[Funland] Xin hỏi bác sĩ mổ cột sống tốt ở Việt Đức

Songloc

Xe hơi
Chào các cụ mợ,

Chẳng là mẹ em sắp phải đi mổ bên VĐ, cụ mợ có kinh nghiệm từng đưa bố mẹ đi mổ có thể chia sẻ cho em chút thông tin về bác sĩ phẫu thuật nào tốt nhất ở khoa, và các lưu ý cần thiết thì chỉ em với. Em cảm ơn nhiều ạ.

Race Dead

Xe điện
Tốt thì họ cũng chỉ nói 50/50 thôi , nhiều ý kiến cho rằng ko nên mổ .

Việt ViVu

Xe tải
Chào cụ. cháu xin phép chia sẻ một chút với cụ như này. Tình hình trước bố cháu bị thoát vị khá nặng, teo 1 bên chân, đi lại khó khăn lúc í hơn 50 mà cứ phải chống gậy. Bố cháu có đi chụp cộng hưởng từ. kết quả là thoát vị l5s1, có mảnh vỡ đĩa đệm. Bác sĩ kêu về chuẩn bị r sang 108 mổ. (Bác sĩ là người quên, từng công tác ở viện 108 và đã về hưu, mổ theo diện người nhà sẽ được giảm 20 hay 30% chi phí)
Về thì ô già e có lấy thuốc nam uống thử vì thấy có nhiều người ổn. kết quả thì rất ổn cụ ạ, ông già e năm nay gần 60 rồi. chưa có đau lại. Cụ cần e chia sẻ thêm thì cứ inb cho e nhé. chào cụ.

Songloc

Xe hơi
Chào cụ. cháu xin phép chia sẻ một chút với cụ như này. Tình hình trước bố cháu bị thoát vị khá nặng, teo 1 bên chân, đi lại khó khăn lúc í hơn 50 mà cứ phải chống gậy. Bố cháu có đi chụp cộng hưởng từ. kết quả là thoát vị l5s1, có mảnh vỡ đĩa đệm. Bác sĩ kêu về chuẩn bị r sang 108 mổ. (Bác sĩ là người quên, từng công tác ở viện 108 và đã về hưu, mổ theo diện người nhà sẽ được giảm 20 hay 30% chi phí)
Về thì ô già e có lấy thuốc nam uống thử vì thấy có nhiều người ổn. kết quả thì rất ổn cụ ạ, ông già e năm nay gần 60 rồi. chưa có đau lại. Cụ cần e chia sẻ thêm thì cứ inb cho e nhé. chào cụ.
Em cảm ơn cụ nhiều. Quả thực để đến lúc này mẹ em đã trải qua đủ các pp bấm huyệt, châm cứu, thuốc nam, đắp lá...nghe đâu có thầy giỏi cũng đêù đi. Nhưng chỉ đỡ được ít hôm. Mà bà đi lại vất vả, thêm đau đớn. Bà sợ mổ lắm, nhưng đi rất nhiều chỗ rồi mà ko đỡ được.

Việt ViVu

Xe tải
Em cảm ơn cụ nhiều. Quả thực để đến lúc này mẹ em đã trải qua đủ các pp bấm huyệt, châm cứu, thuốc nam, đắp lá...nghe đâu có thầy giỏi cũng đêù đi. Nhưng chỉ đỡ được ít hôm. Mà bà đi lại vất vả, thêm đau đớn. Bà sợ mổ lắm, nhưng đi rất nhiều chỗ rồi mà ko đỡ được.
Ông già e có kết qả tốt, e gặp ai bị e cũng chia sẻ cả. không giấu gì cụ, có những ca nặng bác sĩ kêu mổ, uống ổn, hết đau, vẫn sinh hoat lao đôg bình thường. có những người nhẹ nhưng lại ko hợp thuốc. Thuốc này nó sử dụng khoảng 3,4 ngày đầu sẽ đau hơn, sau sẽ giảm dần. tầm 20 ngày kết quả tốt là sẽ hết đau... đa số những người e chia sẻ cũng đều có tuổi cả. e khuyên cụ cho bác thử. nó là thuốc nam nên yên tâm ko tác dụng phụ đâu.

Songloc

Xe hơi
Ông già e có kết qả tốt, e gặp ai bị e cũng chia sẻ cả. không giấu gì cụ, có những ca nặng bác sĩ kêu mổ, uống ổn, hết đau, vẫn sinh hoat lao đôg bình thường. có những người nhẹ nhưng lại ko hợp thuốc. Thuốc này nó sử dụng khoảng 3,4 ngày đầu sẽ đau hơn, sau sẽ giảm dần. tầm 20 ngày kết quả tốt là sẽ hết đau... đa số những người e chia sẻ cũng đều có tuổi cả. e khuyên cụ cho bác thử. nó là thuốc nam nên yên tâm ko tác dụng phụ đâu.
Vâng, thế cụ cho em xin thông tin nhé,em cảm ơn. Cụ cứ chia sẻ trên này nhé, vì sẽ giúp được nhiều người hơn cụ ạ.

