[VHGT & ATGT] Xin kinh nghiệm cho lái mới đi từ Mỹ ĐÌNH hà nội đi kỳ sơn hoà bình

Bongbong2120

Đi bộ
Chào cccm em sắp di chuyển 4b về Nghĩa Trang Lạc Hồng Viên- Kỳ Sơn Hoà Bình. Cccm cho e hỏi đường đi từ Mỹ đình đi ạ??, những đoạn nào chú ý xxx. Dù biết là mình tuân thủ luật lệ angt và đi theo biển báo chỉ dẫn trên đường nhưng em muốn cccm hay đi tuyến đó cho em xin ít kinh nghiệm đi từ hn về lạc hồng viên Kỳ Sơn Hoà Bình ạ .em cảm ơn 🤗🤗🤗🤗

Bokap

Xe điện

Sang tới địa phận HB đường rộng thoáng nhưng không nên chạy nhanh, nhiều đoạn bà con hay phi xe thiếu quan sát lắm. Nếu chưa đi đèo bao giờ thì cụ trang bị thêm kiến thức lái xe đường đèo.

Chỉnh sửa cuối:

Bongbong2120

Đi bộ

Sang tới địa phận HB đường rộng thoáng nhưng không nên chạy nhanh, nhiều đoạn bà con hay phi xe thiếu quan sát lắm. Nếu chưa đi đèo bao giờ thì cụ trang bị thêm kiến thức lái xe đường đèo.
Em cảm ợn cụ, cụ ơi cụ có hay đi đường này k? Có lưu ý gì về xxx hay ở đường này k giúp em ạ?

kumamon

Xe tải

cụ chủ đi lên LHV mà cụ, đèo nào mà lên LHV, ra khỏi hà nội thì từ lương sơn lên LHV có chưa đến 20km thì đèo nào hả cụ ơi.

cụ chủ lên LHV thì cứ đi hết đại lộ thăng long rồi đi cao tốc hòa lạc hòa bình xuống hoặc đi nửa đại lộ thăng long rồi đi đường qua xuân mai, đường thì đi như bt, chú ý biển, ko vượt ẩu, hết cụ ạ, chứ chả có gì. CN này e cũng lên LHV thăm mộ các cụ đây.

edit: XXX thì đoạn hết đại lộ TL thì có các anh bắn tốc độ như đầu kia vào thành phố, cụ để ý biển 80 với 60 thôi, còn sau đó e nhớ ko nhầm thì đoạn qua Lương Sơn xxx cũng đứng ngay thị xã. Nhưng cụ cứ đi đúng thì chả sợ.

Bongbong2120

Đi bộ
cụ chủ đi lên LHV mà cụ, đèo nào mà lên LHV, ra khỏi hà nội thì từ lương sơn lên LHV có chưa đến 20km thì đèo nào hả cụ ơi.

cụ chủ lên LHV thì cứ đi hết đại lộ thăng long rồi đi cao tốc hòa lạc hòa bình xuống hoặc đi nửa đại lộ thăng long rồi đi đường qua xuân mai, đường thì đi như bt, chú ý biển, ko vượt ẩu, hết cụ ạ, chứ chả có gì. CN này e cũng lên LHV thăm mộ các cụ đây.

edit: XXX thì đoạn hết đại lộ TL thì có các anh bắn tốc độ như đầu kia vào thành phố, cụ để ý biển 80 với 60 thôi, còn sau đó e nhớ ko nhầm thì đoạn qua Lương Sơn xxx cũng đứng ngay thị xã. Nhưng cụ cứ đi đúng thì chả sợ.
Ơ em cũng chủ nhật đi đó ạ, e đi tầm trưa. Mà 2 đường đó thì đi đường nào tiện cụ? Trc e toàn đi xe của LHV, lần này mới tự lái nên cũng chưa có kn đi đường này? Qua lương sơn là xxx bắt lỗi gì ạ cụ? Tại trc e đi thấy đường đi lạc hồng viên xxx nhiều lắm ạ!!!

kumamon

Xe tải
Ơ em cũng chủ nhật đi đó ạ, e đi tầm trưa. Mà 2 đường đó thì đi đường nào tiện cụ? Trc e toàn đi xe của LHV, lần này mới tự lái nên cũng chưa có kn đi đường này? Qua lương sơn là xxx bắt lỗi gì ạ cụ? Tại trc e đi thấy đường đi lạc hồng viên xxx nhiều lắm ạ!!!
e đi sáng, nhưng đang đợi các cụ check thời tiết. hai đường như nhau thôi cụ ạ, e hay đi qua xuân mai vì quen đi đường đó, e đi cái gọi là cao tốc hòa lạc hòa bình một lần thì chạy tít, nhưng đoạn rẽ trái để về đường đi LHV thì nó loằng ngoằng (e đi theo gmap) nên sau e cũng chả đi nữa. XXX bắt lỗi gì thì e cũng chả rõ đâu, e đoán là vượt sai với quá tóc độ thôi, mình đi đúng thì chả sợ cụ ạ, cụ cứ từ tốn thì chả sao.

Hà Ngọc Hải

Xe đạp
Đường đoạn này thì e thấy cũng khá lành, đi để ý biển báo chút là được.