[Funland] Xin hỏi các bác sĩ OF về bút không viết được

Camry06

Xe buýt
Kính thưa các bác sĩ, em năm nay 36 tuổi, hơn 1 năm trở lại đây em cảm giác mình rất yếu khoản đó, cơ thể gần như không có ham muốn, một điều là là khi viết trên giấy nhà hoặc (có tình cảm) thì việc viết lách còn tàm tạm, chứ với giấy đi thuê thì không thể viết nổi, nó cứ mềm mềm thế nào ấy dù nhờ dỗ dành đủ kiểu. Em băn khoăn, không biết đây có phải hiện tượng rối loạn tuổi trung niên không? Nhờ các bác sĩ giúp em chế độ ăn uống và chữa trị, em vẫn muốn sử dụng ký năng viết lách thêm 2 chục năm nữa, chứ như này thì hỏng mất. Chuyện em rất nghiêm túc, mong các bác sĩ giúp đỡ.

luugutv1

Xe tăng
ặc ặc, buồn nhỉ cụ mới 36 mà hết sớm nhỉ, chắc cụ viết nhiều quá đây mà. Em chẳng giúp ji được cụ nhưng em khuyên cụ nên đến các bệnh viện và khám theo Đông y.

Game Over

Xe điện
Ơ em thấy nhiều ông ngược lại với bác chủ thớt.viết giấy nhà đứa khác hoặc viết giấy đi thuê thì cứ gọi là 2-3 trang,trong khi vở ở nhà cả tập không viết lấy 1 dòng.:-??

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Kính thưa các bác sĩ, em năm nay 36 tuổi, hơn 1 năm trở lại đây em cảm giác mình rất yếu khoản đó, cơ thể gần như không có ham muốn, một điều là là khi viết trên giấy nhà hoặc (có tình cảm) thì việc viết lách còn tàm tạm, chứ với giấy đi thuê thì không thể viết nổi, nó cứ mềm mềm thế nào ấy dù nhờ dỗ dành đủ kiểu. Em băn khoăn, không biết đây có phải hiện tượng rối loạn tuổi trung niên không? Nhờ các bác sĩ giúp em chế độ ăn uống và chữa trị, em vẫn muốn sử dụng ký năng viết lách thêm 2 chục năm nữa, chứ như này thì hỏng mất. Chuyện em rất nghiêm túc, mong các bác sĩ giúp đỡ.
Kụ vẫn viết được giấy nhà mà k viết được giấy đi thuê thì kụ cứ đọc khẩu quyết này trước khi lâm sự "úm ba la... Ông sợ léo gì sida..." là viết ầm ầm ngay.
Đùa tí kụ nhé, vấn đề của kụ hết sức bình thường, độ 1 năm nữa đâu lại vào đấy thôi, kụ chớ có lạm dụng thuốc mà mệt.

cháu lên 3

Xe container
Theo cháu cụ ko đi đâu hết, năng tập thể thao, và ăn các món ăn bổ thận, suy nghĩ cũng lạc quan lên nữa, ko cần phải uống thuốc gì đâu, hại lắm

Camry06

Xe buýt
Ơ em thấy nhiều ông ngược lại với bác chủ thớt.viết giấy nhà đứa khác hoặc viết giấy đi thuê thì cứ gọi là 2-3 trang,trong khi vở ở nhà cả tập không viết lấy 1 dòng.:-??
Mỗi người một kiểu bệnh mà bác

Kụ vẫn viết được giấy nhà mà k viết được giấy đi thuê thì kụ cứ đọc khẩu quyết này trước khi lâm sự "úm ba la... Ông sợ léo gì sida..." là viết ầm ầm ngay.
Đùa tí kụ nhé, vấn đề của kụ hết sức bình thường, độ 1 năm nữa đâu lại vào đấy thôi, kụ chớ có lạm dụng thuốc mà mệt.
Như vậy thì bệnh em là bệnh gì vậy bác? thực sự em cũng hiểu hàm ý của bác (chỗ bôi đậm) em công nhận là khi đi thuê giấy thì mình luôn không có cảm xúc nên nó vậy, cơ mà em tưởng tuổi từ trung niên trở xuống thì cứ thấy giấy lạ là nó phi ầm ầm chứ, có ai ngờ đâu của em giờ cứ phải có tình củm mới viết được.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Mỗi người một kiểu bệnh mà bác

Như vậy thì bệnh em là bệnh gì vậy bác? thực sự em cũng hiểu hàm ý của bác (chỗ bôi đậm) em công nhận là khi đi thuê giấy thì mình luôn không có cảm xúc nên nó vậy, cơ mà em tưởng tuổi từ trung niên trở xuống thì cứ thấy giấy lạ là nó phi ầm ầm chứ, có ai ngờ đâu của em giờ cứ phải có tình củm mới viết được.
Thế là tốt, chả bệnh tật gì đâu kụ!
@all: các kụ nên học theo kụ này,mỗi kụ viết 1 bài dư lày, rồi giả vờ để hớ hênh cho Gấu đọc, thế là G yên chí lớn ;))

Thiepk32

Xe tăng
cụ viết cả lên giấy đi thuê nhiều lần roài à.

