ một số điểm tại quận Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn như chùa Linh Ứng, làng đá mỹ nghệ Non nước..hải sản thì nên ghé quán Mỹ Hạnh vì tươi, ngon

Gửi xe ở NB thì cụ qua đây: https://www.facebook.com/hoang.chung.thuc.89
Chạy xe qua T1, thả vợ con, hành lý xuống rồi phi vào bãi, họ sẽ có xe máy chở cụ ra T1, lúc về thì xuống rồi gọi, họ lại lấy xe máy ra đón cụ. Một số anh em trên này hay gửi, quen rồi thì đến gần SB gọi, họ chạy ra lấy xe mình về để ở bãi, hôm sau lúc về thì gọi, họ mang xe ra cho mình :)

các cụ mách em mấy địa điểm ăn ngon mà ko bị chặt chém với. lên thuê khách sạn nào đẹp giá vừa phải ở đà nẵng hả các cụ mợ
Khách sạn thì mợ tìm mấy khách sạn ở mặt đường Võ Nguyên Giáp, kiểu A la carte, Belle Maison... đẹp, tiện :)