Xin giúp đỡ chiếc win 100 của em

hanghaino1

Đi bộ
Xin chào các anh chị em otofun!
Em xin vào đề luôn.Số là em vừa được anh bạn cho chiếc win 100, đang trong tình trạng không chạy được.Theo bác ấy bảo là xe bị hỏng vòng bi hay gì đó trong chỗ cần đạp,khiến xe không đạp được(cần thay đồ chính hãng mới yên tâm).Xe đã dựng 1 xó khoảng 5 tháng rồi.Em rất mê chiếc này,mấy lần gạ anh bạn bán mà ko thành công,nay được cho thì mừng rơi nước mắt.Thuê xe chuyển ngay về nhà.Nhưng mà em nó vẫn đang nằm 1 xó.Em muốn chạy lắm rồi nhưng mà chưa biết sửa ở đâu,muốn lên hỏi các bác,tiện thể hỏi luôn những vấn đề sau.Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ em.
1.Xe của em bị hỏng như thế nào vậy ạ?Em ở HN thì có chỗ nào sửa xe uy tín,bình dân để em mang qua gửi người ta luôn ạ.
2.Xe em bị chết đồng hồ,dè trước đã mục gần hết,nay em muốn thay đồng hồ + đồng hồ tua kiểu tròn giống CB 400 thì mua ở đâu,giá cả khoảng bao nhiêu ạ?em định lắp luôn đèn tròn và ghi đông ngang nữa ạ.Vậy những đồ đó em có thể mua ở đâu và nhờ ai lắp ?
3.Do xe để lâu nên em muốn làm hơi và côn cho ngon,vậy tổng vệ sinh tất cả các thứ từ trên xuống dưới khoảng bao nhiêu ạ?Em có khoảng 4,5 củ không biết có đủ ko?
Cảm ơn các bác đã đọc bài

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
..... đang trong tình trạng không chạy được.Theo bác ấy bảo là xe bị hỏng vòng bi hay gì đó trong chỗ cần đạp,khiến xe không đạp được(cần thay đồ chính hãng mới yên tâm).
1.Xe của em bị hỏng như thế nào vậy ạ?Em ở HN thì có chỗ nào sửa xe uy tín,bình dân để em mang qua gửi người ta luôn ạ.
em dự xe bác bị gãy con lò xo cần khởi động. mang ra thợ bảo lắp cho cái khác là ok. nhưng phải bổ blog máy bên côn. nhưng thôi, đằng nào cũng bổ bên ấy ra thì bác kêu thợ kiểm tra bảo dưỡng luôn cho lòng mề của em nó như côn kiếc, cam cò, thằn lằn tăng cam, biên, bạc, .... đã có cái gì muốn về hưu chưa thì cho về chăn vịt, đôn 1 em khác trẻ khỏe vào thay vị trí. nếu đúng bệnh là chỉ do cái lò xo khởi động bị gãy thì theo em không tốn kém đâu, hồi cách đây sáu bảy năm gì đó =)) em thay cho em win của em hết có hình như chưa đến trăm ngàn đâu. nhưng chốt lại là công đoạn bảo dưỡng máy này phải là thợ chuẩn, tin tưởng được ( sợ nó tráo đồ Indo cũ rồi thay bằng đồ nhật mới thì bỏ *** =)) ) . đồ của win100 rất nhiều bộ phận thay lẫn của dream + wave 100 vào được ợ

2.Xe em bị chết đồng hồ,dè trước đã mục gần hết,nay em muốn thay đồng hồ + đồng hồ tua kiểu tròn giống CB 400 thì mua ở đâu,giá cả khoảng bao nhiêu ạ?em định lắp luôn đèn tròn và ghi đông ngang nữa ạ.Vậy những đồ đó em có thể mua ở đâu và nhờ ai lắp ?
dè trước + dè sau cả bộ nên mua hàng ngoài trợ giời đầy, hàng tháo xe cũng có và hàng lô loại tốt cũng có, chỉ có điều khuyên bác đừng mua loại rẻ tiền, mỏng như tôn ấy. loại dè lô tốt gõ cồm cộp dày không kém hàng zin là mấy, mang về tráng sơn chống gỉ cho tốt thì dùng bền lắm ( em dùng 5 năm nay chưa mọt). còn đồng hồ counter metter + đèn thì em lạy bác, bác giữ zin nguyên bản cho em nhìn đẹp hơn, win chế cháo vào nhìn lạ đời và khê lắm, cái này em khuyên thật lòng đấy ạ. nếu counter met hỏng thì bác ra chợ giời mua hộ em 1 bộ đồ lô về thay lấy cái lõi ( bộ ấy tầm vài chục thôi) , giữ nguyên cái vỏ zin cho em, vỏ lô mỏng + giòn lắm. nhưng trước khi thay thì bác kiểm tra lại hộ em đồng hồ chết do dây hay do gì nhé, nếu còn phục chế dc thì phục chế, vứt đi uổng ( nếu bác muốn vứt đi thì ới em 1 câu em xin, thật đấy ) . xe win100 để zin có nét đẹp riêng của nó, khỏe khoắn nhưng vẫn thanh mảnh chứ không vai u thịt bắp như anh em GL Pro 150 đồng hương của nó ( ví dụ như 1 anh đẹp zai kiểu vai u thịt bắp và 1 anh đẹp zai kiểu dong dỏng cao thanh lịch ấy ợ )

3.Do xe để lâu nên em muốn làm hơi và côn cho ngon,vậy tổng vệ sinh tất cả các thứ từ trên xuống dưới khoảng bao nhiêu ạ?Em có khoảng 4,5 củ không biết có đủ ko?
nếu con win của bác không nát bét bèn bẹt động gì hỏng nấy động gì thay nấy thì chừng 4,5 củ mà biết tiêu thì em nó lột xác luôn đấy ợ. bác muốn biết thêm thông tin thì vào đây, ANH EM WIN HÀ THÀNH chào mừng bác gia nhập
http://www.otofun.net/threads/294742-win-ha-thanh-tang-4

hanghaino1

Đi bộ
Cảm ơn bác Grey_owl_wild !
Em xin phép được gia nhập vào gia đình win Hà Thành.Nhân tiện bác cho em xin vài địa chỉ sửa xe uy tín để em đến gửi gắm.Nhà em gần trường ĐH công nghệ GTVT(CD GTVT cũ đấy ạ)