Chim Trích

Xe tăng
Trưởng khoa: PGS.TS Đinh Ngọc Sơn.

banmotnucuoi

Xe lăn
Việt đức em ko biết, nhưng 108 thì em gt cho. 100% ca mổ thành công tới giờ phút này. Bv mới nên nằm lịch sự hơn ks 5*.
Chui vào VĐ là gì cho khổ

Songloc

Xe hơi
Việt đức em ko biết, nhưng 108 thì em gt cho. 100% ca mổ thành công tới giờ phút này. Bv mới nên nằm lịch sự hơn ks 5*.
Chui vào VĐ là gì cho khổ
Vâng, em cảm ơn cụ. Nhà em nhờ được người bên đó làm bảo hiểm y tế nên muốn mổ ở đây cụ ạ.

Crusaderland

Xe điện
Cụ nào cũng muốn bác sỹ có kinh nghiệm mổ để an tâm, vậy làm sao các bác sỹ trẻ có cơ hội nâng cao tay nghề nhỉ?

aladanh

Xe tăng
Cụ cho e xin thông tin với, em cảm ơn cụ!

Quavtv

Xe tải
Cụ quen bác sĩ này hay có người nhà mổ hay cụ trong nghề nên biết ạ? Em muốn hỏi để rõ hơn thôi, ko có ý gì cụ ạ
Bác sĩ Sơn là người mổ cột sống rất giỏi cụ ạ! Người nhà em đã từng đc bác sĩ mổ và bác sĩ cũng là 1 người quen của gia đình. Cụ có thể yên tâm.

Songloc

Xe hơi
Cụ nào cũng muốn bác sỹ có kinh nghiệm mổ để an tâm, vậy làm sao các bác sỹ trẻ có cơ hội nâng cao tay nghề nhỉ?
Bác sĩ trẻ thì làm phụ mổ rồi chuyển giao dần qua thời gian mà cụ. Liên quan đến tính mạng người nhà thì ai cũng vậy thôi cụ.

Songloc

Xe hơi
Bác sĩ Sơn là người mổ cột sống rất giỏi cụ ạ! Người nhà em đã từng đc bác sĩ mổ và bác sĩ cũng là 1 người quen của gia đình. Cụ có thể yên tâm.
Dạ, em cảm ơn cụ nhiều lắm.

Chim Trích

Xe tăng
"Đôi tay vàng" của ngành phẫu thuật cột sống Việt Nam

PGS.TS Nguyễn Văn Thạch, Phó Giám đốc Bệnh viện Việt Đức, được giới y học Việt Nam tôn vinh là người có “đôi tay vàng” trong lĩnh vực phẫu thuật cột sống và là người tiên phong xây dựng nên Khoa Phẫu thuật Cột sống của Bệnh viện Việt Đức.
Hàng ngày, giờ làm việc của PGS Nguyễn Văn Thạch tại Khoa Phẫu thuật Cột sống của Bệnh viện Việt Đức bắt đầu từ 6h45. Buổi sáng, ông thường cùng với khoảng hơn 10 bác sỹ của Khoa đi thăm khám và trực tiếp chẩn đoán những ca bệnh nặng. Thạc sỹ Đinh Ngọc Sơn, bác sỹ của Khoa Phẫu thuật Cột sống cho tâm sự: “Với những bác sỹ trẻ như chúng tôi, được theo chân PGS Thạch để học hỏi kinh nghiệm chẩn đoán bệnh và được PGS truyền nghề là quý báu lắm”.

Hôm chúng tôi đến tình cờ đúng lúc PGS Nguyễn Văn Thạch và các bác sĩ của Khoa Phẫu thuật Cột sống đang có buổi hội chẩn trực tuyến với các GS đầu ngành của Mỹ và Hàn Quốc để chẩn đoán một trường hợp bệnh nhân bị chấn thương cột sống hiếm gặp trên thế giới. Tại phiên hội chẩn trực tuyến này, những ý kiến của PGS Thạch được các đồng nghiệp ở Mỹ đánh giá cao về phương pháp điều trị. Được biết, hàng tuần, Khoa Phẫu thuật Cột sống do ông phụ trách có hai cuộc hội chẩn trực tuyến với các GS hàng đầu của Mỹ và Hàn Quốc để trao đổi về phương pháp điều trị cho các ca chấn thương cột sống nghiêm trọng của mỗi nước.

PGS.TS Nguyễn Văn Thạch - "đôi tay vàng" của ngành phẫu thuật cột sống Việt Nam.

Bác đã nghỉ hưu nhưng vẫn tham gia ở Khoa cột sống.

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ nếu ko có gì bí mật thì cụ có thể public lên đây đc ko ? Việc này nếu đúng là tốt thì có thể giúp ích nhiều người, tại sao Lại cứ phải inbox bí mật ah? Hay cụ bán thuốc này vậy