Xin kinh nghiệm đi Thịnh Long

Sunnizer

Đi bộ
Chả là e mới tậu dc vợ 2 nay lần đầu dẫn vợ 2 đi xa ! Địa điểm e chọn là Bãi biển Thịnh Long - Nam Định ! Về đường xá về Nam Định thì e rành rồi nhưng chưa về Thịnh Long bao giờ . E có mấy vấn đề nhờ các cụ giải đáp giúp đỡ :
1 - E nghe nói là phà qua sông Ninh sáng 9h30 là chuyên cuối có đúng kok ? Nữa là buổi tối phà có mở lại nữa không ! E định đi từ sáng đến tối thôi ạ !
2 - Chỗ nghỉ thì e định thuê phòng ở ks Công Đoàn nghe nói chỉ 200k/ ngày ! E đi vào T2 . E đi 5 người họ có cho nhét vào không nhỉ ... :v
3 - Ăn thì e nghe nói chém rất ác nên có cụ nào rành đường chỉ e quán ăn nào ngon ngon mà rẻ không !
Cảm ơn các cụ rất nhiều :D

tranquang83

Xe điện
Tớ có chút kinh nghiệm, xem trình bày hoàn cảnh nên mủi lòng... giúp:
- Phà Thịnh Long đây: Đường xuống phà

Bến phà bên Thịnh Long

Chân dung phà

tranquang83

Xe điện
Tuy vậy, tớ cũng chưa đi đêm bao giờ nên không rõ có chạy đêm không. Nếu phà không chạy, bạn có thể đi đường qua Quất Lâm.

Còn ăn nghỉ thì đây: Bên phải con đường là Khách sạn Công đoàn Thịnh Long, chỗ nghỉ cũng ổn với giá hợp lý - như bạn đã biết. Chỗ ăn thì bên trái con đường, chỗ có cái xe máy đi vào

Vào nhà hàng này, chủ quán tử tế

tranquang83

Xe điện
Còn chơi thì đây! Chả cần giới thiệu nhiều, nổi tiếng thế giới mà!

Sunnizer

Đi bộ
Cảm ơn cụ chủ rất nhiều ! Giờ e cảm thấy tự tin hơn rất nhiều rồi :v

laichuanhieu

Xe tăng
Hôm em ở đấy nghe chủ quán giới thiệu mà mãi nửa tiếng sau em mới hiểu: "42,81 2 trăm; 45,91 năm trăm...". Cụ tranh thủ lẻn đi làm tý ...\m/

Sunnizer

Đi bộ
Chậc cụ nói thế thì chết e =)) Gấu mẹ mũi thính lắm ạ .... Lơ tơ mơ là nó giật mất kính là e bò về HN luôn :v

Lubricant

Xe tăng
Em nghe nói Thịnh Long cũng học theo mô mình phát triển của Rừng Quất thì phải :D

rfs

Xe điện
Chả là e mới tậu dc vợ 2 nay lần đầu dẫn vợ 2 đi xa ! Địa điểm e chọn là Bãi biển Thịnh Long - Nam Định ! Về đường xá về Nam Định thì e rành rồi nhưng chưa về Thịnh Long bao giờ . E có mấy vấn đề nhờ các cụ giải đáp giúp đỡ :
1 - E nghe nói là phà qua sông Ninh sáng 9h30 là chuyên cuối có đúng kok ? Nữa là buổi tối phà có mở lại nữa không ! E định đi từ sáng đến tối thôi ạ !
2 - Chỗ nghỉ thì e định thuê phòng ở ks Công Đoàn nghe nói chỉ 200k/ ngày ! E đi vào T2 . E đi 5 người họ có cho nhét vào không nhỉ ... :v
3 - Ăn thì e nghe nói chém rất ác nên có cụ nào rành đường chỉ e quán ăn nào ngon ngon mà rẻ không !
Cảm ơn các cụ rất nhiều :D
Ko biết cụ đi từ đâu, nói chung đi quốc lộ 21 vẫn tiện hơn, đường rất đẹp, ko cần qua phà. Ăn uống cũng bình thường mà, ko chặt chém

SENTA

Xe tải
E khuyên cụ đừng đi Thịnh Long. Chả có gì đâu. Nước biển thì bẩn, toàn rác. Nhộm nhoạm.

