Xin hỏi các bạn về cách xử lý khi SH gặp bệnh giữa đường.

minhthai

Đi bộ
Hiện mình đang chạy xe SH nhập, xin mọi người góp ý cho mình trong trường hợp đi chơi vào buổi tối nếu như xe gặp sự cố về acquy không đề ga được thì làm cách nào để có thể khởi động xe để chạy về được tới nhà, vì lúc đó buổi tối đâu có tiệm sửa xe nào, mà giờ đó cũng chẳng có xe lôi để mình gọi chở về nữa. Xin mọi người chỉ mình cách xử lý tình huống này nhé. Thanks mọi người rất nhiều.

trongtoibds

Xe tải
Cụ phòng xa quá c ah.

tranthienxd3k5

Xe tải
nói về chết máy thì rông nhưng em noi ve 3 cái cơ bản
1- xe cụ bật khóa lên đèn báo hiệu trên đông vẫn hoạt động .. khi đề thì đèn bị sụp >> do bình >> kiếm chỗ nào thay or nạp bình. ( giữa đường là chiu)
2- mất toàn bộ điện ( kiểm tra cầu chì ) thương nó nằm ở chỗ gân bình acc cần cái tô vit tháo ra cũng dê thôi . kiểm tra tất cả cầu chin cái nào đứt đay bên trong thi lấy cái dự phòng thay vô( xe mới bao h cung có 2> 4 cái dự phong nằm bên cạnh nhé)
3 - do động cơ hoạc xăng ... < cái này về chuyên môn em nói chắc cả buổi cũng không hết bịnh )
chúc cụ không bao h gặp tình huông như thế

MARI0

Xe tải
Hiện mình đang chạy xe SH nhập, xin mọi người góp ý cho mình trong trường hợp đi chơi vào buổi tối nếu như xe gặp sự cố về acquy không đề ga được thì làm cách nào để có thể khởi động xe để chạy về được tới nhà, vì lúc đó buổi tối đâu có tiệm sửa xe nào, mà giờ đó cũng chẳng có xe lôi để mình gọi chở về nữa. Xin mọi người chỉ mình cách xử lý tình huống này nhé. Thanks mọi người rất nhiều.
Theo em là gọi xe ôm đẩy về thôi ạ,Cụ mân mê tìm đc ra lỗi tự sửa để đi về cũng mất time lắm.Trước em đi con Dylan bị dính mấy lần rồi,máy móc bd ok hết nên ko bị do máy mà toàn bị do sùi đầu accqui :(