Camry06

Xe buýt

@all: các kụ nên học theo kụ này,mỗi kụ viết 1 bài dư lày, rồi giả vờ để hớ hênh cho Gấu đọc, thế là G yên chí lớn ;))
Em bị như này khổ lắm chứ cụ, em chỉ sợ đây là dấu hiệu của bệnh liệt dương sớm thì chết, cái này nó ảnh hưởng gia đình ghê ghớm cụ ạ.

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Hĩ hĩ, Kụ hết hơi sớm nhỉ.
Nên tập luyện thể thao Kụ à, bộ môn gì cũng đc miễn là đổ mồ hôi !

TaiMV

Xe điện
Bút cụ hết mực sớm thía, cụ thử tăng cường ăn giá đỗ sống kết hợp với ngâm mình trong sữa bò Mộc Trâu xem thao ;))

tranhungwin

Xe tải
Sợ cụ quá đi . viết gì mà lắm loại giấy thế , giấy nhà , giấy tình cảm , giấy đi thuê ...... ổi ôi .... Tình hình em fải kt lại xã nhà em mất thôi thấy có vẻ hao hao giống bệnh của cụ ;));));))

xe365vn

Xe container
cụ chủ có 1 cái bút mà giấy nào cũng dùng, nhanh hỏng cũng phải thôi
có điều hơi khác thằng cu e e, ở nhà thì dùng tí hết mực, ra ngoài viết mãi như Thạch Sanh, ko chữa đc, bó tay luôn

Bimat381

Xe đạp
Chia buồn cùng cụ. Cụ có cần em giúp thì pm cho em. Em có anh bạn làm Tư vấn đường Hà Nội - Lào Cai nhà em đã được vợ khen nức nở và một ông anh trên Sơn La thử dùng. Cụ không lo đâu, cụ bằng tuổi em và em bị như cụ cách đây mấy năm. Vững tin lên cụ nhé, sẽ có giải pháp thêm mực cho cụ

4weelbike

Xe tăng
Đời người có 2 lít mà cụ dùng đến lít 9 rồi giờ nó thế là phải:D, em fun tý. Chả bù cho em đi ra đường toàn pahir bịt khẩu trang mí đóng bỉm.

Áp lực công việc, sỳ chét, cơ thể mỏi mệt là tác nhân ảnh hưởng lớn tới vấn đề viết lách.
Sức khỏe tim mạch cũng ảnh hưởng lớn tới việc bút cứng hay mềm.

Tuanphim

Xe điện

Chửa chắc mợ ná, chỉ giấy thuê thì không ổn nhưng giấy tặng thì...;))

@Cụ chủ: Thể thao đều đặn vừa với sức mình cực tốt cho khoản đấy, em cứ đều đặn đá bóng tuần vài trận cảm thấy cực tốt, viết xong rồi, hết mực rồi mà bút cứ trơ trơ :P

MoonMax

Xe điện
Chắc trước giờ cụ toàn viét những tác phẩm phọt phẹt nên không được nhuận bút đây mà!

nguyenquangpt

Xe tăng
mượn thread cụ hỏi về trường hợp e. e lại bị viết và hết mực nhanh quá, e đã thử nhiều cách từ tâm lý đến kiềm chế. bây jo thì mỗi lần viết mực lại ra 3,4 lần. thời gian đủ lâu để chị em vui vẻ dưng e đang lo chất lượng mực ra giật cục như thế có đảm bảo sinh sản ko??và lần nào e ko kiềm chế thì vẫn bị nhanh như thường.X_X

capu

Xe tải
Chắc cụ chủ viết nhiều quá nên hết mực, hết thì phải bơm thôi. Nên khám Đông y sớm Cụ ah.

hotbloodvt

Xe hơi
có khá nhiều yếu tố ảnh hưởng đến việc bút cụ hết mực. Trước hết cụ tự kiểm tra lại thói quen sinh hoạt của mình như: ăn uống điều độ, nhiều rau ít thịt, không bỏ bữa sáng, chơi thể thao hoặc tập thể dục, bỏ rượu, bia và thuốc lá, nếu công việc nhiều gây stress và áp lực thì nên đi du lịch, nghỉ ngơi 1 thời gian. Sau tất cả những điều chỉnh đó mà tình hình vẫn không cải thiện thì cụ có thể đi khám tại các phòng khám nam khoa, các bệnh viện uy tín để tim nguyên nhân và có phác đồ điều trị chính xác. Chúc cụ thành công.