Xin hướng dẫn đi xem xe CDX

binhbv

Xe hơi
Chào các cụ, em có nhu cầu mua một con xe tầm 400. Sau khi tham khảo thì thấy rằng CDX là lựa chọn không tồi, giá cũng có vẻ giảm so với trước tết.

Tuy vậy, xe này hiện đang bị kêu ca nhiều bởi:
- Yếu: cái này chả sao, em chưa đi nhiều chả có Mec mà so nên chắc cũng không bị cảm giác bực mình như một số cụ khác.
- Khung gầm: va chạm, tai nạn hay chưa, cái này em ít quan tâm.
- Ngập nước: chả biết phải kiểm tra sao, nhưng chắc các bác thợ sẽ giúp được.
- Hộp số hay chết: cái này băn khoăn nhất, chả biết phải kiểm tra như thế nào, có máy móc gì không hay chỉ hên sui.

FAIO-VIỆT NAM

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Mình không biết xem xe nhưng đang đi CDX khuyên bạn mấy câu:
1) Khi cần xem nên nhờ anh em nào chuyên dòng này (tốt nhất qua GM thuê chú thợ nào xem cho)
2) Không nên kéo theo mấy ông chuyên mua đi bán lại mà phân tâm. Như mình có 2 ông bạn hay mua đi bán lại xe, cứ nhắc đến CDX là chúng nó kêu (tốn xăng, giá mất giá...) rồi loanh quanh là chúng nó bảo nên mua Toyota,rồi thì Kia.... --> Vì với mình 2 cái này không quan trọng, bởi vì:
(1) Xăng tốn hơn tí nhưng trong tầm giá trên dưới 400 không em nào đi sướng hơn,option tốt hơn, xăng thì 1 tháng cũng tốn hơn 500k chứ mấy (trừ những bạn mua xe loại nhỏ thì ko nói)
(2) mất giá thì mình mua 400M rồi đi 2 năm nữa bán ko dưới 350M đâu mà lo :D
Ngoài ra vấn đề ì thì mình thấy ko đến nỗi nào đâu, cứ bugi chính hãng lọc gió lọc dầu sạch sẽ thì phi ầm ầm :)

binhbv

Xe hơi
1) Khi cần xem nên nhờ anh em nào chuyên dòng này (tốt nhất qua GM thuê chú thợ nào xem cho)
2) Không nên kéo theo mấy ông chuyên mua đi bán lại mà phân tâm. Như mình có 2 ông bạn hay mua đi bán lại xe, cứ nhắc đến CDX là chúng nó kêu (tốn xăng, giá mất giá...) rồi loanh quanh là chúng nó bảo nên mua Toyota,rồi thì Kia.... --> Vì với mình 2 cái này không quan trọng, bởi vì:
(1) Xăng tốn hơn tí nhưng trong tầm giá trên dưới 400 không em nào đi sướng hơn,option tốt hơn, xăng thì 1 tháng cũng tốn hơn 500k chứ mấy (trừ những bạn mua xe loại nhỏ thì ko nói)
Ngoài ra vấn đề ì thì mình thấy ko đến nỗi nào đâu, cứ bugi chính hãng lọc gió lọc dầu sạch sẽ thì phi ầm ầm :)
Cảm tạ cụ, thật ra em cũng nghĩ giống cụ. Mất giá nhiều hay ít thật ra là đều có lý do cả. Thằng đi Mec, đi Bi nó sướng thế thì mỗi năm nó mất 2-3 trăm củ là đúng quá rồi, thằng đi Toy, ngồi cả năm khổ thì mất giá ít cũng chả phải hay. Mình chọn thứ ở giữa là được.

Em thực sự thích Captiva hoặc Cdx

FAIO-VIỆT NAM

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Cảm tạ cụ, thật ra em cũng nghĩ giống cụ. Mất giá nhiều hay ít thật ra là đều có lý do cả. Thằng đi Mec, đi Bi nó sướng thế thì mỗi năm nó mất 2-3 trăm củ là đúng quá rồi, thằng đi Toy, ngồi cả năm khổ thì mất giá ít cũng chả phải hay. Mình chọn thứ ở giữa là được.

Em thực sự thích Captiva hoặc Cdx
Uh, mình cũng mới lấy CDX được mấy tháng thôi, nhưng ngay từ khi mua đã focus vào số tự động và option rồi nên khi xem xe chỉ xem CDX, bạn bè rồi lắm người mỗi người mỗi ý thế là mình tự xử theo ý mình luôn :). Đến nay vẫn hài lòng vì em nó

anh thy

Xe hơi
về hộp số CDX cụ cứ lên xe vào số D buông ga ,xe đi chậm ,cụ đap ga nhiều , ít xem độ vọt của xe và cơ chế chuyển số có mượt ko ,ko giật ,hoặc ỳ nhé ,xong vào R de lại nếu tất cả đều nhip nhàng . đi thay dầu hộp số DEXVI nữa là ok

Nick.Powell

Xe hơi
Em đang tìm được 1 em CDX 1.8 mà đang lăn tăn quá. Nghe các cụ chạy CDX lâu năm kêu ca là xe hay hỏng vặt ạ :(

FAIO-VIỆT NAM

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Em đang tìm được 1 em CDX 1.8 mà đang lăn tăn quá. Nghe các cụ chạy CDX lâu năm kêu ca là xe hay hỏng vặt ạ :(
Tìm đc 1.8 thì còn gì bằng, chỉ sợ 1.8 ngon ko có giá dưới 450M :(.
Nó đã lởm thì không nhiều như thế ngoài đường đâu ợ :).

AT_Speed

Xe tăng
Em có cdx 1.8 nhưng chả đi mấy, tháng trung bình chắc khoảng 300km. Để ko cũng phí, bán thì khi cần đi đâu ko có xe cũng bực.

King TekAm

Xe buýt
Cụ đừng nghe đồn. Sự lựa chọn tốt nhất trong tầm loanh quanh 400 củ đới

laibua

Xe máy
em có cdx 1.6, full option. xe di ít vi chi đi cuối tuần, ngày thường e di làm di xe máy cho cơ động. cụ nào vo dc xe em co mà ở hiền gặp lành. e muốn mua xe nhỏ hơn

MsLove

Tháo bánh

hongochai91

Xe hơi
em có cdx 1.6, full option. xe di ít vi chi đi cuối tuần, ngày thường e di làm di xe máy cho cơ động. cụ nào vo dc xe em co mà ở hiền gặp lành. e muốn mua xe nhỏ hơn
cụ đổi lấy gentra của em ko :D

muadem

Xe cút kít
Cụ đã xác định tư tưởng như vậy dồi thì múc thôi, ít tiền mà option cứ gọi là miên man, dáng đẹp. Xuống tiền :-bd

tphv

Xe tải

tphv

Xe tải