[VHGT & ATGT] Xin kinh nghiệm di chuyển Hà Nội-Tân Kỳ,Nghê An

binhhanoi12345

Đi bộ
Chào các bác,em mới lấy bằng đang chuẩn bị mua xe,em mới thuê xe tự lái đi vài chuyến loanh quanh Hà Nội thôi. Nay nhà có việc phải vào Tân Kỳ,Nghệ An. Đi xe khách thì rât mất thời gian và phải di chuyển bằng taxi. Nên em định thuê con fadil tự lái cho chủ động. Mong các bác tư vấn giúp em lộ trình di chuyển,những lưu ý khi đi trên cung đường này.
Xin cảm ơn ad,cảm ơn các bác đã tư vấn

quy la tien

Xe điện
Chào các bác,em mới lấy bằng đang chuẩn bị mua xe,em mới thuê xe tự lái đi vài chuyến loanh quanh Hà Nội thôi. Nay nhà có việc phải vào Tân Kỳ,Nghệ An. Đi xe khách thì rât mất thời gian và phải di chuyển bằng taxi. Nên em định thuê con fadil tự lái cho chủ động. Mong các bác tư vấn giúp em lộ trình di chuyển,những lưu ý khi đi trên cung đường này.
Hà Nội đi cao tốc , vào nút giao Diễn cát rồi rẽ lên Đô Lương Tân Kỳ.
Nếu mạn phía trên HN (ý là di chuyển theo hướng đường HCM tiện và ngắn hơn..) thì đi đường mòn.
Cả 2 đường cơ bản như nhau, cứ đi sớm và tuân thủ tốc độ là ok, dường dễ đi mà, GG map sẽ chỉ đường.

nguyentoan.uct

Xe điện
Nếu muốn nhanh, an toàn và tiết kiệm thì cụ chọn phương án đi xe ghép.
Còn nếu cụ vẫn muốn trải nghiệm tự lái thì cụ đi cung đường này ổn nhất: Đi cao tốc từ Pháp Vân đến nút giao Hoàng Mai, rẽ ra QL36, đi thẳng QL36 ra đường mòn rồi theo đường mòn về Tân Kỳ. Đi đến nút giao Diễn Châu ra QL7 đường đang làm xấu lắm, lại biển báo linh tinh.

Tuanlq

Xe buýt
Nếu muốn nhanh, an toàn và tiết kiệm thì cụ chọn phương án đi xe ghép.
Còn nếu cụ vẫn muốn trải nghiệm tự lái thì cụ đi cung đường này ổn nhất: Đi cao tốc từ Pháp Vân đến nút giao Hoàng Mai, rẽ ra QL36, đi thẳng QL36 ra đường mòn rồi theo đường mòn về Tân Kỳ. Đi đến nút giao Diễn Châu ra QL7 đường đang làm xấu lắm, lại biển báo linh tinh.
Về quê em đó. Cụ lưu ý biển thôi nhất là vào thị trấn Tân kỳ có bắn tốc độ tùy từng lúc. Từ Hoàng mai rẽ về 36 đường đẹp cụ chú ý quan sát các điểm giao nhau nhé.