Xin hỏi kinh nghiệm đi Hòa Bình

airblade.2k11

Xe tải
Chào các cụ!

Chả là mấy bữa nữa nhà cháu định thuê chiếc xe hú hí với gấu và bạn bè 1 chuyến lên Thung Nai - Hòa Bình. Cháu ở Hải Dương, sẽ phải qua Mỹ Đình - HN đón 1 số ng, đường HN chưa quen, nhất là lại nhiều biển báo...

Các cụ có thể cho cháu tuyến đường nào đi an toàn từ HD lên HB qua HN đc k ợh? Và đi từ HD lên HB cần chú ý những đoạn nào. Cháu cảm ơn ợh :D

anhtho

Xe ngựa
Chào các cụ!

Chả là mấy bữa nữa nhà cháu định thuê chiếc xe hú hí với gấu và bạn bè 1 chuyến lên Thung Nai - Hòa Bình. Cháu ở Hải Dương, sẽ phải qua Mỹ Đình - HN đón 1 số ng, đường HN chưa quen, nhất là lại nhiều biển báo...

Các cụ có thể cho cháu tuyến đường nào đi an toàn từ HD lên HB qua HN đc k ợh? Và đi từ HD lên HB cần chú ý những đoạn nào. Cháu cảm ơn ợh :D
Từ HD, cụ theo đường 5 về HN. Tới cầu vượt lối dẫn lên cầu Thanh trì thì rẽ phải lên cầu rồi cứ thế đi trên cầu cạn tới Nguyễn Xiển, vừa hết cầu. Cụ đi thẳng tiếp tới ngã tư Khuất Duy tiến, đi tiếp đến ngã tư Big C và đến đón mấy cụ bạn. Sau đó ra Đại lộ Thăng long đi tới Hòa Lạc, rẽ trái ra Xuân Mai, từ XM, rẽ phải lên Hòa Bình. Từ Hòa bình đi tiếp lên Thung Nai (có biển chỉ dẫn). Đường Thung Nai là cũng hơi đèo dốc một tí và cũng hơi hẹp nên cụ đi cẩn thận.
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ. Nhớ đúng tốc độ mà chạy thì chẳng sợ ai. Đoạn qua Xuân mai có bắt chẹt vạch, cụ cũng đi đúng làn của mình là ổn.

TuaBin

Xe tăng
em thỉnh thoảng đi HB nên em xin chỉ một số đoạn lưu ý từ Mỹ Đình đi Hòa Bình , bắt đầu từ đoạn đầu của đại lộ Thăng Long thì dễ rồi cụ cứ chạy 80km/h cho em rồi rẽ trái đi Xuân mai khoảng 2km cụ để ý chỗ bắn tốc độ này (bài này em post) :
http://www.otofun.net/threads/368365-canh-bao-ban-toc-do-tren-doan-duong-tu-hoa-lac-di-xuan-mai-ql-21
đến Xuân Mai cụ đi đúng biển 50km/h , qua Xuân Mai vài km lại có biển "khu dân cư" cụ lại chạy 50km/h hết biển cụ chạy 80km/h một mạch đến địa bàn huyện Kỳ Sơn lại có biển hạn chế 50km/h qua Kỳ Sơn cụ chạy 1 mạch đến TP Hòa Bình đến chớm đầu TP Hòa Bình (đi qua cầu đen và cầu trắng) có đèn xanh đèn đỏ cụ rẽ trái đi theo đường đôi , hết đường đôi gặp ngã 3 rẽ trái đi khoảng 5-7 km cụ gặp ngã 3 rẽ trái đi dốc Cun (không rẽ), đi thẳng là đi Thung Nai (có biển ghi là ==> cảng Thượng Lưu hay gì đó em không nhớ rõ) cụ cứ đi theo đường lớn là đến Thung Nai.
một số điểm chơi ở Thung Nai :
Điểm chơi tại Thung Nai :
- Đền Bà chúa Thác Bờ
- Đảo và Nhà nghỉ Cối xay gió
-Chợ Bờ (họp buổi sáng)
-Động Thác Bờ .
-Bản và động Ngòi Hoa
-Một số đảo nổi trên hồ
-Bè nuôi cá lồng trên hồ
-Thác bên xã Vầy Nưa .
Ăn nghỉ và thuê thuyền tại Nhà nghỉ Cối xay gió.

chúc cụ có chuyến đi vui vẻ

(nếu cụ chưa rõ lắm cụ có thể tham khảo bác Google để có nhiều thông tin hơn)

coolpix8700

Xe ngựa
Ra khỏi Xuân Mai bác chú ý mấy cái biển cấm vượt. Đướng rất trống bác lạ sẽ không thấy họ ngồi ngắm bác được đâu. Nếu vi phạm thì khi đến chỗ đoạn đường cong Năm Lu sẽ được đón tiếp ngay (nhóm xxx cuối cùng trước khi rời đất HN). Vào đến đất Hòa Bình qua TT Lương Sơn hơi khó đi dù đường rất rộng nhưng cái TT này hơi bị dài dọc đường cái. Nếu bác đi đúng biển thì đến tận chỗ rẽ vào Thung Nai sẽ chẳng có vấn đề gì, còn không xxx Hòa Bình cũng không dễ chịu lắm!

khanhwin100

Xe buýt
báo cáo các cụ nhà em ở gần Xuân mai.
lâu nay XM không bắn tốc độ, không bắt chèn vạch nên các cụ yên tâm. có điều các cụ đi qua đoạn lương sơn hòa bình chú ý tốc dộ nhé.
đoạn này rất hay bắn nhưng ban ngày thôi,
nói chung thì các cụ cú đi đúng phần đường, đúng tốc độ là OK không sợ bố con thằng nào hết.