Công Lý

Xe máy
Em là dân NĐ nên nếu cụ hỏi TL gặp em là chuẩn rồi
Cơ bản là đường sá cũng tiện. Nếu bác đi ban ngày, thì bác đi phà. Còn nếu đi sẩm chiều ngại đi phà, bác nên đi đường xuống Thị trấn Yên Định - Hải Hậu để xuống TL. Về cơ bản, đường giờ tiện rồi nên đi đường nào cũng được
2. Nghỉ ngơi em nghĩ dịp 30/4 ko có giá 200k/phòng tại ks Công Đoàn đâu. Thường thì phải 500k ( em nghĩ thế vì lâu rồi em ko đi)
Ăn uống thì các bác nghỉ ở chỗ nào, ăn luôn tại chỗ đó, nhưng như mọi địa điểm khác, bác cứ hỏi trước giá cho lành ( em nghĩ khoản giá cả cũng ko chặt chém đâu ợ)
Nhưng cơ bản, theo em thì TL ko phải là 1 địa chỉ hấp dẫn, biển ko xanh, sạch, đẹp như các địa phương khác. HN bác nên đi Sầm Sơn, hoặc Hải Hòa ( giá cả và cung đường cũng sêm sêm)
Chúc bác có những ngày nghỉ lễ vui vẻ

rfs

Xe điện
Em là dân NĐ nên nếu cụ hỏi TL gặp em là chuẩn rồi
Cơ bản là đường sá cũng tiện. Nếu bác đi ban ngày, thì bác đi phà. Còn nếu đi sẩm chiều ngại đi phà, bác nên đi đường xuống Thị trấn Yên Định - Hải Hậu để xuống TL. Về cơ bản, đường giờ tiện rồi nên đi đường nào cũng được
2. Nghỉ ngơi em nghĩ dịp 30/4 ko có giá 200k/phòng tại ks Công Đoàn đâu. Thường thì phải 500k ( em nghĩ thế vì lâu rồi em ko đi)
Ăn uống thì các bác nghỉ ở chỗ nào, ăn luôn tại chỗ đó, nhưng như mọi địa điểm khác, bác cứ hỏi trước giá cho lành ( em nghĩ khoản giá cả cũng ko chặt chém đâu ợ)
Nhưng cơ bản, theo em thì TL ko phải là 1 địa chỉ hấp dẫn, biển ko xanh, sạch, đẹp như các địa phương khác. HN bác nên đi Sầm Sơn, hoặc Hải Hòa ( giá cả và cung đường cũng sêm sêm)
Chúc bác có những ngày nghỉ lễ vui vẻ
KS Công đoàn tầm 4-500k, đoàn đông thì chỗ này ngon nhất, còn ít người thì có cái Huy Anh

Công Lý

Xe máy
Cá nhân em vote cho ks Công Đoàn nếu đi đoàn đông và đủ tầng lớp. Vì nó văn minh, lịch sự, sáng sủa. Chứ mấy anh ks kia, ve lượn lờ, cười nói bát nháo, ko tiện cho lắm
Ăn thì các cụ cứ phệt luôn tại chỗ nó cho lành. Giá hỏi trước ko đắt đâu ạ....
Ở Thịnh Long nó có 1 cái chợ cách khoảng 2-3km, Nếu các cụ ở lâu, rảnh rảnh đi chơi tham quan cho vui

tranquang83

Xe điện
Thịnh Long hay bất kể nơi nào cũng đều có cái hay của nó theo sở thích của từng cá nhân.

Đến Thịnh Long tớ ấn tượng chỗ này: Sao lại có cái "cối xay gió" bị bỏ quên thế này?

Hay rất thoải mái ngồi đây nhâm nhi cà phê, chém gió với bạn chủ quán rất thân tình

mr_luv

Xe buýt
Quất lâm cụ mà chuyển hướng thì em giới thiệu cho nhé :)