[Công nghệ] Xin giúp đỡ ạ

Em chạy sonata 2012 cvvl,dạo gần đây lôic đèn vàng thỉnh thoảng xuất hiện,thường là sau khi chạy cao tốc 1 khoảng vài trăm km..xong chạy gần và ít lại hết..ra hãng họ ktra xong thay cho cái motor gì đó..rồi vẫn ko hết..lần thay motor đó họ nói ko hết thì thay ecu...các cao nhân biết bệnh chỉ e với ạ..hic hic..và ecu có đắt ko ạ.(họ check engine..nói máy ko sao)

duytrong

Xe lăn
Hãng nó là cái nơi hiểu xe của nó nhất rồi, cụ hỏi trên này thì cũng khó đấy ạ.

anhtho

Xe ngựa
Cụ phải hỏi hãng là thay motor gì chứ.
Các cụ dừng nghĩ hãng luôn là nhất. Hôm trước xe em bi tiếng kêu bất thường. Đôi khi nghe cạch cạch rồi thôi. Vào hãng họ chạy thử cũng không phát hiện ra bệnh gì. Cuối cùng em vào 1 gara, cậu thợ cả chạy một lúc về phán bệnh đúng luôn: cái quạt gió bị sát cốt, thi thoảng ko kéo được ko chạy, động cơ rung thì chạy được một lát lại thôi. Mở ra mô tơ quạt bị kẹt cứng ngắc !. Cũng may mà ko đi đâu xa !. Với tình trạng đó dễ nằm đường lắm.

Dạ e vào hãng hok ktra thay con motor nén khí gì đó vào động cơ ấy..xong bảo nếu còn bị thì thay ecu..e đi hãng địa điểm khác bảo hị check nguyên đco thì họ nói đc ko lỗi gì.vấn đề là cứ chạy cao tốc liên tục 300..400 là báo ...vè nghỉ chạy quãng ngắn lại tự hết..lên đây hỏi xem cao nhân nào chỉ giùm ạ*>*

Tuanalex

Xe hơi
Bệnh xế của cụ khoai quá, cụ nên tìm gara chuyên dòng xe của cụ hoặc lên hội nhóm hỏi.

Hãng họ hiểu về SP của họ nhất cùng với trang bị tận răng họ còn không định vị được lỗi thì với 3 cái dòng mô tả này thì chỉ có Tề Thiên Đại Thánh mới giúp được cụ thôi. ECU giá tại VN khoảng trên dưới 20 triệu, thứ này đa số các lỗi có thể sửa chữa được, không phải thay, nhưng muốn sửa được thì phải biết nó bị lỗi gì, chứ tháo cái ECU ra đưa cho thợ thì họ cũng bó tay.

OUMOUM

Xe hơi
Em chạy sonata 2012 cvvl,dạo gần đây lôic đèn vàng thỉnh thoảng xuất hiện,thường là sau khi chạy cao tốc 1 khoảng vài trăm km..xong chạy gần và ít lại hết..ra hãng họ ktra xong thay cho cái motor gì đó..rồi vẫn ko hết..lần thay motor đó họ nói ko hết thì thay ecu...các cao nhân biết bệnh chỉ e với ạ..hic hic..và ecu có đắt ko ạ.(họ check engine..nói máy ko sao)
Cụ kiểm tra ngay sau khi chạy 5-600km thì mới ra bệnh được, đôi khi cái lỗi rất nhỏ chứ máy nguội về bt rùi họ thay hú hoạ từng thứ một thì tốn lắm.
E nhớ muốn kiểm tra tim thì phải hoạt động mạnh muốn đứt hơi thì kt mới ra bệnh, với xế của cụ e cũng đoán vậy.