[TVMBX] Xin hướng dẫn thanh toán xe bằng chuyển khoản an toàn

Bia không lạc

Xe đạp
Chào các cụ ! Em đang tính mua con Outlander, hiện đã đặt cọc rồi. Giờ muốn trả nốt tiền để lấy xe,. Sale bảo cứ chuyển khoản vào tài khoản trên hợp đồng là được. Nhưng em thấy lo lo vì chả có giấy tờ gì giao nhận tiền cả . Cụ nào đã mua xe như này rồi tư vấn em với, nên viết thế nào vào cái tông tin chuyển khoản cho đúng ạ.
Với cả chuyển khoản thế có giá trị pháp lý gì ko ạ

Chào các cụ ! Em đang tính mua con Outlander, hiện đã đặt cọc rồi. Giờ muốn trả nốt tiền để lấy xe,. Sale bảo cứ chuyển khoản vào tài khoản trên hợp đồng là được. Nhưng em thấy lo lo vì chả có giấy tờ gì giao nhận tiền cả . Cụ nào đã mua xe như này rồi tư vấn em với, nên viết thế nào vào cái tông tin chuyển khoản cho đúng ạ.
Với cả chuyển khoản thế có giá trị pháp lý gì ko ạ
Nếu cụ cầm hợp đồng rồi thì cụ ra ngân hàng, chuyển khoản vào tk trên hợp đồng, vì trên hợp đồng thường thì sẽ ghi số tài khoản của đại lý, nội dung thì cụ viết:" [ Tên cụ ] thanh toán tiền xe theo số hợp đồng .... ". còn nếu ko thì cụ lên đại lý, mở app ngân hàng trên điện thoại cụ ra chuyển tiền, nội dung vẫn như thế. Còn ko nữa thì mang thẳng tiền mặt đến nộp nốt, lấy phiếu thu

vuphong8080

Xe hơi
Xe mới hay xe cũ. ck còn là an toàn nhất rồi còn gì cụ