Thảo luận Xin hỏi kinh nghiệm các Cụ về điều hòa xe Camry LD 2.4G

HYB

Xe tải
Thưa các cụ!
Bệnh xe em cũng bị lâu rồi, nhưng một phần vì thời tiết không nóng, một phần là nó bị nhưng không liên tục nên cũng không để ý đến nữa. Cụ thể là xe em khi khởi động, điều hòa đặt ở chế độ tự động(em toàn để thế) thì lúc đầu chỉ có gió của quạt gió thôi và phải mất khoảng từ 2-4 phút thì mới thấy gió lạnh thổi ra. Xe em Camry 2.4G (năm 2009), sau đó thì điều hòa sử dụng bình thường. Xin hỏi kinh nghiệm các cụ liệu nó bị bệnh chưa và nguy cơ là như thế nào, sử lý nó ở đâu hợp lý nhất ạ. Trước đây lúc đầu còn bị có mùi khét (Như kiểu mùi bọc ghế giả da, em lại không để ý vì tường mới lắp cái lót sàn 5D nên bị thế) nhưng bây giờ thì lại ok hết mùi rồi.
Mong được các cụ chỉ dẫn cho, trời nóng mà vào xe lại không mát ngay nên khó chịu lắm.

Buihieu

Xe tải
Em thấy xe em cũng thế. Nghĩ là nó phải chạy tải ban đầu chứ nhỉ? Cụ có bệnh báo em với nhé. Để em còn â

anzure

Xe hơi
Nếu xe của bác chủ để ngoài giời nóng không có mái che thì 2-4 phút mới mát là chuyện bình thường do xe bị om nóng lâu. Còn để trong gara hoặc bóng râm thì nó sẽ mát sau 30 giây (đối với xe mình 2.4 đời 2010). Sau 2 phút mà xe vẫn mát sâu thì chẳng sao đâu, nó mất thời gian làm lạnh chắc do lốc lạnh có tuổi (cũng 8 năm rồi), bao giờ nó lăn ra hỏng hẳn thì thay thôi bác ạ.
Mùi khét là do lót da 5D đấy, không phải do điều hoà.