Từ HD, cụ theo đường 5 về HN. Tới cầu vượt lối dẫn lên cầu Thanh trì thì rẽ phải lên cầu rồi cứ thế đi trên cầu cạn tới Nguyễn Xiển, vừa hết cầu. Cụ đi thẳng tiếp tới ngã tư Khuất Duy tiến, đi tiếp đến ngã tư Big C và đến đón mấy cụ bạn. Sau đó ra Đại lộ Thăng long đi tới Hòa Lạc, rẽ trái ra Xuân Mai, từ XM, rẽ phải lên Hòa Bình. Từ Hòa bình đi tiếp lên Thung Nai (có biển chỉ dẫn). Đường Thung Nai là cũng hơi đèo dốc một tí và cũng hơi hẹp nên cụ đi cẩn thận.
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ. Nhớ đúng tốc độ mà chạy thì chẳng sợ ai. Đoạn qua Xuân mai có bắt chẹt vạch, cụ cũng đi đúng làn của mình là ổn.

Lamborghini78

Xe điện
lâu nay XM không bắn tốc độ, không bắt chèn vạch nên các cụ yên tâm. có điều các cụ đi qua đoạn lương sơn hòa bình chú ý tốc dộ nhé.
nói chung thì các cụ cú đi đúng phần đường, đúng tốc độ là OK không sợ bố con thằng nào hết.
Cụ nói chuẩn. Đoạn Lương Sơn và Kỳ Sơn là cụ chủ cần đề phòng tốc độ. Đường Láng Hòa Lạc em ko biết chứ từ Thanh Xuân đến Xuân Mai mà cụ đi đường 6 thì cứ tẹt ga :))

anhtho

Xe ngựa
Cụ nói chuẩn. Đoạn Lương Sơn và Kỳ Sơn là cụ chủ cần đề phòng tốc độ. Đường Láng Hòa Lạc em ko biết chứ từ Thanh Xuân đến Xuân Mai mà cụ đi đường 6 thì cứ tẹt ga :))
Híc, đường đoạn này xấu lắm, đi tẹt ga là xuống ruộng đấy cụ ui. May mờ cụ chủ đi đường đại lộ TL. Cách đây hơn 2 tháng, em đi đường HCM về, lúc qua đoạn từ XM về, đường xấu khiếp, ít nhất đoạn xấu phải kéo tới cầu Mai lĩnh.

anhtho

Xe ngựa
Thế là em lại múa rìu qua mắt thợ rồi. Em nói vậy vì mấy lần trước đi vào HB, cứ thấy mấy anh xxx đứng bắt ở đoạn hết thị trấn Xuân mai.

airblade.2k11

Xe tải
Nhà cháu rất cảm ơn các cụ ợh, kinh nghiệm của các cụ quả là quý báu. Tiện đây các cụ cho nhà cháu hỏi, đường lên Thung Nai có khó đi k ợh? Cháu cũng là lái mới, đi lại chưa nhiều, đặc biệt là chưa đi ở những đoạn đường dốc bao giờ, thấy cụ anhtho tả cũng... hơi run :D

P/S: Beer các cụ nhé. Trời nóng thế này beer cho nó mát :D

Chỉnh sửa cuối:

Xe2009

Xe tải
Nhà cháu rất cảm ơn các cụ ợh, kinh nghiệm của các cụ quả là quý báu. Tiện đây các cụ cho nhà cháu hỏi, đường lên Thung Nai có khó đi k ợh? Cháu cũng là lái mới, đi lại chưa nhiều, đặc biệt là chưa đi ở những đoạn đường dốc bao giờ, thấy cụ anhtho tả cũng... hơi run :D

P/S: Beer các cụ nhé. Trời nóng thế này beer cho nó mát :D
Đường vào Thung Nai có khoảng 20 KM đường dốc, loại đường liên huyện nên hơi nhỏ, dốc không cao nên bạn đừng ngại. Bạn nên xe thêm các bài viết khác trong OF về kỹ thuật phanh khi xuống dốc, chọn tốc độ khi lên xuống dốc và vào cua khi gặp đường gấp khúc, có rất nhiều bài viết rất hay về các nội dung trên. Chúc bạn đi cẩn thận, an toàn, vui

H2originals

Xe hơi
cảm ơn cụ đã chia sẻ thông tin

H2originals

Xe hơi
Đường vào Thung Nai có khoảng 20 KM đường dốc, loại đường liên huyện nên hơi nhỏ, dốc không cao nên bạn đừng ngại. Bạn nên xe thêm các bài viết khác trong OF về kỹ thuật phanh khi xuống dốc, chọn tốc độ khi lên xuống dốc và vào cua khi gặp đường gấp khúc, có rất nhiều bài viết rất hay về các nội dung trên. Chúc bạn đi cẩn thận, an toàn, vui
cảm ơn cụ đã chia sẻ thông tin